Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

"Ngôi sao hiểu lòng em"

rated by 0 users
This post has 29 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

thoaingocpn:
Nhà sách Nguyễn Văn Cừ sáo  khoảng cách lỗ đều nhau cắm trong 1 cái........sọt rác ...chật níck toàn là trúc.........chỉ.....2.500vnd/cây .

hihi,bạn nói rác thì mình thấy cũng đâu đến nỗi đó đâu,thấy nó phết hoa văn cũng đẹp mà,bữa mình vô xem thử , cầm lên thổi thổi bị bà bán hàng la Geeked

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Mình có bảo sáo là rác đâu . Ý mình là cửa hiệu dùng sọt đựng rác để đựng sáo ấy chứ , vậy nó mới điêu .
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Mà hình như trong ấy toàn là sáo Đô thì phải , mình ko biết kiểm tra , thổi thử 1 vài cây rùi đoán mò lun Big Smile
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
à huynh ơi , tiện thể cho đệ hỏi 1 câu lạc đề tí nhé , huynh làm chữ kí động thế nào vậy ? bày đệ với Stick out tongue
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

Gakon:
à huynh ơi , tiện thể cho đệ hỏi 1 câu lạc đề tí nhé , huynh làm chữ kí động thế nào vậy ? bày đệ với Stick out tongue

kiếm hình động up lên đâu đó như là photobucket rùi copy image link lên chỗ chữ ký trong hồ sơ là được. mà gakon có nhìu sáo thế còn hỏi mua sáo anh. bỉu chậm nhất là 4 ngày, nhưng 1 tuần rồi chưa thấy đả động gì. thế là không tốt đâu nhé. ko lấy nữa cũng phải nhắn tin lại báo chứ. làm anh cứ để dành cây sáo đó. hèm.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

trước hết cho em xin lỗi vì đã bắt " Đông ca " chờ em Stick out tongue

Xin bác thông cảm cho em , kinh phí em cũng có hạn nên chắc khoảng vài ngày nữa em có thể đặt được rồi ! còn bác thấy trên avatar em có mấy cây sáo là không phải của em đâu ạ, em search trên google gõ vào chữ sáo , nó ra tấm hình này , em thấy đẹp nên lấy làm avatar đấy,hihi Geeked

Khi nào em đặt em sẽ nhắn tin sang số cho bác,phiền bác chờ em vài ngày nữa nhé, 

cảm ơn bác lần nữa !

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
chú lấy hay không lấy thì anh không phiền gì cả, nhưng cái tội là "đến hẹn" mà không thấy "lại lên", không lên thì cũng phải nhắn lại cái chứ. lần sau rút kinh nghiệm nhé hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hihi,cảm ơn bác bỏ qua Geeked ,tại em sắp thi rùi nên onl ít lắm , dt em hết tiền từ mấy tuần nay rùi nên không nt lại cho bác dc ^^
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Co ai biet sao do voi sao la thoi bai nay khac nhau nhieu khong, minh moi hoc len cung khong biet ro lam
Not Ranked
tiểu cầm thủ
mình tham gia diễn đàn nhưng củng ít lên mạng, mình muốn xin sheet nhạc bài hát nụ hồng mong manh ấy! ai có cho mình với ,thank nhiu .nếu có thể nhửng nốt thổi khó chi cho mình cách bỏ nốt với lun.heheh,minh dang tập thổi bằng nốt ,bấy lâu nay mình thổi toàn là tự mò ko àh.hehe
Vanmau.bk
Not Ranked
tiểu cầm thủ
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=j2yUwbyEN7 bài này có phải thổi bằng sáo là trầm đâu, hôm nghe mấy pa ra nhạc viện mua sáo la trầm trên sáo ghi là sáo A. Mua về thổi thấy không gióng chút nào, bài trên tiếng sáo cao khác hẳn sáo la, ai biết co ji chỉ e với
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Đó là kết quả của sự dịch giọng mà bạn .

Nếu bạn sở hữu một cây sáo trầm thì bạn dịch bản nhạc xuống còn bạn có một cây sáo cao thì bạn dịch bản nhạc lên .

Bản này thì thổi bằng sáo C là ngon rồi .

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Thổi Sol trầm đi .
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Mình thỉnh thoảng có chơi bản này bằng sáo cùi mía ^^! ,bài này khá hay chỉ tiếc là trình độ mình ko tới .Mỗi khi thổi tới đoạn FA2 ,SOL2,LA2 là cứ như cây sáo bị nghẹt mũi í .Không bít vấn đề từ mình hay cây sáo mà mình rất khó thổ đến mấy note cao đó ....:((
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hình nmhư shhet nhac thiếu khúc kết bài thì phải.
Hữu Duyên Thiên Lí Năng Tương Ngộ Vô Duyên Đối Diện Bất Tương Phùng
Page 2 of 2 (30 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net