Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mong các cao nhân chỉ giáo về sáo trúc

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Magic_Q Posted: 07-22-2009 1:29

Chẳng giấu gì các tiền bối, tại hạ hiện tại ở Tp HCM, cùng với bạn gái có 1 niềm đam mê sáo trúc mãnh liệt. Cách đây gần 2 tuần thì bạn gái tại hạ đã phải sang Đức để phẫu thuật tim, cơ hội thật sự không nhiều, nhưng trước khi đi cô ấy có 1 ước muốn rằng ngày trở về VN sẽ được tại hạ thổi cho nghe 1 khúc nhạc bằng sáo trúc... Tuy tại hạ chẳng biết tí gì về sáo trúc nhưng vẫn đánh liều gật đầu, vì lời hứa ấy mong cô ấy sẽ thêm sức mạnh mà vượt qua bạo bệnh trở về VN. Suốt gần 2 tuần nay tại hạ cứ chạy loanh hoanh mà chẳng biết phải bắt đầu từ đâu để học thổi sáo, từ việc phải mua sáo, tìm tài liệu hay thầy dạy... May mắn lên google tìm được trang web của các vị tiền bối, hy vọng các vị có thể tận tình giúp đỡ để tại hạ có thể thực hiện đc lời hứa của mình. Khoảng thời gian nếu cô ấy may mắn vượt qua và trở về VN sắp tới khoảng 3-4 tháng, liệu trong thời gian ấy tại hạ có thể master dc cây sáo trúc hay ko? Mong các cao nhân chỉ điểm giúp ạ...

Ps: Mua 1 cây sáo chuẩn khoảng bao nhiêu ạ? Tại hạ ở TPHCM, vì mới học nên ko cần thiết phải là loại sáo xịn, mấy cây bán ngoài nhà sách có đáng tin ko? hay phải đến địa chỉ nào khác?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chào bạn Magic_Q!

Mối tình của bạn thật là lãng mạn.

Nếu quả là bạn quyết tâm, bạn đã biết chút ít về nhạc lý (nốt, nhịp) và không phải lo cơm, áo, gạo, tiền thì 4 tháng là thời cũng đủ để bạn thổi dược một khúc nhạc bằng sáo trúc.... .

Nếu có thể sáng thứ 7 bạn đến công viên Hoàng văn Thụ ở đó có nhiều người trên Damsan tụ tập, họ có thể giúp bạn nếu bạn đủ chân thành và lòng nhiệt tình. Ở Damsan này còn nhiều người nữa như Leehonso, MHM, sáo trúc, sáo nhựa, Ninja, tieukiemgiangho, số điện thoại của họ có rãi rác trên trang web này.

Bạn có thể tìm trên trang web này  ở Diễn đàn, mục sáo trúc, hướng dẫn luyện tập, để tìm hiểu thêm các kỹ thuật cơ bản.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bác ở TpHCM thì tiện rồi, bác có thể đến công viên Hoàng Văn Thụ  (gần cái sân tennis) vào các sáng thứ 7 sẽ được bác saotruc giúp đỡ nhiệt tình. Hoặc sáng cn tại Cung văn hóa Lao động gặp Leehonso (hỏi mấy chú bảo vệ nơi học sáo trúc). Àh đến đó mọi thắc mắc của bác sẽ được trả lời nha. Ớt chỉ giúp được bác vậy thôi. hì hì Chúc bác thực hiện được lời hứa của mình. 

Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net