Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các bậc cao nhân nào có thể giúp các hạ được không ?

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vô Danh Posted: 07-07-2009 23:42
Em là thành viên mới,tuy zô sau nhưng em lại thích cái món sáo trúc này,nhưng nhà em nghèo lắm h0k bik' các sư tỉ,sư huynh,sư thầy,sư j` đó vâng vâng...giới thiệu em mua sáo trúc được h0k ??? đa tạ nhju` lắm,nhưng là giá thành rẻ rẻ xju' nhá,càng rẻ càng tốt !!! và bằng hữu nào có cẩm nang dạy sáo trúc h0k ? giới thiệu luôn đj !! các hạ rất đỗi cảm kích......hẹn gặp lại,mong là sớm hồi âm
Họa ấn thi thư ngộ viễn chí Cầm kỳ tiêu địch dưỡng tinh thần
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác đang ở đâu.....

Ae trên damsan rất rộng sẽ giúp đc bác ở bất kứ đâu.....

nhưng phải cho địa chỉ chớ.....

còn cẩm nang hả......

tất cả những cái rì gọi là tinh tuý nhất nó nằm trong 4rum này hết òi......

bác chịu khó "nuốt " từng từ nhé Stick out tongue

Mong sự đam mê của bác tồn tại vĩnh viễn trong pác

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

anglejacky:
Em là thành viên mới,tuy zô sau nhưng em lại thích cái món sáo trúc này,nhưng nhà em nghèo lắm h0k bik' các sư tỉ,sư huynh,sư thầy,sư j` đó vâng vâng...giới thiệu em mua sáo trúc được h0k ??? đa tạ nhju` lắm,nhưng là giá thành rẻ rẻ xju' nhá,càng rẻ càng tốt !!! và bằng hữu nào có cẩm nang dạy sáo trúc h0k ? giới thiệu luôn đj !! các hạ rất đỗi cảm kích......hẹn gặp lại,mong là sớm hồi âm

em thành thật khuyên bác là nếu bác có ý học nghiêm túc lâu dài mà không nản thì bác chuẩn bị đi nhé ! 150 ngàn đồng thôi!

còn nếu mà học chơi dăm ba bữa, thổi cua gái thì em xin bác chuẩn bị 3 ngàn đồng việt nam !

bác tính đi rồi em hướng dẫn tiếp cho

sáo ! tình yêu của tôi
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tớ đã chuẩn bị xong 3 ngàn đồng việt nam, xin mời bạn Đèn cù chỉ giáo tiếp Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

với 3 ngàn đồng đó chạy ra tiệm bán kèn mua một cây thổi chơi ( loại kèn nhựa có cái đầu như cái loa ấy kêu cũng to phếchWhisper, còn alị là uống trà đá rồi nằm ngủ một giấc cho khoẻ ...hehehe )Big Smile

đùa bác tý chứ trình của bác như vậy thì thổi cái chi mà không được rứa...chỉ quan trọng là bác có thấy thoả mãn không thôi ( hix âm nhạc là sự thoả mãn mà )Beer

sáo ! tình yêu của tôi
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hihi, tớ biết Đèn cù sẽ nói tới loại kèn ấy, nên đang định nhờ mua hộ đấy, chứ loanh quanh phố phường Hà Nội mãi chả có, quê tớ cũng chẳng thấy còn mấy món đồ chơi ấy nữa. Còn góp ý cho bạn chủ topic này thì theo tớ là nếu muốn tiến bộ thì chưa nói đến chất lượng nhạc cụ, phải nói đến thái độ của người tập, có thực sự yêu thích bản nhạc hay ko, có thực sự muốn chơi một thứ gì đó ra hồn hay ko, nếu chỉ toe toe tè le thì dù sáo xịn đến mấy cũng khó tiến bộ được. Tất nhiên, nếu có sáo xịn, tinh thần luyện tập tốt, cộng với rèn luyện bài bản thì vẫn cứ là nhất quả đất vậy Yes 
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

please stop !!! Các Bác ơi,em muốn mua mấy cây rẻ thoy,khj nào thành thạo thj` chuyển sang mua mấy đắt,chứ các tiền bối bik đấy em mới zô chơi đâu thể liều lĩnh mua cây đắt,tập ko đc rồi vất  đó,tốn tiền mà lại tốn sức nữa.

Thế theo các cao nhân là trên giang hồ đang tồn tại loại sáo ngang 3.000đ hả ??? rất cảm ơn...........zậy cao nhân nào có thể send cho em các cẩm nang dạy học ko ?? đa tạ,đa tạ,tại hạ cảm kích vô cùng

Nếu có thể send cho tại hạ mấy cái video dạy học củng được,càng tốt

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
anglejacky:

please stop !!! Các Bác ơi,em muốn mua mấy cây rẻ thoy,khj nào thành thạo thj` chuyển sang mua mấy đắt,chứ các tiền bối bik đấy em mới zô chơi đâu thể liều lĩnh mua cây đắt,tập ko đc rồi vất  đó,tốn tiền mà lại tốn sức nữa.

Thế theo các cao nhân là trên giang hồ đang tồn tại loại sáo ngang 3.000đ hả ??? rất cảm ơn...........zậy cao nhân nào có thể send cho em các cẩm nang dạy học ko ?? đa tạ,đa tạ,tại hạ cảm kích vô cùng

em xin chứng thực là tồn tại loại sáo ngang với giá 3.000đ

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mua cái ống nước rồi bảo Sapin hay Tieu_ngoan_dong nó chọc cho mấy lỗ, 7k có khi phải được 4 cái, làm tiết kiệm chắc được đến 5 cái hỉ!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

anglejacky:

Hịc bác nói hoàn cảnh quá, nếu bác ở HN thì hôm nào em dẫn bác đi đến thầy Sơn mua sáo giá 100k, tài liệu thì em miẽn phí tặng bác luôn, giá cả qúa ưu đãi rồi đó đấy là em giúp bác thôi không tính tiền đi lại xăng xe rồi đấy nhé, chứ ở HN em tin chắc bác không tìm ra nơi nào bán sáo giá rẻ mà âm sắc lại chuẩn được vậy đâu

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Thấy bạn này đam mê sáo như thế tui cũng góp ý kiến tí

Thứ nhất sáo rẻ là sáo chợ trời có 2 loại sáo dọc và  sáo ngang .

Sáo ngang bác định mua có 2 loại : sáo sáp (mà trứng gà ) vàng ngà giá từ 2000 - 5000 VND . ra mấy tiệm ngoài đường bán lung tung có thể thấy

hay sáo sơn dâu bóng , hay sơn pu màu nâu hoặc đen giá từ 15 -20k VND . 

Với loại này bạn phải nhờ người bít thổi test sáo trước khi mua vì trong 1 trăm cây có chưa tới 3 cây chuẩn hehe .( tiền nào của nấy )

Hoặc có thể đặt sáo Damsan của anh Thooang giá 150k / cây . Hay mua sáo của cáo nghệ sỹ nổi tiếng như các bạn giới thịu từ 100 - 150k VND .

Về tài liệu . 

+ Video bạn vào mục luyện tập , cài IDM vào máy tính download hết Video hướng dẩn kỷ thuật căn bản của anh Saotruc

+ sách thì có trong thư viện và diễn đàn mình ko nhớ rõ, đã có người post rùi , bạn tìm lại

Chúc chọn dc sáo tốt và thổi nhé

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
anglejacky:

Trời, bác định mua loại kèn 3k đó hả? Ko biết vì sao bác tập sáo, chứ như em tập là vì mê cái âm sắc của nó. Mà cái loại đó chắc âm chua loét.. Sad Em cố gắng đầu tư 1 lần luôn. (Đang nhờ bác thoong làm hộ cây tiêu để bắt đầu tập Stick out tongue. Chưa bít thủi được ko nữa)

Nhưng mờ nếu bác định mua thật thì nhờ bác cù đèn mua hộ em một chiếc nhé. Để em... tậpBig Smile

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

rất cảm ơn ý kiến đóng góp của các cao nhân,thế anh thoong hay thoang j` đó nhà có cho đặt làm sáo trúc đey' hử ??? Có lẽ em nên đặt mua 1 cái,em mê cái món sáo trúc với động tiêu này lâu lắm roài,bây giờ sẵn dịp hè nên học luôn

Nhà em ở gần Nha Trang,chắc các bác cũng bik' chớ ? nếu có địa chỉ cho đặt thj` mách cho em với

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
anglejacky:

rất cảm ơn ý kiến đóng góp của các cao nhân,thế anh thoong hay thoang j` đó nhà có cho đặt làm sáo trúc đey' hử ??? Có lẽ em nên đặt mua 1 cái,em mê cái món sáo trúc với động tiêu này lâu lắm roài,bây giờ sẵn dịp hè nên học luôn

Nhà em ở gần Nha Trang,chắc các bác cũng bik' chớ ? nếu có địa chỉ cho đặt thj` mách cho em với

i, ở nha trang thì có chuthoong đang tu luyện với tiên sinh foolagain đó bác.

giới thiệu bác vào đây để tự làm cây sáo, tài liệu học sáo, ảnh của thành viên, các bài thổi của các thầy ....và nhiều nữa...

http://damsan.net/forums/thread/29421.aspx

Confused

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

đây là chỗ đặt sáo và mẫu sáo ở nha trang

http://damsan.net/forums/31/31251/ShowThread.aspx#31251

Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net