Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Rủ rê tập luyện ở công viên Ghandi (hồ Thành Công)

rated by 0 users
This post has 193 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thật vậy, ảnh của Kmath không có con người thì cảnh đẹp mấy thì cũng chỉ mang một màu sắc ảm đạm. Con người mới làm nên sức lôi cuốn:

Từ em nhỏ...

PICT0106.jpg picture by Tsapin

...đến cụ già

PICT0103.jpg picture by Tsapin

Không có sự cách biệt về giới tính

PICT0104.jpg picture by Tsapin

Tất cả cùng say mê trong niềm vui âm nhạc, sự luyện tập chăm chỉ!!! Cake

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thêm vài tấm nữa:

PICT0100.jpg picture by Tsapin

Tiêu em làm tặng chị Diệp, còn hơi xanh và hơi dài nhưng em thấy màu xanh tươi vẫn ...đẹp hơn, còn tiêu dài thì thổi phê hơn tiêu ngắn nhiều.

PICT0099.jpg picture by Tsapin

Tiêu của em cũng rứa, thế này chắc nó dài đến 1m. Nghe lời Thoòng bảo, em làm loại khẩu huyệt bé cho người mới tập, khá là dễ thổi.

Cái thằng cu này nhìn mà thấy nhộn thế không biết! Nó thích chơi cái sáo dọc của bác Smile, cũng phải nói là sáo dọc của bác đó là cây tốt nhất em từng được thấy!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

PICT0101.jpg picture by Tsapin

Ông cụ đang ôn lại những khoảnh khắc thời trai trẻ của mình! Stick out tongue

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Huhu, tội nghiệp kmath quá đi mất, lỡ mất một buổi tập luyện rồi nè Lightning
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

kmath:
Huhu, tội nghiệp kmath quá đi mất, lỡ mất một buổi tập luyện rồi nè Lightning

Sao lại để ông cụ thuật tay trái chơi quả 10 lỗ tay phải thế kia ! ai mà ác thía....!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ờ há, huynh không thấy là ảnh 2 đã đổi sáo rồi sao, đổi rồi thì mới thổi được chứ, ảnh 1 thì chụp cho ...đẹp thôi!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Các bác này thật là đen tối, 2 em gái mới tới đã cho tập tiêu, chóng mặt hoa mắt, ngất ra đó rồi muốn làm gì thì làm à :))
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chết rồi, lộ "mánh" rồi =)), đúng là chị Diệp cứ kêu choáng suốt :D

Thôi thì con gái tập tiêu cũng tốt, tập tiêu thì...phổi to, phổi to thì các thứ gần phổi cũng...to nốt!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ặc ặc ặc, bà đấy mà lên đây thì ông chết :))

Mà ảnh chụp nét thật, thứ 6 này khéo tôi cũng phải mang máy đi làm vài phô mới đc.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tuần tới chúng ta lại tiếp tục tập luyện bình thường nhé, từ 17h tới 19h các buổi chiều 2-4-6, tuần sau sẽ chuyển sang tập tiêu cho khỏe người nhá Wink
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
SapinT:

Chết rồi, lộ "mánh" rồi =)), đúng là chị Diệp cứ kêu choáng suốt :D

Thôi thì con gái tập tiêu cũng tốt, tập tiêu thì...phổi to, phổi to thì các thứ gần phổi cũng...to nốt!

(Phát hiện mới...) ^2 ,,phải tuyên truyền ngay.

đà này chị em phụ nữ thi nhau đi tập tiêu rồi.haaaaa

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Lâulắm mới lên diễn đàn được.Dạo này em hơi bận hì hì.Vừa đc Kết quả phân khoa đc vào lớp Tin 1.Sướng quá.Nhưng mà học chiều.Các bác đổi h tập sang 6h đi.Chứ 5h thì e còn chưa tan học.hic hic.Mà em hỏi chút.Tại dạo này đang học lại môn bị trượt nên e hơi sao nhẵng tập sáo,nhưng mà sao e thổi mãi k lên đc nốt nào ở cung 3 vậy.Thấy ghi ở trong sách là thổi thật mạnh.Em thổi mạnh thì hoặn là nó k ra tiếng k thì rít lên rất chói tai.

Mà e thổi đc bài Inh lả ơi roài vì nó toàn nốt ở cung 1 .nhưng chỉ thổi đúng nốt thôi.Big Smile  Hôm nào em mua máy tính e ghi âm đem lên cho các bác chém/hì hì

Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Thủi không được quãng 3 có thể có mấy nguyên nhân Party!!!

1- Sáo gòi

2- Hơi chưa đủ mạnh

3- Hơi đủ mạnh nhưng canh chưa chuẩn cường độ

Để kiểm tra xem có phải nguyên nhân thứ nhứt không thì dễ thui, đưa cho cao thủ thủi

Để kiểm tra nguyên nhân thứ hai thì thử chạy ngón liên tục từ C > B > C > B > C > ở quãng 2 khoảng 5 lần, nếu chưa xỉu thì chứng tỏ hơi đã đủ mạnh.

Nếu không phải hai nguyên nhân trên thì chắc chắn phải thủi được C3, D3 ngon lành rồi. Nếu mún thủi cao hơn nữa thì thử tiếp E3 bằng thế ngón bịt các hole 1346, lên luôn F3 bằng thế ngón bịt các hole 136, sau đó chuyển luôn lên G3 bằng thế ngón bịt hole 3, các hole khác mở làn hơi thay đổi độ mạnh không đáng kể. Trước đây tớ rít mãi không lên được G3 ở mọi thế ngón, sau này mới bít phải học cách canh cường độ bằng việc chuyển tiếp từ F3->E3->G3 trước, sau đó mới thủi riêng lẻ G3 được, mặc dù hơi của tớ lúc trước thừa đủ độ mạnh rùi

Chúc caibao tập luyện tiến bộ nhá Yes
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hic hic thanks anh kmath.Em sẽ cố gắng.Mục tiêu trước mắt là thổi đc endless-love và nửa vầng trăng..Em mới chỉ cần thổi đc đo 3 thôi đã.Các nốt cao hơn thì sẽ tính sau khi thổi đc đô 3.Để em thử.Nhưng mà dạo này lich học hơi kín.Trong có buổi trưa và tối.Mà chưa biết có cao thủ nào ở gần để nhờ chỉ giáo.À hình như có anh smile đúng k nhỉ.Anh smile ở chỗ thủy lợi thì phải..À mà hình như có ai hứa thổi nửa vầng trăng cho em nghe mà.Đâu mất rồi ấy nhỉ ???!!!
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hôm nay được nghỉ, trời lại mát mẻ, định lết ra mà nhà lại làm cỗ tối nên không ra với mọi người được.
Page 5 of 13 (194 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net