Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thông báo Offline anh em miền Bắc 19/07 - Chúc mừng sinh nhật Đamsan^^

rated by 0 users
This post has 361 Replies | 10 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
http://www.youtube.com/watch?v=E9GJe0O7tEQ

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

hic trước tiên xin lỗi mọi người vì đã thất hứa.hôm thứ 6 hớn hở chuận bị  đi off thì đến chiều thứ 7 do có việc gấp ở quê em phải về đến tận sáng nay mới lên.ko đi được tiếc quá Sad.

Tớ ở thành phố TB luôn có bạn nào ở đấy ko?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

...Con ti niu...

..."Hẳn là trong hoàn cảnh này, sẽ không ít bạn nữ lãng mạn sẽ liên tưởng thấy cảnh nàng công chúa khi điểm 12 giờ đêm sẽ trở về nàng lọ lem nọ..."

Kệ, anh em ta ra vườn hoa liên hoan thì có làm sao, vẫn vui không kém khi chụp tấm ảnh chung kỉ niệm, vẫn đủ công lực để tấu lên nhưng điệp khúc còn mãi với thời gian...May là trời không mưa khi cơn áp thấp nhiệt đới đã đi qua (không thì có lẽ mọi người lại phải mặc áo mưa con sứa thì khổ lắm! Big Smile)

PICT0025.jpg picture by Tsapin

Dưới bầu trời xanh, từng anh hùng đầu đội trời chân đạp đất tấu lên từng khúc nhạc: Anh VinhLe với 2 bài hành quân, Alex với một trường ca bất tận, Mão mèo với mục dân tân ca bằng cây sáo Việt (hay chả kém gì sáo tàu), Tuấn Anh với tình ca Tây Bắc,... Nhất là Chapi, anh dồn cơn "uất hận" của mình phả vào tiếng tiêu nên bài Vầng Trăng cô đơn anh diễn sao mà truyền cảm như vậy Yes

PICT0022.jpg picture by Tsapin

Phải nói đến bạn Kẹo, người luôn theo sát bên ChankiFung, có lẽ bạn ý là một người đặc biệt, tiếp thêm bao sức mạnh cho anh Chang nói riêng và anh em Đamsan miền bắc nói chung Embarrassed

Anh em thổi những bài khiến các đôi tình nhân ghế đá cũng cảm thấy rạo rực tâm hồn, cũng phê đó chứ! Yes

Lúc này mọi người cũng thấm mệt dưới cái nắng trưa nên cùng nhau dọn dẹp để về nhà. 

Macthanhdanh-mem thiết kế băng rôn offline đưa tôi về tận nhà, quá cảm kích, tôi tặng anh nốt cây tiêu và 2 cây sáo trong gùi tôi mang đi, mong anh chăm chỉ tập luyện để nâng cao sức khoẻ và lần sau gặp lại chắc chắn sẽ biểu diễn được.

Tóm lại, miền Bắc ta đã tổ chức một buổi Hội nghị, rất hoành tráng, rất công phu nhưng thực sự chưa có chiều sâu để thực sự đi vào lòng mọi người được. Không thể không nhắc tới những khó khăn trong khâu tổ chức nhưng ta nên hi vọng rằng miền Bắc đã có thêm rất rất nhiều kinh nghiệm để tổ chức offline các lần sau.

Tôi và rất nhiều thành viên khác (trong đó có rất nhiều phụ huynh có con em mình trong diễn đàn) tin rằng Đamsan miền Bắc thật sự là một khối đoàn kết và chắc chắn sẽ còn lớn mạnh hơn nữa, sẽ còn vươn ra rất xa nữa!

(em xin hết! Big Smile )

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Đọc bài sapin thấy không khí hừng hừng lên. Thanks nhé.

Hình phạt của Spammer

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác Sapin viết nhầm rồi, bài của tôi ở vườn hoa là "Vầng trăng cô đơn" và tệ lắm chứ không truyền cảm gì đâu. Ra công viên gió bão ầm ầm nên tiếng tiêu bé tí, Sapin ngồi xa vậy mà nghe được thì chắc luyện thành "thuận phong nhĩ" rồi.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Vâng, em đính chính ngay! Vầng trăng với ánh trăng như nhau mừ há há!Big Smile

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi:

Sapin ngồi xa vậy mà nghe được thì chắc luyện thành "thuận phong nhĩ" rồi.

cũng xa mấy đâu anh, cái chính là lúc anh thổi, ít hoặc chả có tên nào dám ho he nói chuyện riêng nên chả cần thuận phong nhĩ vẫn nghe rõ hết! Yes

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

SapinT:
Ban đầu cứ tưởng nhocconthoisao là em nào cơ, hoá ra cũng lớn tuổi hơn mình, hic Big Smile

tuy hơi lớn tuổi chút nhưng mà tầm hồn vẫn còn trẻ con lắm Big SmileBig SmileBig Smile khà khà khà

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

maomeo:
http://www.youtube.com/watch?v=E9GJe0O7tEQ

[youtube:E9GJe0O7tEQ]

kàkà. anh sửa lại link cho Mao rồi đó

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

1 tác phẩm rất máu lửa : Hương Quê do Alex nhà ĐamSan chơi. up lên để anh em cùng xem

[youtube:mQRQqXswfZo]

khì, đang quay thì máy hết bộ nhớ, tiếc quá. chỉ được hơn 1/2 bài.

sorry Alex

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Cái cách cầm sáo tay trái của alex cũng đặc biệt nhé! ngón cái chỉ thiên mọc thẳng lên trời, nắm chặt lấy sáo.

Chắc đây là "bệnh nghề nghiệp" toàn cầm chai lọ thí nghiệm hoá học đó mà! Stick out tongue

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
SapinT:

Cái cách cầm sáo tay trái của alex cũng đặc biệt nhé! ngón cái chỉ thiên mọc thẳng lên trời, nắm chặt lấy sáo.

Chắc đây là "bệnh nghề nghiệp" toàn cầm chai lọ thí nghiệm hoá học đó mà! Stick out tongue

[youtube:NWNG549hM8E]

Bài của SapinT chơi bài: mùa đông không lạnh

kàkà

Chúc em thành công..

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hic, trước buổi off đã dành hẳn 1h đồng hồ để luyện ngon trớn rồi mà lên bục nó lại giở chứng xịt, xí hổ wé Embarrassed
11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

linh_2271991:
hic, trước buổi off đã dành hẳn 1h đồng hồ để luyện ngon trớn rồi mà lên bục nó lại giở chứng xịt, xí hổ wé Embarrassed

kàkà. hi vọng lần sau em sẽ thành công vào lần thứ 3

Good Luck.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ke ke, tiết mục của Sapin đã chốt cuối chương trình, không hiểu tại sao tiếng sáo lúc đó lại nhỏ như vậy nhỉ?

Cái tên Kẹo này, người ta đang thổi tự nhiên lại hồn nhiên nhìn mình chằm chằm, khiến mình quên mất một câu Devil, hic, nhưng chả sao, đã thổi là phải đi hết cả bài!

Page 21 of 25 (362 items) « First ... < Previous 19 20 21 22 23 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net