Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tiêu DamSan vẫn thổi tốt ở khí hậu lạnh.

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube Posted: 08-31-2009 19:01

HTB đã ở Adelade 1 tuần, đã test tiêu và sáo Damsan ở khí hậu khá lạnh. Vẫn chạy tốt, không nứt.

Mang theo 4 cây: 1 sáo, 1 tiêu, 1 saku, 1 tiêu TQ.

Mình thấy có mấy ng ra phố mua sắm, họ mang đàn guitar và hát (khá hay) ngồi 1 chỗ để ng ta đến xem và...cho tiền. Để hôm nào thử mang sáo ra đó trình diễn. Sẽ mặc áo Damsan và chụp hình về cho mọi ng xem !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hôm lên máy bay, có SáoNhựa, Lee và MHM tiễn đưa. Có ai có hình post lên topic này cho mình dee ?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Ở phương xa như thế, chiều chiều mà nghe tiếng sáo chắc sẽ nhớ nhà lắm đó...Sad
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Khí hậu nóng: Tested

Khí hậu lạnh : Tested

Đề nghị tuyển 1 người chuẩn bị đưa tiêu sáo damsan lên thử ở điều kiện....không trọng lực ngoài không gian.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube:

HTB đã ở Adelade 1 tuần, đã test tiêu và sáo Damsan ở khí hậu khá lạnh. Vẫn chạy tốt, không nứt.

Mang theo 4 cây: 1 sáo, 1 tiêu, 1 saku, 1 tiêu TQ.

Mình thấy có mấy ng ra phố mua sắm, họ mang đàn guitar và hát (khá hay) ngồi 1 chỗ để ng ta đến xem và...cho tiền. Để hôm nào thử mang sáo ra đó trình diễn. Sẽ mặc áo Damsan và chụp hình về cho mọi ng xem !

Bác mang sang bọn hải quan nó có làm khó gì ko bác, vì mấy đồ làm từ tre, gỗ là loại hạn chế mang vào Úc.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
lạnh là khoảng nhiêu độ vậy huynh ? Qua đó kiếm cho tụi em vài cây didjeridoo nghen ( trong Yanni nó hay chơi đó anh !) Còn hình thì tối nay hoặc mai em up lên cho !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Có phải cái này không anh Lee, nếu đúng thì sao nó giống cái điếu cày ở nhà mình thế nhỉ Cool

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cái này được Yanni dùng trong một buổi hòa nhạc của ông rồi thì phải, bài "rain maker"
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đúng rồi đó Kmath, cái tên của nó cũng chính là âm thanh của nhạc cụ này luôn đó!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Hình buổi tạm biệt lão hoang tú bà :

Từ trái sang : MHM, Hoangtube, saonhua, lee

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác Hoangtube đi Adelaide thì ko cùng chỗ em rồi. Bác đi lâu ko.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hic lão tú bà ra đi vôi vã em ko biết nên ko kịp gửi tiêu vô!

rút kinh nghiệm làm cho chapi xong trước khi đi nhể! sang đó mà gàn nhau thì 2 bác làm cái off ở xứ chuột he! Geeked 

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

@Thoòng, thì mình có biết khi nào đi đâu, nên đâu có nói trước đc. hôm gặp Lee còn ko có rãnh nói chuyện.

@Lee: mai mốt khi nào ku đưa tiền cho 2 vợ chồng mà đưa cho chồng, lúc đó ng ta biết chú đã có gia đình. Còn đưa cho vợ thì biết chú thiếu kinh nghiệm lém, hihi (j/k)

Cám ơn tấm hình đẹp wá !

-Hôm lấy tiêu ra thổi, trời lạnh wá nên tiêu nó ko kêu. Mình thổi mãi mà nó cũng ko kêu. Hôm nay trời nắng mang nó ra phơi thì tự nhiên ko ai thổi nó cũng kêu. Có lẽ trời lạnh nên hơi thổi nó đông lại, khi tan ra thì nó tự kêu (..akak, giống bác Ba Phi kể chuyện wá..)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

leehonso:
lạnh là khoảng nhiêu độ vậy huynh ? Qua đó kiếm cho tụi em vài cây didjeridoo nghen ( trong Yanni nó hay chơi đó anh !) Còn hình thì tối nay hoặc mai em up lên cho !

Để tui cày thêm vài năm nữa, may ra đủ ăn. Chứ mua cây này nhịn ăn hơi lâu à...

Umh, cũng ngó ngó mấy chỗ bán nhạc cụ. Mà ko thấy họ bán nhạc cụ thổ dân. Khi nào có thì anh...báo giá cho Lee gởi tiền wa mua, hihi

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lee mà cưởi trần đóng khố , thổi cây ấy là y luôn, chuẩn ko cần chỉnh! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Page 1 of 2 (19 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net