Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thanh hóa đâu rồi có ai không?

rated by 0 users
This post has 68 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi Posted: 10-07-2009 14:23

hĩ hĩ thấy hải phòng báo danh gúm quá đi, anh em nào quê thanh hóa vào bon chen báo danh cái nhỉ. tiện thể có dịp sẽ tập họp được nhiều người mê sáo thanh hóa. với lại mình thấy thanh hóa cái gì cũng dễ kiếm, nứa với trúc nhiều lắm, anh em làm sáo vàu cũng ngon, đốt dài gần như nứa thích lắm, mỗi tội hay nứt, nhưng khoét lỗ buộc dây thì hết cái bệnh này. thêm cái nữa là mình cũng muốn thanh hóa thành 1 phần của damsan hehe.

Báo danh số 1: Lương Minh Đông, sinh năm 1984, hiện đang học năm thứ 5 bách khoa.  quê Còng- Tĩnh Gia- Thanh Hóa. 

YM: ngoccuaanhoi2002

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Báo danh số 2: Phạm Minh Thành sinh năm 1993, quảng Xương Thanh Hóa, hiện đang học lớp 11 ptth lam sơn thanh hóa. Mong được các tiền bối chỉ giáo, em mới tập được vài bài tào lao thôi:d
Let's smile
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Em, Thiệu Yên Thanh Hóa, 25 năm rồi vẫn chưa về quê !

Mail : leehonso@gmail.com 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hoằng Hóa - Thanh Hóa. Cầu Tào Xuyên. Thanh Hóa thì nhiều bạn chơi sáo lắm bạn ah. Đất nghèo nuôi những anh hùng mà...Smile

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

chà saohanoi gần nhà hướng dương đớ hihi. bác leehonso cũng gốc xứ Thanh vá? lúc nào về quê đi bác anh em gặp nhau giao lưu đi hehe.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Mình ở Yên Định (trước là Thiệu Yên), Thanh Hóa. Giờ đang ở Sài Gòn. Để xem Tết nay về quê mấy anh em ở Thanh Hóa làm cái offline mừng xuân đi.

Handphone: 0988 639 761 (tên Hà)

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, Gian khổ sẽ dành phần ai?
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

tui ở Hoằng Hóa. gần nhà saohanoi. mà chưa gặp hắn lần nào. hêh

yahoo : nguoith13.

^_^ làm cái offline tết đê các bác. ở thành phố có mấy cái công viên tha hồ rộng

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
saotre:

Mình ở Yên Định (trước là Thiệu Yên), Thanh Hóa. Giờ đang ở Sài Gòn. Để xem Tết nay về quê mấy anh em ở Thanh Hóa làm cái offline mừng xuân đi.

hoan ngênh ý kiến của bác Hà, em ở cách thành phố 45km, nhưng tết này anh em off sau mùng 4 thì em sẽ tham dự được, chứ mùng 4 trở lại có nhiều việc lắm. hay là trước tết nhỉ, khoảng 28 gì đó? khi đó thì hơi đông người.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotre:

Ack, cha nì là bạn học cùng lớp bên ĐH Kinh tế với tui đây mà, giờ mới biết là cũng đồng hương Thanh Hóa, cũng cùng mê sáo ! thiệt là thất lễ, thất lễ !!! 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mình là thành viên mới của Damsan, mình ở Hà Trung,Thanh Hoá.

Mình tên Linh, là Boy 18 tuổi.

Tự học thổi sáo từ năm lớp 2, Cũng biết thổi sáo trúc rồi  nhưng do chưa đuợc thầy giáo dạy nên các kĩ năng còn chưa biết.

yahoo của Linh là: linh.soulmather

CÁc bạn ở TH ai giỏi về Sáo giúp đỡ mình nhé. Khi nào tổ chức off ở Thanh Hoá, mọi ng nhớ post lên 4rum. Mình sẽ ko vắng mặt đâu ^^

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mình tên Lê Thanh Huyền , nhà ở Hoằng Anh , Hoằng Hóa, cách cầu tào 2km.

Đã đi làm , sinh năm 85. ĐT 0978178025

rất vui làm quen với mọi người , tết này off ở Thanh Hóa thì hay quá , nhưng phải từ mùng 1 đến mùng 3 vì mùng 4 mình đi làm mừ .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
choangchoang:

Mình tên Lê Thanh Huyền , nhà ở Hoằng Anh , Hoằng Hóa, cách cầu tào 2km.

Đã đi làm , sinh năm 85. ĐT 0978178025

rất vui làm quen với mọi người , tết này off ở Thanh Hóa thì hay quá , nhưng phải từ mùng 1 đến mùng 3 vì mùng 4 mình đi làm mừ .

hĩ , ai đi off mùng 1- mùng 3 bao giờ đâu, hihi yên tâm đi , off có gì anh mang phần ra cho. sao em ko lấy nick giống bên nhạc cụ? về ở ẩn hả hĩ hĩ. mà đề nghị em Huyền không được trốn tập nhé, chủ nhật làm gì mà không ra nghĩa đô sơn trang, bùn lắm đấy hic.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
minhlinh:

Mình là thành viên mới của Damsan, mình ở Hà Trung,Thanh Hoá.

Mình tên Linh, là Boy 18 tuổi.

Tự học thổi sáo từ năm lớp 2, Cũng biết thổi sáo trúc rồi  nhưng do chưa đuợc thầy giáo dạy nên các kĩ năng còn chưa biết.

yahoo của Linh là: linh.soulmather

CÁc bạn ở TH ai giỏi về Sáo giúp đỡ mình nhé. Khi nào tổ chức off ở Thanh Hoá, mọi ng nhớ post lên 4rum. Mình sẽ ko vắng mặt đâu ^^

chà, chơi từ bé thì tuyệt đấy, chào mừng chú đến với damsan. những hướng dẫn tập sáo bác saotruc nói trên diễn đàn khá hay và cụ thể. hầu hết anh em damsan cũng không có thầy dạy đâu hihi, nên chú cứ yên tâm tập đi. anh thì cũng chỉ phọt phẹt tí thôi chứ chả có kỹ thuật gì cả, lưỡi kép chưa có chơi được, chỉ thổi ra nốt thôi hihi. 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Ở đây toàn tiến bối cả,, em chắc nhỏ tủi nhất rồi mong các tiền bối chỉ giáo cho ít chiêu...
Let's smile
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
saohanoi:

Đất nghèo nuôi những anh hùng mà...Smile

cái cậu nay. Lâu lém rồi mới thấy có ng da mặt dày hơn Vinh_le12 nay . Hít, khổ thế, mai lại đi TM viện HongKong rùi. Tết này. Anh em Thanh Hóa off đê. Nhớ có 'quà' gui anh em nhá.

Page 1 of 5 (69 items) 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net