Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-26-2009 23:13 | Locked
ngoccuaanhoi:
saonhua:

tôi nhớ có lần mấy bác tranh luận với nhau về trúc và nứa, có bác nào nói nứa cũng dầy lắm mà, tôi cũng chưa biết nứa ngoài đó sao nữa, chưa có dịp thử, mỏng hay dầy chỉ ảnh hưởng tới độ bền khi làm vũ khí thôi, chứ còn làm tiêu hay sáo gì thì quan trọng là màu âm như thế nào, tôi ko quan trọng nó tên gì, chỉ cần hay là ok, cám ơn bác đã có lòng, hi vọng kì này tôi đc mở mang tầm mắt, chưa có dịp ra bắc để tìm hiểu về nguồn trúc ngoài đó nên thật là thiếu sót. về đường kính làm tiêu, bác cứ phang từ 17 đến 20 là đc, tuỳ tình hình mà sau đó tui tính tiếp,một lần nữa xin cám ơn bác rất nhiều.

mayden1790: đã hoàn thành tiêu cho bạn, vào hộp thư xem tin nhắn nhé. 

hì không có gì đâu, nứa cỡ đó thì không khó kiếm đâu, em làm sáo đô vì đa số toàn mua sáo đô nên mới khó kiếm. chứ cỡ 17-20 thì dễ lém. bác yên tâm, nếu tết này bác Lee về thì em chắc chắn sẽ gửi cho bác được mấy khúc nứa cỡ đó. nứa mà dầy như trúc thì ít lắm, đó là những đoạn gần gốc của những cây già. mà đoạn gần gốc thường là gióng ngắn nên ít có cây thỏa mãn lắm. nứa có cái hay là gióng dài, đôi khi làm tiêu cỡ 70cm cũng không cần đục mắt nào hihi. trúc thì ngoài này nhiều loại khá tốt, hình thức đẹp để làm tiêu.

bác ơi, tui lại chuộng mấy thứ có mắc nhiều ấy, chứ ko có mắc thì trong nam cũng có mấy cây trúc củ chi, đốt dài ngoằn 60 70 là chuyện thường, có cây đặc biệt tui thấy đốt dài 1,2 mét, kinh dị luôn, nói là nói thế, chứ bác gửi gì tui cũng nhận, để nghiên cứu xem đốt dài củ chi với đốt dài nứa có khác gì ko nè.hihi 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Not Ranked
tiểu cầm thủ
langtutieu replied on 10-26-2009 23:56 | Locked

Hi Saonhua,

Bác có thể làm giúp em một cây tiêu đô 4.2, âm tốt, hình thức theo ý bác.

Thanh toán bằng chuyển khoản hay tiền mặt đều được. Nếu bằng tiền mặt em sẽ mời Bác 1 chầu cafe rồi nhận hàng luôn.

Văn phòng em tại 58 Nguyễn Đình Chiểu. DT 01696870700.

Bác vui lòng xác nhận và cho em biết cái gia luôn thể.

Thanks

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 10-27-2009 16:37 | Locked

@ saonhua: ý em là nếu bác không ngại tiêu của bác dùng để trưng bày là chính thì cho em đặt một cây tiêu C hệ 4-2, 10 lỗ. Quả thực đặt hàng của bác mà đem về ít thổi cũng áy náy lắm, mặc dù vẫn thèm :D. Cho nên bác cứ lo đáp ứng yêu cầu của các anh em khác trước đi, khi nào có thời gian rảnh thì làm cho em một cây, mà phải là C chuẩn chứ ko phải C# đâu nhé, hehe. Yêu cầu của em thì đơn giản là âm phải hay, thế thôi, thời gian và tiền nong ko quan trọng lắm, bác cứ làm từ từ đến khi nào xong thì em sẽ nhờ người lấy hộ. Mà âm không hay là em không lấy đâu nhé, hehe.

Túm lại là ít thổi mà vẫn đòi tiêu hay, nếu bác thấy vô lý quá thì cứ từ chối thẳng đơn đặt hàng này nhé. Em mà là người làm tiêu sáo thì em cũng muốn sản phẩm của mình rơi vào tay người biết sử dụng và sử dụng thường xuyên mà.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-28-2009 0:06 | Locked

xác nhận đơn hàng của bác langtutieu, khi nào làm xong rồi tui sẽ báo cho bác biết.

kirinhn: chí ít vào tay của người biết thổi,he he he, tui nỡ nào từ chối bác đc, khi nào bác có người nhà về lấy thì tui sẽ chuẩn bị vậy, còn nhiều thời gian để lựa chọn mà, bảo đảm, âm ko hay thì ko giao hàng. 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 10-28-2009 1:20 | Locked

Héhé, vậy là lòng tham của tui cũng được bác saonhua đáp ứng Big Smile.

Chắc khoảng Tết tới sẽ có mấy đứa bạn em về qua SG, không thì đằng nào Tết em cũng về Hà Lội, nếu không nhờ được ai ở SG lấy thì lúc đấy nhờ bác gửi ra Hà Lội hộ em vậy. Bác còn gần 4 tháng để làm, không kịp thì gia hạn đơn đặt hàng đến hè, ko kịp nữa thì các hè và Tết sau đấy Geeked.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-28-2009 2:36 | Locked

haha, tui đâu làm lâu tới cỡ đó...

ngorang30: bạn ơi, bạn mới cho tôi địa chỉ nhà, chưa cho tôi họ tên, tôi ko biết làm sao gửi tiêu cho bạn đc hết. 

mayden1790 : bạn gửi tôi tên họ và địa chỉ để tui gửi hàng nhé. 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30 replied on 10-28-2009 4:14 | Locked
tên đầy đủ: Nguyễn Văn Vinh. Té ra là anh chưa gửi , làm em hí hửng từ hôm thứ 2 đến giờ, dịch vụ chuyển hàng này tốn bao nhiêu ngày vậy, tối nay em sẽ gửi cho anh tạm 100k đã khi nào hàng tới thì em đưa nốt nha. Mai anh gửi cho em luôn đi , không chờ đến cuối tuần bưu điện ko lam việc thì lâu quá
¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 10-28-2009 5:27 | Locked
Hà Nội - SG mà chuyển phát nhanh thì 24h nhưng thường cách ngày nó sẽ giao hàng :D
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
detuvodanh replied on 10-28-2009 17:49 | Locked

@ kirinhn : anh ở t/p nào vậy ?? em đang ở Orleans, nếu anh ở Paris thì hay quá, từ chỗ em tới đó chắc chỉ mất 1h đi SNCF thôi thì phải.

Lần nghỉ touss này em có đứa về VN, k biết sớm để em bảo nó vác hộ qua đây. Mà anh cho em nick để tiện liên lạc, có gì làm quả off damsan xa quê :D

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Sáo Nhựa ơi, mình đã nhận được cây tiêu rồi, bạn làm đẹp hơn mình nghỉ nhiều, cám ơn nhiều  nhiều nhé. Bạn đụt xuyên 7 đốt trúc chắc vất vả lắm hả ? mình vừa ý lắm.

Mình chỉ biết về sáo và cũng thổi sáo đô (tàm tạm), chắc ngón của tiêu đô cũng thế chứ? nếu có gì nhờ bạn hướng dẫn theo.

Cám ơn nhiều.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-29-2009 5:41 | Locked
về vị trí các lỗ bấm với các nốt thì y chang nhau về thứ tự, có khác tí là bác dùng 2 ngón cái, và nghỉ chơi 2 ngón giữa, mọi thứ còn lại giống nhau tới 99%, nếu có gì thắc mắc bạn cứ post vô forum tiêu,ko chỉ có mình tôi mà mọi người sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn những gì bạn thắc mắc.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30 replied on 10-30-2009 23:36 | Locked
Em nhận dc tiêu rồi , cám ơn anh nhiều lắm,quá đẹp luôn nhưng đến giờ vẫn chưa thổi dc Tongue Tied. 3 cái lỗ cuối có tác dụng j` ko vậy anh. tối nay em sẽ thanh toán nốt nha
¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 10-31-2009 1:17 | Locked
Chưa được nhìn thấy tiêu của bạn nhưng những lỗ phía sau 6 (hay 10) lỗ bấm là lỗ định âm.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-31-2009 1:54 | Locked
bạn chapi nói đúng rồi đó, đó là hệ thống lỗ định âm, đặc biệt phức tạp nếu tiêu càng dài, có 1 hệ thống của tiêu trung quốc là 2 hàng dọc cũng khá ổn định, tôi đang nghiên cứu để làm 1 hàng thôi, nhưng vẫn bấm đc các nốt của bát độ 3, nếu cắt cụt đoạn dưới đi, đôi khi bạn cũng sẽ ko nhận ra sự khác biệt lắm đâu, vì tiêu ngắn thì lại ko cần định âm phức tạp, hìhì, nhưng có người thích tiêu dài, thế là phải định âm, thế đó.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30 replied on 10-31-2009 8:14 | Locked
anh check hòm thư đi nhé em gửi rồi đó
¶ƒ¡ñ¶-¶
Page 10 of 23 (332 items) « First ... < Previous 8 9 10 11 12 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net