Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Damsan.net đã có mặt trên Facebook!

rated by 0 users
This post has 34 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
mrhoangviet Posted: 09-16-2009 11:25 | Locked

Là một thành viên của damsan.net, tôi luôn mong muốn và tìm mọi cách để diễn đàn của chúng ta ngày càng lớn mạnh hơn. Mạng xã hội facebook ngày càng trở lên phổ biến, do đó, việc thành lập group damsan.net chỉ là chuyện một sớm một chiều. Tôi mạo muội thay mặt ban quản trị diễn đàn xin được thành lập group này. Mọi yêu cầu của các bác admin, moderator về group Damsan.net đều được tôn trọng ở mức cao nhất.

Để có thể gia nhập group này, các bạn cần làm theo các bước sau (hướng dẫn chỉ dành cho các bạn lần đầu tiên tham gia facebook):

1.Tạo một account trên Facebook.

2.Theo đường link dưới đây:

http://www.facebook.com/group.php?gid=133585738431

(Hoặc cũng có thể search trên facebook từ khóa "damsan.net" )

3.Click vào dòng "Join this group" ở bên phải (dưới biểu tượng damsan.net).

4.Post, comment một cách nhiệt tình và hơn nữa là mời tất cả các thành viên khác tham gia group cũng như diễn đàn damsan.net!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
tuan1812 replied on 09-16-2009 11:34 | Locked

Mọi người cùng vào nhé!

Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
smile replied on 09-16-2009 12:03 | Locked
các bác có ý tưởng giúp damsan lớn mạnh nhưng mình thấy không cần thiết lắm vì nó làm loãng damsan.dù sao cũng cảm ơn.
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
mrhoangviet replied on 09-16-2009 12:45 | Locked
Đó chỉ là một hình thức giúp mọi người biết đến Đam San nhiều hơn. Group mang tính chất quảng cáo cho diễn đàn, đăng thông tin mới nhất (cũng từ diễn đàn) lên facebook. Mọi vấn đề thảo luận chính vẫn phải đưa lên diễn đàn Đam San.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 09-16-2009 19:47 | Locked
Cái chính là trên facebook cũng có nhiều thành viên damsan, có cái group tụ tập hi ha, chat chit tí tỉnh cho vui chứ sẽ không ảnh hưởng gì đâu.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 09-16-2009 21:26 | Locked
FB chính là phương tiện quảng cáo siêu nhanh, siêu hiệu quả.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 09-17-2009 0:39 | Locked
Cảm ơn bạn MrHoangViet đã đưa damsan lên face book. Đây cũng là một cách giới thiệu damsan đến với mọi nguời. Tuy nhiên, cái gì nó cũng có 2 mặt lợi và hại. Thiết nghĩ, việc này phải được thông qua Admin và ban quản trị. Nếu ai cũng có thể đưa cái tên Damsan lên thì mỗi nguời một kiểu, gay ra cảnh bát nháo. Đồng thời có thể lượng thành viên sẽ tăng ổ ạc, gay khó khăn cho việc quản lý. Để damsan được phát triễn một cách có kỹ cương cũng như tôn trọng tác quyền damsan thì chúng ta tạm thời dừng cách quản bá này lại và chờ quyết định của Admin cũng như của ban quản trị.
Mong các bạn hợp tác.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
mrhoangviet replied on 09-17-2009 2:03 | Locked

Đầu tiên, tôi rất chân thành xin lỗi bác saotruc và ban quản trị vì đã không thông qua quyết định. Việc làm của tôi vẫn chỉ mang tính thử nghiệm và vẫn đang chờ quyết định của ban quản trị cũng như ý kiến của toàn thể các thành viên damsan.

Thứ nhất:"có thể lượng thành viên sẽ tăng ổ ạc, gay khó khăn cho việc quản lý". Việc này tôi chưa hiểu, mong bác giải thích rõ thêm?

Thứ hai: Việc đưa lên FB không có nghĩa là sẽ có 1 forum damsan.net thứ 2 trên FB, mọi vấn đề thảo luận vẫn cứ phải ở trên diễn đàn. Group trên FB chỉ là nhóm nhỏ những ngừơi cùng sở thích, cùng chung quan điểm, chỉ là công cụ để quảng bá hoặc/và tán gẫu.

Thứ ba: "Nếu ai cũng có thể đưa cái tên Damsan lên thì mỗi nguời một kiểu, gay ra cảnh bát nháo". Damsan là một diễn đàn có tính kỷ cương, tính dân tộc rất cao. Không phải ai cũng muốn tạo group nếu không có mục đích nào đó. Nếu mục đích chính đáng thì không sao, nhưng nếu mục đích tiêu cực hay phá hoại thì ai theo? Những người đã đưa thông tin cá nhân lên facebk đều tôn trọng danh dự của chính bản thân họ.

Vậy, kính mong ý kiến đóng góp của bác saotruc và ban quản trị trong thời gian gần nhất!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 09-17-2009 2:13 | Locked
Tui chỉ tạm thời đưa ra một vài ví dụ để chúng ta có hướng suy nghĩ về những hậu quả nếu chúng ta không quản lý nghiêm. Tuy nhiên cái chính vẫn là đảm bảo tính thống nhất của diễn đàn. Ban quản lý sẽ họp và có quyết định cụ thể sau. Vì ban quản trị muốn thảo luận kỹ một tí, vì chuyện này cũng không phải là gấp rút. Mong các ban an lòng.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sicore replied on 09-17-2009 3:12 | Locked

tổ chức bỏ phiếu đi.

haha. thời đại công nghệ đang chuyển sang giai đoạn kết nối. FB là 1 phương tiện. KO có zì xấu cả nhưng có 1 vấn đề nhiều bạn quá sao mà biết ai nhỉ?

dù zì diễn đàn vẫn là diễn đàn và fakeboook vẫn Là FB. mọi công việc đc giải quyết trên diễn đàn còn FB để anh em mình tán phét(thế thì dienx dàn mất đi 1 khối lượng bài viết kha khá do mất spam)

:)

haha!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
tuan1812 replied on 09-17-2009 5:19 | Locked

Việc một tổ chức, một câu lạc bộ... tạo một group trên FB là điều quá đỗi hiển nhiên, thậm chí là cần thiết để khẳng định tên tuổi của mình. Rất nhiều diễn đàn lớn đều có FB của riêng mình để tránh người khác tự lập FB rồi gây nhầm lẫn

Nếu ban quản trị lo ngại lượng thành viên tăng ồ ạt thì chì cần chỉnh group thành closed group là xong, tức là chỉ được chấp thuận mới được vào. Thêm nữa không phải tất cả mọi thành viên trong group cần phải biết nhau, điều này hiển nhiên. Group nào chả vậy :|

Khi có group anh em có thể biết nhau, add facebook của nhau và trò chuyện thoải mái hơn. Giảm spam là điều chắc chắn như sicore nói

Anh Việt là Creator có thể set các bác admin Damsan làm thành admin của Group nên khi có việc gì thì admin damsan có thể tạo event và có thể gửi đến tất cả thành viên một cách dễ dàng.

Việc thảo luận trên FB thì thường không nhiều nên ban quản trị yên tâm là có group nhưng post thảo luận sẽ vẫn ở damsan.net. Group thực chất chỉ là một cách tụ tập kết nối anh em thôi, chức năng thảo luận không thể bằng một diễn đàn độc lập như Damsan.net nên anh em không phải lo

Cho những ai chưa biết FB: FaceBook là mạng xã hội nổi tiếng nhất hiện nay, tầm cỡ Youtube với Google. Ở Việt Nam FB chỉ phát triển thật sự mạnh sau khi blog Yahoo die, nhưng mình tin mọi người sẽ nhanh chóng sử dụng FB bởi sự ưu việt trong cách kết nối bạn bè của nó. Thân!

Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 09-17-2009 5:40 | Locked

Cám ơn bạn mrhoangviet vì sự nhiệt tình quảng cáo cho DS, nhưng việc chúng ta cần làm bây giờ để quảng bá cho thương hiệu DS là các hoạt động offline và từ thiện như từ trước giờ vẫn làm, và khi ta làm tốt thì người có tấm lòng sẽ tự nhiên tìm đến ta, hỏi ta là ai, "hữu xạ tự nhiên hương", thì khi đó ta sẽ tự hào nói mình là thành viên DS. Do đó cách quảng bá hay nhất là mọi người cứ đem sự nhiệt tình ra mà hướng dẫn, biết gì chỉ nấy, biết nhiều chỉ biết ít, biết ít chỉ chưa biết, 1 người chỉ 10 người, 10 người chỉ 100 người... vì tinh thần trước giờ của DS là bất vụ lợi, "đam mê và san sẻ", thì "thương hiệu" DS sẽ như hòn đá tạo ra nhiều làn sóng lan tỏa khắp mặt hồ Việt Nam. Còn quảng cáo như trên có mặt trái là sẽ gây tò mò lúc đầu, thu hút một lượng lớn thành viên ảo, mau chóng chán, đến rồi đi, số trụ lại thực sự có nhiệt tâm thì không có bao nhiêu và nhất là sẽ gây khó khăn cho công tác quản lí, vì BQT DS hiện nay thì ít mà ai cũng có công việc riêng để mưu sinh nên sẽ khó mà quản lí lượng thành viên "ảo" đông như vậy, việc phát triển DS sẽ khó bền vững, nhanh nhưng rất dễ đổ.

smile:
các bác có ý tưởng giúp damsan lớn mạnh nhưng mình thấy không cần thiết lắm vì nó làm loãng damsan.dù sao cũng cảm ơn.

Tui cũng cảm ơn bạn smile nhiều hơn nếu bạn gỡ phần chữ kí "hoành tráng" mấy bữa nay: bạn đã "góp phần" "làm chậm" quá trình tiếp cận DS của mọi người, trong đó có tui (do phải tải phần "khuyến mãi" hình động quá nặng "đô" 850 KB x 2 + 420 x 2 =~ 2,5 MB) mà hiện giờ photobucket nó bắt tải lại từ đầu, không cho mở file lưu khi mở 1 hình bất kì từ trang của nó, nên khi mở topic mà có bài viết của bạn là tui rầu à, mạng chỗ tui chậm lắm. Đề làm gương tui "nhốt" luôn 2 con khỉ, không cho "đi hoang" nữa.

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 09-17-2009 5:58 | Locked

Em thì em nghĩ thế này, việc lập group trên facebook chỉ đơn giản xuất phát từ 2 điều:

- Một số thành viên của damsan.net dùng facebook nên muốn có 1 group để tán phét cho sướng :D

- Cũng muốn quảng bá damsan.net một chút, cái này thì không quan trọng lắm, vì diễn đàn mình quan điểm đến với nhau vì đam mê, đến với nhau vì cái tình, ai thực sự đam mê, quý mến nhau thì sẽ ở lại, thành bạn thật luôn chứ ko phải diễn đàn ảo, ai lởm khởm thì sẽ tự rơi rụng. Tóm lại diễn đàn mình như 1 bản nâng cấp, 1 group lớn hơn của facebook vậy.

Từ đó em thấy việc lập group là ko sai, nếu ban quản trị muốn giữ thương hiệu thì group hiện nay hãy đổi sang tên khác, ko dùng trực tiếp tên damsan.net nữa.

Em chỉ đề nghị ban quản trị cũng như các bác khác khi post bài thì nhẹ nhàng 1 chút, vì khi những đứa vớ vẩn vào sử dụng thương hiệu damsan.net một cách bừa bãi, của người phúc ta, theo đóm ăn tàn, thậm chí lợi dụng công sức của các thành viên thì lại được du di, dĩ nhiên em hiểu cái khó của mọi người, tâm lý dĩ hòa vi quý và cũng muốn tốt cho những thành viên khác, nhưng du di vẫn là du di, trong khi đó việc lập group này cũng nhỏ thôi, mà 1 vài bác vào làm rụp 1 câu, dễ khiến bác chủ topic nản.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
mrhoangviet replied on 09-17-2009 7:17 | Locked

Sở dĩ tôi nóng lòng thành lập group càng sớm càng tốt bởi tôi sợ sẽ có người phá hoại (phá hoại thực sự) lập group trước và lấy mất thương hiệu damsan.net trên FB rồi dùng vào mục đích xấu (Có thể nghĩ ra đủ trò). Các diễn đàn khác cũng thế, họ đều tranh thủ đăng ký group trước để tránh mất thương hiệu.

Tôi thấy có rất nhiều member trong damsan.net có facebook, và mạng xã hội này ngày càng lớn mạnh. hơn nữa, có rất nhiều member có nhu cầu tán gẫu, giao lưu, kết bạn mà khuôn khổ bó hẹp trong hình thức diễn đàn không thể đáp ứng nổi (về dung lượng, không gian, thời gian truy xuất...).

Việc đến rồi lại đi với group trên facebook hoàn toàn dễ dàng và có thể kiểm soát, đó là điều chắc chắn. Mặt khác, chỉ có những người đã gắn bó với damsan.net thì mới tham gia group. Những người đến rồi lại đi thì họ tham gia group làm gì?họ cần biết đến ai và ai cần biết đến họ?

Những điều tôi nói ở trên chính là mục đích chính của group. Còn việc quảng bá? tôi vẫn đồng nhất với quan điểm và tôn chỉ hoạt động của diễn đàn là phải xuất phát từ hành động thực tế.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
NNriver replied on 09-17-2009 8:15 | Locked

Việc thành lập group trên Facebook sẽ tạo ra hướng đi mới cho Đamsan!

Trước giờ ta đã tự hào, thành viên Đamsan trải dài khắp bắc trung nam và còn rải rác trên khắp thế giới!

Giờ ta lại càng có thể tự hào hơn khi niềm Đam mê đó có thể được San sẻ với bạn bè quốc tế! Thật vậy, em thấy thành viên Đamsan trên Facebook đều có vốn ngoại ngữ rất giỏi, ví như bác MHM, bác Saonhua, anh Chapi,... đều đã có cơ hội tiếp xúc với người nước ngoài. Do đó, còn gì hơn khi chúng ta vừa giới thiệu cho bạn bè hiểu biết về nền âm nhạc dân tộc, vừa có thể nâng cao trình độ ngoại ngữ của mình?!

You're the music in me!!!
Page 1 of 3 (35 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net