Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo inox

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
booboo Posted: 08-12-2009 7:32
Các anh chị có biết chỗ mua sáo inox ở hà nội chỉ cho em với. Em cảm ơn trước ạ.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

booboo:
Các anh chị có biết chỗ mua sáo inox ở hà nội chỉ cho em với. Em cảm ơn trước ạ.

Bạn ở HN thì có thể qua chõ thầy Sơn, thầy bán tất cả các loại sáo kim loại, sáo nứa, tiêu, sáo mèo.....

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Bạn cũng có thể đến chỗ bán nhạc cụ trên đường Xuân Thủy, phía đầu gần đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài,có bán sáo inox (trong đấy toàn nhạc cụ Tây, nhưng mà có sao inox 6 lỗ), khoảng 18k/ 1 cây

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hự

inox rất cứng, ko dễ dàng gì làm được đâu

mình nghĩ ko có sáo inox đâu. hự

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh Vinh ơi , em có 1 con Inox đã dùng 6 năm rùi vẫn còn tốt đấy .Dc tặng từ hồi lớp 8 

Nếu sáo trúc hay nứa thì sẽ vở khi cho con chơi hay đánh kiếm , còn Inox thì ko bao giờ bị gẫy hay tét ,hay bị ăn mòn .

Coi bài Tuyết hoa thần kiếm em có dùng sáo INOX này .

http://damsan.net/forums/thread/24722.aspx

Nhưng có đìu lỗ thổi sáo em hơi nhỏ, lỗ bấm củng thế, chắc phải nâng cấp lên quá .

Dùng làm vũ khi như phim Kiếm Hiệp là ok .Vừa rùi đi OFF SN DAMSAN , MHM có dc chú Tân tặng 1 cây Tiêu INOX cũng rất cứng cáp có thể dùng phòng thân 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em cám ơn nhiều ạ.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hix, cầm cây đó thì hay thật, chỉ có điều lúc gặp chuyện nó dễ phản chủ lắm, ko những ko dùng tự vệ được mà còn trở thành hung khí giết mình ý chứ :))
Not Ranked
tiểu cầm thủ

hình như các pác dùng sáo sai mục đích thì phải

Dracula
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
dracula3399:

hình như các pác dùng sáo sai mục đích thì phải

Cái đó gọi là vũ khí tự vệ

Lúc đang thổi mà lỡ đứa nào nói này nói kia thì cầm phang liền ................hahaha......................... 

ym: heartfailz
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
votinhcodon:

Cái đó gọi là vũ khí tự vệ

Lúc đang thổi mà lỡ đứa nào nói này nói kia thì cầm phang liền ................hahaha......................... 

Tui chỉ lo chưa kịp  phang thì bị nó rút phạng lại ý chứ :))

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Trong quá trình khóet sáo phát sinh lưỡi dao mổ bị gãy . Lấy lưỡi dao đó gắn vô đầu sáo ròi gắn thêm ống tháo lắp kiểu anh Lee vô để che lại. Đang thổi mà phát hiện Bin Laden thì rút ống che ra , nhằm cổ họng lia 1 phát kiếm triệu đô xài chơi. Cái này kêu bằng Nhất đẳng nhì đai không bằng dao phai (dao mổ) chém lén .

(Tội lỗi , ác nhân ác đức quá xá, sao tui ác quá vậy ?!)

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
cái topic này nên đổi tên là võ sáo đc đó.hehe Big Smile
vuhaidta@gmail.com vu_hai804 0948299926
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
TiếngSáoCôĐơn:

Trong quá trình khóet sáo phát sinh lưỡi dao mổ bị gãy . Lấy lưỡi dao đó gắn vô đầu sáo ròi gắn thêm ống tháo lắp kiểu anh Lee vô để che lại. Đang thổi mà phát hiện Bin Laden thì rút ống che ra , nhằm cổ họng lia 1 phát kiếm triệu đô xài chơi. Cái này kêu bằng Nhất đẳng nhì đai không bằng dao phai (dao mổ) chém lén .

(Tội lỗi , ác nhân ác đức quá xá, sao tui ác quá vậy ?!)

bác này chắc có ý định qua afganistan thổi sáo kiếm chút cháo bằng máu bin laden hay sao nhỉ.

chỉ sợ qua đó tụi nó nhắm đầu bác mà khoét mấy lỗ trước khi  bác gặp bin laden.

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ờ, tụi nó khoét mấy lỗ xong cắm cái ống vào, thổi như sáo bầu =))
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Sáo bầu làm như thế nào vậy các bác ơi Big Smile

Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net