Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Hỏi] Ở Hà Nội bạn nào biết nơi nào bán loại kèn này?

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung Posted: 10-09-2009 10:21

Bác nào biết chỗ nào ở HN bán loại kèn này thì cho mình xin địa chỉ với, với cho mình biết tên thường gọi của loại kèn này là gì?

[Youtube:VviRCmIXAAc]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
chài, giờ mới bít chang thích chèo lại thêm cả bát âm nữa hic. mách cho chang mẹo nhỏ là thấy cái đám tang nào cứ vào đấy mà hỏi thằng thủi kèn xem nó mua ở đâu hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Kèn này nhìn thấy anh Xuân Tự thổi mấy lần rồi Chang à. Nhưng không hỏi vì không có ý định tập, he he.

Tập kèn này làm giề, tiếng nó ko hay như trong clip, mà nó cực kì chói tai.

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tập nhị thì còn khả dĩ, chứ tập loại kèn này đảm bảo 100% bị đá đít khỏi nhà :))
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nhị kéo xạo thì gần như đám tang . Còn thổi cái này coi chừng người nhà nói " mày mong nhà này có người đi nhập sổ hay sao vậy thằng kia " .
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Tui cũng mới qua cái đám tang mà bận quá chưa nhảy vào hỏi được, tui thấy đá ma nào họ cũng chơi loại này thì đúng rồi, tuy nhiên bên trung quốc họ cũng chơi nhiều loại này trên sân khấu đấy chứ, âm rất hay là đằng khác, có khi tập cái này hoặc ngồi giữa đồng tập, hoặc tui trùm chăn kín rồi thủi thôi, chứ tập nhị thì tui cũng thấy bị xua đuổi dữ lắm :(
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net