Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30 replied on 10-23-2009 9:21 | Locked
anh saonhua ơi anh làm 1 cây tiêu bình quân là bao lâu vậy, cho em hỏi luôn cây tiêu em đặt anh sắp xong chưa,nóng lòng quá, Anh cố làm xong giúp em trước 20\11 nha
¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-23-2009 9:27 | Locked
tôi làm 1 cây mất khoảng vài ngày,nhưng mấy bữa nay bận tối mặt tối mũi nên chưa làm kịp, hẹn bạn vài bữa nữa nha, chắc chắn sẽ xong trước tháng 11 mà.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 10-23-2009 12:33 | Locked
tình hình là em bỉu tặng bác sáo nhựa 1 cây sáo nứa, nhưng mà ngại gửi lắm. tết này bác Leehonso mà về thanh hóa thì em gửi qua luôn, có thể sẽ làm bằng nứa Thanh Hóa cho nó mang đậm chất quê, không thì em sẽ cố gắng kiếm nứa hòa bình có mầu âm ngọt ngào và dịu dàng. bác Lee có ý đặt em một cây sáo nứa, em sẽ tặng bác ấy 1 cây, xem như là quà giao lưu của mấy người làm sáo ngoài bắc tặng các bác miền nam thui chứ em không có lấy tiền đâu. hi vọng là tết này bác Lee về Thanh Hóa giao lưu với anh em để em chuyển quà hihi.em chưa có số hay là nick yahoo bác Leehonso, bác sáo nhựa có thì cho em với nhé.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Red_Leaf replied on 10-24-2009 7:00 | Locked
cảm ơn bác Tùng đã xác nhận , bác có thể cho em biết khi nào thì tiêu làm xong + giá cả , để em chuẩn bị tiền . Em sẽ thanh toán trực tiếp bằng tiền mặt . Khi nào xong thì bác liên lac với em nhé . Em là Đạt tập sáo ở cv HVT . sdt : 01696809134 . bác làm cây tiêu em tiếng càng giống TQ càng tốt nhé .
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-24-2009 10:14 | Locked

ngoccuaanhoi: cám ơn lòng thành của bác, tôi rất trân trọng, nhưng có 1 chuyện, tui ít thổi sáo lắm, tui lại mê sưu tập các loại trúc của các miền để nghiên cứu về âm thanh của các loại trúc, nếu được bác cho tui xin vài ống trúc hay nứa gì đó nơi bác ở để làm tiêu đô hoặc rê, tui vô cùng cảm kích. riêng về chuyện nick yahoo hay số điện thoại của lee, bác cứ nhắn tin trực tiếp vào hộp thư của lee luôn cho tiện,tui ko dám mạo muội đưa thông tin cá nhân của các thành viên lên, mong bác thông cảm.

tiêu của các bác thientuong295 và ngorang30 đã xong, thứ 2 tui sẽ gửi, các bạn xem hộp thư nhé.

Đạt nè, tui chỉ dám bảo đảm với cậu là về hình thức và âm thanh thì ok, còn giống tiếng trung quốc thì hỏng dám hứa nha, trúc việt nam mà làm ra âm của trúc tím thì hỏng biết có ra đc ko nữa hay chỉ lơ lớ giống ng việt nói tiếng tàu...hihi tui sẽ cố gắng hoàn thành trong vòng 1 tuần tới 10 ngày, bác chờ nhé.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 10-24-2009 13:44 | Locked
ok bác sáo nhựa, bác lee mà về em gửi bác mấy khúc nứa và trúc ngoài bắc mà em hay làm. sáo thì em hay làm bằng trúc chả khác trúc đà lạt tí tẹo nào. còn những thứ to hơn thì em làm trúc khác. bác cần ống đường kính lòng trong là bao nhiêu để lúc nào em mua cho. mà nứa thì nó mỏng và dễ vỡ lắm, làm tiêu em nghĩ không hợp. em sẽ xem cây nào dầy để chọn cho bác, bác nhớ cho em đường kính ống. bác không thích sáo thì thui vậy hihi, em tặng bác lee thui, mong bác lee về.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-25-2009 4:53 | Locked

tôi nhớ có lần mấy bác tranh luận với nhau về trúc và nứa, có bác nào nói nứa cũng dầy lắm mà, tôi cũng chưa biết nứa ngoài đó sao nữa, chưa có dịp thử, mỏng hay dầy chỉ ảnh hưởng tới độ bền khi làm vũ khí thôi, chứ còn làm tiêu hay sáo gì thì quan trọng là màu âm như thế nào, tôi ko quan trọng nó tên gì, chỉ cần hay là ok, cám ơn bác đã có lòng, hi vọng kì này tôi đc mở mang tầm mắt, chưa có dịp ra bắc để tìm hiểu về nguồn trúc ngoài đó nên thật là thiếu sót. về đường kính làm tiêu, bác cứ phang từ 17 đến 20 là đc, tuỳ tình hình mà sau đó tui tính tiếp,một lần nữa xin cám ơn bác rất nhiều.

mayden1790: đã hoàn thành tiêu cho bạn, vào hộp thư xem tin nhắn nhé. 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30 replied on 10-26-2009 5:00 | Locked
Tình hình là thế này anh saonhua ơi em không thể tìm thấy ngân hàng vietcombank ở Hòa Bình dc, em đã mất cả chiều nay để đi tìm nhưng ko thấy, vậy anh xét cho em thanh toán bằng thẻ di động nhé . Em chỉ tìm dc Aggribank với VPbank thôi còn vietcombank thì chịu luôn ,tìm trên google thì ko thấy chi nhánh nào tại Hòa Bình cả
¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-26-2009 6:23 | Locked
đồng ý với yêu cầu hết sức hợp lý:D
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30 replied on 10-26-2009 6:42 | Locked
Vậy mai hoăc ngày kia anh check hòm thư nhé em sẽ gửi
¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 10-26-2009 11:59 | Locked
saonhua:

tôi nhớ có lần mấy bác tranh luận với nhau về trúc và nứa, có bác nào nói nứa cũng dầy lắm mà, tôi cũng chưa biết nứa ngoài đó sao nữa, chưa có dịp thử, mỏng hay dầy chỉ ảnh hưởng tới độ bền khi làm vũ khí thôi, chứ còn làm tiêu hay sáo gì thì quan trọng là màu âm như thế nào, tôi ko quan trọng nó tên gì, chỉ cần hay là ok, cám ơn bác đã có lòng, hi vọng kì này tôi đc mở mang tầm mắt, chưa có dịp ra bắc để tìm hiểu về nguồn trúc ngoài đó nên thật là thiếu sót. về đường kính làm tiêu, bác cứ phang từ 17 đến 20 là đc, tuỳ tình hình mà sau đó tui tính tiếp,một lần nữa xin cám ơn bác rất nhiều.

mayden1790: đã hoàn thành tiêu cho bạn, vào hộp thư xem tin nhắn nhé. 

hì không có gì đâu, nứa cỡ đó thì không khó kiếm đâu, em làm sáo đô vì đa số toàn mua sáo đô nên mới khó kiếm. chứ cỡ 17-20 thì dễ lém. bác yên tâm, nếu tết này bác Lee về thì em chắc chắn sẽ gửi cho bác được mấy khúc nứa cỡ đó. nứa mà dầy như trúc thì ít lắm, đó là những đoạn gần gốc của những cây già. mà đoạn gần gốc thường là gióng ngắn nên ít có cây thỏa mãn lắm. nứa có cái hay là gióng dài, đôi khi làm tiêu cỡ 70cm cũng không cần đục mắt nào hihi. trúc thì ngoài này nhiều loại khá tốt, hình thức đẹp để làm tiêu.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 10-26-2009 13:34 | Locked
Mặc dù lâu lắm rồi em ít đụng đến tiêu sáo nhưng mà vẫn luôn thèm có 1 cây tiêu C 10 lỗ, mâu thuẫn thế đấy ^^.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30 replied on 10-26-2009 17:29 | Locked
tí thì quên,anh dùng mạng j` vậy viettel hay vina
¶ƒ¡ñ¶-¶
Not Ranked
tiểu cầm thủ
thientuong295 replied on 10-26-2009 22:26 | Locked
Tổng phí bao nhiêu vậy bạn, để mình biết mà chuyễn khoản. Mình thấy dđ của bạn là 0902802068 phải không để mình nhắn tin báo.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-26-2009 23:10 | Locked

kirinhn: ý bác là sao nè?? he he he

ngorang30: mình xài mobi, còn vina thì trả sau, bạn gửi mobi cho mình đi, viettel và beeline còn mấy sim chưa xài, he he he

thientuong295: mình đã gửi cho bạn tin nhắn trong hộp thư riêng, và cũng đã gặp qua điện thoại, hì hì, thân. 

Page 9 of 23 (332 items) « First ... < Previous 7 8 9 10 11 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net