Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline Trung Thu - 2 giờ thứ 7 - ngày 3 tháng 10

rated by 0 users
This post has 167 Replies | 4 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Quang cảnh trước khi bắt đầu:

Hòa tấu "Về quê":

Từ trái qua: hoangcodoc, saotre, ttmd, bạn Bá  Thảo (chơi guitar luôn), Hùng, caytruc.

"Bang hội" từ Biên Hòa "mò" lên, từ phải qua: mrhuan, jan1985, bạn của mrhuan. Kế đó là songduy và hoangdat

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ninja:

Qua buổi offline, tổng số tiền quyên góp được là 1.110.000 đồng, đúng theo tinh thần "nhường cơm sẻ áo" còn "tiết kiệm" thì không biết có tiết kiệm không vì lúc về còn dư khoảng 5-7 cái bánh nướng ăn không hết, những người về sau phải đem về mỗi người 1 cái.

Chân thành cảm ơn mọi người đã hưởng ứng lời kêu gọi của em. Mỗi người dù ít hay nhiều đã góp dư tiền nước để ủng hộ cho đồng bào miền Trung, điều đó thật đáng quý. Đặc biệt là bạn luckystar, tới lúc hơn 6h chiều thì đã gần vãn, nên chỉ còn ngồi khoảng 30' là về hết, chưa kịp nghe gì, không kêu nước, mà còn ủng hộ nữa; có cảm giác bạn đến chỉ để quyên tiền rồi về; tiếc cho bạn quá !

Còn đây thư cám ơn của báo Tuổi Trẻ:

Mong diễn đàn ta tiếp tục phát huy nghĩa cử cao đẹp này.! Chúc mừng các bác !

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Hic. các bác cho em xin cái ViĐêÔ.

Em mong mãi video.

Chẳng xin gì cả, xem mấy pic của các bác, thấy tinh thần mạnh quá, gấp 3 .4 lần chúng em...

Hít hít.........

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

mrhuan với "Xuân này con không về"

ttmd với "Tình thắm duyên quê" với phần đệm của bạn đeo mắt kiếng, là bạn của MHM và Hùng; chính bạn này và Hưng (cũng chơi guitar, có hình trong tấm chụp chung 3 tay guitar trước đó) là người rải hợp âm giữa các phần biểu diễn và đệm cho hầu hết các bài từ đầu tới cuối. Phần đệm thì quá hay không có gì phải nói, riêng phần rải hợp âm trong các khoảng thời gian chết đó đã làm cho không khí buổi off trở nên êm dịu và thêm rất nhiều màu sắc.

hoangdat - "spammer killer" với "Xuân này con về mẹ ở đâu"

Dụng lực đả lực
Not Ranked
tiểu cầm thủ

2 lần off Luckystar đều bận việc đến trễ Smile Hôm nay buổi tối cuối tuần lại là đêm Trung thu nên mọi người về sớm (mới được 5 tiếng à, hìhì..) làm mình chưa kịp yên vị nữa! Không biết khi nào mới offline tiếp theo để Luckystar có dịp đến đúng giờ đây? Big Smile

Nhưng lần gặp mặt này được chú Tân tặng cây sáo thật đáng quý! Theo lời chú đã nói trước trên diễn đàn thì có lẽ đây là sáo làm từ trúc các bạn đã tặng, và như vậy lại càng đáng quý hơn nữa vì nó chứa đựng rất nhiều tình cảm và công sức của mọi người. Được nhận sáo của chú cháu thấy ngại quá vì cũng lâu rồi cháu chẳng tập tành gì cả, trình độ đã không tiến lại càng lùi, nhưng có lẽ từ giờ đó sẽ là nguồn động lực để cháu gắn bó với sáo trúc hơn nữa. Một lần nữa cháu cảm ơn chú rất nhiều vì tình cảm chú đã dành cho cháu và các anh em trên damsan.net Smile

Còn về phía bạn Ninja thì không phải ngại cho Luckystar đâu! được đến gặp mặt mọi người là mình thấy vui rồi Big Smile lại còn được chú Tân tặng cho cây sáo nữa nè! Wink

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đạt feelingless - "vô cảm" với bài "Mịt mù nỗi nhớ" (nghe giới thiệu là dzậy mà sao thổi bài khác)

saotre với "Nguyệt lượng đại biểu ngã đích tâm", xài recorder Yamaha tông F. Em may mắn được sở hữu 2 cây recorder do bác saotre tặng. Quá hên! Cool

ITlover với "Cô bé mùa đông". Đây là bạn từng nhiều lần lỡ hẹn với các buổi off, vừa thổi xong bài này, lại chạy sô đi học thêm tiếp.

Phúc với bài "Lý chiều chiều". Hơi thổi yếu nhiều so với lúc ngoài công viên, chắc do run !

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

MHM "bổn cũ soạn lại" với La cumparsita, nhảy từ violon qua sáo rồi tiêu, lần này lại quay lại với violon.

"Chị rùa" yizhimei "Nhật Chi Mai" với bài "Mùa thu quê hương", đây là bài độc tấu đàn tranh thường phát trên TV và radio gắn liền với tên tuổi NS Hải Phượng, với các kĩ thuật khó như: đánh chặn dây, ngắt tiếng, gãy cùng lúc bằng 2 tay... (em không biết chính xác tên). Cả khán phòng lắng đọng, không dám thở để lắng nghe từng "giọt" âm thanh từ ngón đàn của chị. Nói là "giọt" bởi động tác nhấn nhá làm cho tiếng đàn nghe như giọt nước rơi trên mặt hồ tĩnh lặng nhưng giàu màu sắc âm thanh hơn giọt nước rất nhiều. Nghe bả nói chỉ có 4 năm "tu luyện" đã đạt được "công phu" như dzậy. Quả là kinh người !

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

onggiamesao vừa thổi xong "Cùng hành quân giữa mùa xuân". Lúc mở đầu còn thổi đơ đơ, sau đó chắc do được guitar đệm nên thổi "bốc" và hùng tráng hơn nhiều. Khúc luyến chạy ngón gần cuối là thổi hay nhất, không rớt 1 nốt nào ! Chúc thổi hay hơn nữa nhé "cha già" !

Chú Tân và kho tiêu - sáo vác tới. Chú đang "bênh" cho tiêu nhựa và khuyến khích các bạn mới tập nên tự làm tiêu nhựa để thổi trước khi chuyển qua chơi tiêu trúc thứ thiệt. Lần này chú Tân có làm thăm tặng đĩa CD sáo cùa NS Nguyễn Đình Nghĩa ngẫu nhiên cho 5 bạn, tặng 3 cây sáo cho 3 bạn nữ và mấy cây sáo "mộc" (không trang trí - không sơn - không cột dây) cho các bạn nam mới làm quen với sáo mà chưa có sáo tốt.

Hói lão với bài "Suteki da ne" dưới sự "gầm ghè, giám sát, hăm he" của "cá mập lão bà" từ xa (đang đứng ngoài cửa dòm dzô) coi có "con cá lạc" nào "măm me" đòi "xoa đầu hói" không ?! hehe

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Lần offline trước ở công viên có clip bác saotruc chơi đàn tranh, em cứ  thắc mắc bác học lúc nào mà nhanh thế, giờ thì đã hiểu.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Những hình bác Tieukiemgiangho đưa lên là hình ảnh buổi sáng tại công viên Hòang Văn Thụ. Đó là những hình ảnh họat động hàng tuần của Damsan tại đó. Khóm trúc là giá nhạc, bãi cỏ là sân khấu. Ngẫm lại thật thi vị biết bao.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Mấy bác offline vui quá xá. Tiếc là không đi được Tongue Tied. Do phải đi theo đoàn phát quà cho trẻ em nghèo đón trung thu ở tận Hóc Môn. Cũng tới khuya mới về. Quá mệt, nhưng cũng thấy rất vui.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Buổi off thành công tốt đẹp....em về sớm hơi tiếc một ti vì có việc....Ah, hình như hôm nay tron 69 nam ngay sinh của sáo thần Nguyễn Đình Nghĩa ( 5/10/1940). Thật là trùng hợp.

Hình phạt của Spammer

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hên là chịu khó chạy sô qua 1 tí nên hưởng được không khí của buổi off vài phút đầu, còn xui là phải chạy sô thêm lần nữa lỡ mất dịp gặp mặt chú Tân và học hỏi thêm các cao nhân. Híc híc...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Mọi người off vui quá chừng luôn ha ^^
Page 8 of 12 (168 items) « First ... < Previous 6 7 8 9 10 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net