Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tiễn Chapi lên đường!

rated by 0 users
This post has 60 Replies | 3 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Chapi:
Cám ơn mọi người nhé :)

Bác Chapi qua bang nào vậy ? Nếu SA thì liên lạc HTB nha.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hết nguời này đi đến người khác đi, cứ đà thế này Damsan có mặt khắp thế giới. Nhiếp anh gia qua đó nhớ nhiếp vài hình ảnh của Úc gởi về anh em xem nhé.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube:

Chapi:
Cám ơn mọi người nhé :)

Bác Chapi qua bang nào vậy ? Nếu SA thì liên lạc HTB nha.

Em ở Melbourne, Vic, hy vọng hè em kiếm được việc gì loanh quanh Adelaide để gặp bác hoangtube.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Dạ em xin thông báo với cả nhà 1 tin vui và một tin buồn:

- Tin vui: em đã sang an toàn, khỏe mạnh.

- Tin buồn:  số tiêu sáo em mang sang đã được VN Airlines biển thủ, không nhận được, vậy là cuộc sống thiếu âm nhạc. Cây tiêu của anh saonhua em còn chưa làm quen hoàn, toàn, tiêu anh Thoong gửi em mới tập được tí, giờ mất hết, chán không chịu nổi.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
sặc sặc, thế anh có thủ con sáo nào trong người không? xem còn con sáo "bống" nào trong người?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Mất sạch rồi, chán quá.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Cái bọn tào lao này nó làm ăn như thế đó. Đúng là quan liêu mà.
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi:

Dạ em xin thông báo với cả nhà 1 tin vui và một tin buồn:

- Tin vui: em đã sang an toàn, khỏe mạnh.

- Tin buồn:  số tiêu sáo em mang sang đã được VN Airlines biển thủ, không nhận được, vậy là cuộc sống thiếu âm nhạc. Cây tiêu của anh saonhua em còn chưa làm quen hoàn, toàn, tiêu anh Thoong gửi em mới tập được tí, giờ mất hết, chán không chịu nổi.

Sặc ! bác bảo bọn hải quan Úc nó giữ lại còn chịu đc, chứ bọn VN airline nó lấy để làm gì ? bán lại àh ? Hồi mình đi có bị vụ này đâu. Bọn Úc nó bắt cầm ra cho nó coi, nó check đã roài trả lại.

HTB biết 1 dịch vụ chuyển hàng nhanh (<5ngày) từ Thanh Da qua Mel, tính bằng kg, 1 kg mất 200-350k gì đó. Bác nhờ anh e làm lại cái khác roài gởi wa.

@Lee: anh thấy cái "cây sáo thổ dân" mà Lee mún oài, mà anh chả biết thổi nó thía lào, vì chả có lỗ nào hết, nó to như...vũ khí để dành choảng nhau chứ đâu có thổi đc ??

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em qua hải quan nó cũng dễ dàng ý mà, vì mình là sinh viên, khai báo rõ ràng, đồ ăn của em nó cũng chỉ liếc liếc chút rồi cho qua luôn, chỉ tiếc sáo tiêu mất hết :( chán. Em đang nhờ ở nhà lên VN airlines kiểm tra xem như thế nào.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Có một giả thuyết. Có một tay hải quan nào đó biết thổi sáo.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ha ha kiểu này phải làm sáo rút ra rút vào kiểu như cái anten ấy nhỉ, cho chapi đút túi dắt người cho tiện hĩ hĩ. lần sau có mang thì cứ bôi nó bửn bửn vào hải quan nó đỡ... thèm hihi. chia bùn chia bùn nhé chapi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hôm nay hỏi con trai chủ nhà em ở thì nó nói có khi không phải mất mát gì mà là sang bọn Úc nó hủy đi luôn từ khi nhận vì làm từ trúc nên không thấy.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Chúc bác lên đường >>>>......!

em ko biết nói gì nua~ xúc động quá hjx hjx [:'(]Tongue Tied

em với bác vô 1 cái 100% nha Beer.

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Chapi:
Hôm nay hỏi con trai chủ nhà em ở thì nó nói có khi không phải mất mát gì mà là sang bọn Úc nó hủy đi luôn từ khi nhận vì làm từ trúc nên không thấy.

điều ấy khó xãy ra lắm. Vì bọn HQ Úc nó ko có quyền mở Vali của mình chỉ vì vài cái ống trúc. Và nó cũng ko có quyền tiêu huỷ mà ko báo mình. Khi check out tại cửa khẩu, nếu có cái gì cần giữ lại, nó sẽ nói rất rõ ràng với mình.

Chapi để sáo trong Vali hay trong những cái túi rời ? nếu là túi nhẹ rời, có nguy cơ thất lạc, hoặc bị bọn Đạo Tặc HQVN lấy mất roài.

Còn để tron Vali mà bị lấy mất, thì quá đáng lắm.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube:

điều ấy khó xãy ra lắm. Vì bọn HQ Úc nó ko có quyền mở Vali của mình chỉ vì vài cái ống trúc. Và nó cũng ko có quyền tiêu huỷ mà ko báo mình. Khi check out tại cửa khẩu, nếu có cái gì cần giữ lại, nó sẽ nói rất rõ ràng với mình.

Chapi để sáo trong Vali hay trong những cái túi rời ? nếu là túi nhẹ rời, có nguy cơ thất lạc, hoặc bị bọn Đạo Tặc HQVN lấy mất roài.

Còn để tron Vali mà bị lấy mất, thì quá đáng lắm.

À, em để tất cả vào 1 cái ống riêng, mà cái ống đó cũng chỉ là khóa kéo bình thường chứ không khóa số hay dán băng dính gì, nên khả năng bị bác nào lôi ra nghịch là cực cao, buồn. Em gửi 2 kiện mà, 1 vali, 1 là ống đựng sáo.

Mấy hôm nữa em sẽ hỏi bọn sân bay xem như nào, nếu mất thì lại đặt anh Thoong với anh Saonhua làm lại vậy, giờ chưa biết đi đâu lại không được cầm cây tiêu cây sáo nên khá là buồn.

Page 2 of 5 (61 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net