Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 07-27-2010 22:38 | Locked
haley: nhớ mà, nhưng post 1 lèo cho 3 người lun cho tiện đó mà.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Not Ranked
tiểu cầm thủ
citylights replied on 07-29-2010 12:07 | Locked
Cám ơn bác. Giờ em đang rong chơi ngày tháng mấy tỉnh phía bắc. Khi nào về em sẽ nhắn bác để chuyển tiền. Bác nhớ đừng làm lỗ bấm trùng với mắt trúc không thì xấu lắm. Mà giá cả thế nào (vẫn như cũ hay nhẹ hơn) thì bác báo luôn vào mật thư cho em.
Vì một thế giới không có admin
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Đã xóa vì post bài không phù hợp với nội dung topic!

Những nội dung hẹn hò này đề nghị nhắn tin điện thoại hoặc hộp thư để trao đổi riêng là được, không nên post lên đây làm loãng diễn đàn!

BQT Damsan.net

Hình phạt của Spammer

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 08-01-2010 11:17 | Locked
tui chưa kịp đọc là hẹn cái gì nữa, thôi để tui gọi điện cho cậu, qui định rùi thì thôi vậy.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
BQT  Xóa bài này trong topic mua bán là không đúng. Nơi đây là nơi trao đổi mua bán giữa các cá nhân với nhau thôi.Nội dung liên quan hay không thì người trong cuộc mới biết được.Chỉ xóa bài vi phạm không dấu hoặc ảnh hưởng trực tiếp đến diễn đàn.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 08-02-2010 3:00 | Locked
Sorry anh saonhua .Em nói cuối tuần chuyển tiền lấy tiêu nhưng chưa đc .Vì cái giấy CMND của em nó tan nát trong máy giặt hic..mà đi gởi tiền ngân hàng nó bắt phải có CMND nên có lẽ phải vài ngày khi giấy CM làm xong  T_Tmới gửi đc.
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 08-02-2010 10:50 | Locked
thôi khỏi gửi ngân hàng, vài bữa nữa tui đi xuống thủ đức giao mấy cây sẵn đưa tiêu cho bạn rồi lấy tiền lun. vậy nhé.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
minhkhanh523 replied on 09-24-2010 7:22 | Locked

Mình vừa nhận được cây Tiêu C hệ 8 lỗ của saonhua chiều nay .Nó thẳng và đẹp hơn mình nghĩ .

Ống nhựa cũng tốt nữa , có nắp luôn chứ .Chuyên nghiệp ha .Yes

Thật sự cám ơn bạn rất nhiều .

Chúc bạn có nhiều sức khỏe và thời gian rảnh để làm nhiều Tiêu hơn nữa .

Minh Khánh

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 09-24-2010 22:57 | Locked
cám ơn bác ủng hộ, chúc bác thổi tốt, mới tập hơi khó khăn đừng nản, cây đó thổi bá phát lun đó.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 09-25-2010 6:55 | Locked

Còn món hàng ngon của em nữa nghe anh trai hehe ,

Gốc Trúc vàng  , tiêu tàu 2 khúc tone D . Để em chơi Tán Tiêu Ngâm nhé ,

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 09-26-2010 6:49 | Locked
nhớ mà, he he he, chơi gì chả đc, mắc gì phải táng hoa ngâm, đợi nhe.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
minhkhanh523 replied on 09-28-2010 6:14 | Locked

Ông saonhua chỉ dùm tôi phần nhạc lý này nha

Trong tờ giấy hướng dẫn các vị trí nốt nhạc của ông tôi thấy cùng là vị trí bấm các lỗ mà sao ra 2 nốt cách nhau 1 quãng 8 luôn vậy ?

Ví dụ như bịt 7 lỗ ,chừa lại lỗ ở ngón út (lỗ nghiêng sang phải đó) thì ra 2 nốt rê cách nhau 1 quãng 8 phải không ?

Vậy cùng là một vị trí có thể ra 2 hoặc 3 nốt khác nhau phải không ?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 09-29-2010 3:19 | Locked

ví dụ nốt đô nha, cùng 1 thế bấm là bịt hết các lỗ lại.

thổi nhè nhẹ ra nốt đô 1

thổi vừa vừa ra nốt đô 2

thổi mạnh vừa ra nốt sol 2

thổi mạnh mạnh ra nốt đô 3

thổi rất mạnh ra cái nốt gì đó tui hỏng thèm đo.

đặc điểm của tiêu sáo là thế, thổi mạnh hơn sẽ ra thêm 1 nốt cao hơn quãng tám và vân vân...đủ thứ tạp âm đi theo. lúc đầu quan trọng chỉ cần chơi hết bát độ 1 và bát độ 2 thôi.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
HuyTran2207 replied on 10-10-2010 5:34 | Locked
anh saonhua ơi, 1 cây tone c hệ 4-2 dành cho người chưa chơi tiêu bao h ^^, dài khoảng 70-75 cm trúc thẳng âm vang thì khoảng bao nhiêu vậy anh^^
Trầm
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-10-2010 9:16 | Locked

thế hệ cũ: khoét chỉ dựa vào tune e là chính, giá 300 trúc hơi cong, giá 400-500 trúc thẳng, có hàng.

thế hệ mới: áp dụng triệt để những công nghệ mới, chỉ mới có hàng thử nghiệm, chưa có thời gian để làm nên chưa công bố giá cả, nếu bác thích chờ thì đợi khoảng 2 tháng sau, bây giờ chưa rảnh làm.

Page 20 of 23 (332 items) « First ... < Previous 18 19 20 21 22 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net