Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thông báo Offline anh em miền Bắc 19/07 - Chúc mừng sinh nhật Đamsan^^

rated by 0 users
This post has 361 Replies | 10 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
[Youtube:sa7FWAGecMQ]
11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

[Youtube:E9GJe0O7tEQ]

[Youtube:8aUX_LbIP9c]

[Youtube:Sa6wcZe-s4s]

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Ai có ảnh tập thể ở vườn hoa post lên nhé.
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Lúc đấy dùng máy ảnh của ai ý nhỉ? Ảnh tập thể đấy thì đẹp rồi, giơ hết cả củi kiếc lên Big Smile, máy ảnh bác nào thì nhớ post nhé!

Em còn đợi bài văn tường thuật của Kmath mà mãi chưa thấy câu nào!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Vinh_le12 vừa xem qua 1 loạt các video đuơc thu trong phòng nhà văn hóa

có 1 cái rất lạ là: mình cảm tưởng các loại sáo thổi bình thường nó gần như cây sáo mèo giọng nữ rồi, nghe âm thanh hơi cao và khàn.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Xóa vì bài viết không dấu.

BQT

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Do có nhiều cảm xúc, ý kiến và nói chung nhiều luồng dư luận phức tạp quá, nên có cảm giác khó viết, anh em thư thả cho mấy bữa được ko Hmm 
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ủa, anh Mão mèo nói gì vậy, chưa được đọc thì đã bị xoá rồi, BQT mạnh tay quá!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Ừ, lần này viết khó đấy, viết trung thực thì không ổn, mà không trung thực thì ... viết làm quái gì.

vinh_le12:

Vinh_le12 vừa xem qua 1 loạt các video đuơc thu trong phòng nhà văn hóa

có 1 cái rất lạ là: mình cảm tưởng các loại sáo thổi bình thường nó gần như cây sáo mèo giọng nữ rồi, nghe âm thanh hơi cao và khàn.

Âm thanh qua hệ thống loa phòng họp bình thường thì bị biến đổi là điều dễ hiểu mà anh Vinh. 

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

đáng tiếc là bố em cảm thấy mệt giữa chừng (huyết áp Sad) nên 2 bố con em phải về sớm bỏ mất cái vụ vườn hoa Hà Đông . lần này đi chưa kịp làm quen hết với anh em híc . Tongue Tied tiếc quá .

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ban đầu cứ tưởng nhocconthoisao là em nào cơ, hoá ra cũng lớn tuổi hơn mình, hic Big Smile

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
maomeo:

Xóa vì bài viết không dấu.

BQT

Tội nghiệp ông mao[&] mới pots bài đầu tiên mà lại bị  xóa mất không biết có điều gì trăn trối.

sắp tới sinh nhật em ko biết có bác nào thích uống bia thổi sáo thì em mời.

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bác smile ở Hải Dương có khi mời được anh Thao đến đó, anh ý mà đến chắc sẽ chiêu đãi một "con gà rừng"

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

thuong1:
A mình đã hỏi thầy dùm bạn. Bạn cứ muốn mua loại nào cũng 100k ca (luôn tiền vận chuyển), thầy gửi bưu điện tới nhà. Bác cứ nhắn tin họ và tên địa chỉ và số diện thoại(cần thiết) và loại sáo muốn mua, là ok, bác nhớ hỏi thêm số tài khoản của thầy nha

hic, mình lại ko có tk cũng như ko biết cách chuyển khoản

kiểu này có lẽ phải nhờ bác nào dẫn đến tận nơi thôi

http://i667.photobucket.com/albums/vv39/linh2271991/CLB%20sao%20truc/IMG_3569.jpg

tấm hình này bị mắt đỏ kìa

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chapi:

Ừ, lần này viết khó đấy, viết trung thực thì không ổn, mà không trung thực thì ... viết làm quái gì.

Đề bài hay! viết bài thôi, cảm xúc vẫn dạt dào lắm! Smile

Đây có lẽ là buổi gặp mặt offline vui vẻ nhất mà tôi có được từ trước đến giờ. Trước tiên phải cảm ơn diễn đàn Đamsan trước bởi đã cho tôi phát hiện ra một niềm đam mê, một thú chơi tao nhã,... từ cây sáo trúc, đã thay đổi một thằng từ trước đến giờ không quan tâm đến văn nghệ phải ...mềm lòng, trở nên máu me biểu diễn đến thế! (trước giờ em mới chỉ biểu diễn đồng ca Sur le pont D'avignon hồi lớp 1 thôi đó!)

Nghe tin offline, biết mình sắp được gặp gỡ anh em, sắp được tham gia đại hội quần hùng, khiến cho lòng gan ngũ tạng như mở cờ. Thật vậy, công việc chuẩn bị của tôi đã được lên kế hoạch từ trước đó 1 tuần. Thế là ta vác sáo, ta vác dùi ta về quê vui thú phong lưu đồng ruộng, chế tạo được vài cây sáo, con tiêu tạm coi là ổn đặng về thủ đô làm quà cho anh em.

Rồi ngày đó cũng đến, náo nức vô cùng, 6h 30' sáng tự dưng bật dậy, ăn ngay một bát xôi cho chắc dạ rồi cùng papa và NNriver đi ngay đến điểm hẹn với lỉnh kỉnh bao nhiêu đồ đạc, nhứt là cái con organ, bê là muốn sụm cả tay rồi...Tongue Tied

7h 30' đến nơi, đã thấy mọi người đến khá là đông đủ rồi, liền vác đồ đạc lên thẳng tầng 2 của TT văn hoá. Chà! vào cái khán phòng có điều hoà mát lạnh, đèn đóm sáng choang, nhạc dân tộc kêu xập xình, có cả sao vàng, khẩu hiệu, có tượng cụ Hồ,... mình nghĩ chắc chắn lần này off phải vô cùng hoành tráng.

Buổi lễ bắt đầu:

Changkifung lên phát biểu: kính thưa... giới thiệu các VIP...Cool

Để cho không khí trở nên sôi nổi, Detuvodanh, Sapin, Mãomèo lên biểu diễn, tóm lại là 3 anh em đều biểu diễn thành công mặc dù detuvodanh đọc bản nhạc vẫn hơi chậm nhưng nhìn tay nó múa ở trên sáo sao trông mà điệu thế! Yes

Vâng, đây có lẽ là sự "đặc sắc" của miền Bắc, bởi anh chị em tham gia đã có dịp được tiếp xúc với các tên tuổi lớn, anh Điều, anh Thuyên (gọi tắt là 2 anh Điêu Thuyền Big Smile), chị Trang, ...đều là đệ tử ruột của thầy Sơn, kế đó, anh em còn được giới thiệu thêm về những nhạc cụ dân tộc có 1 không 2, đậm đà bản sắc, âm thanh rừng rú, hoang dã: khèn thái, sáo mèo, T'rưng, pí...,pí..., cái sáo gáo (trông như cái tẩu), đàn bầu tre, P'rông,... nhiều không kể siết.

Lại còn bao nhiêu em gái đánh đàn nữa chứ, em thì tỳ bà, em thì đàn tranh, nhìn là thích cả tai lẫn mắt, chẹp Yes

Thú vị nhất là sau khi cái băng rôn Đamsan được căng ra cũng là lúc mọi người cùng nhau cắt bánh, cùng nhau lên sân khấu thổi và hát bài Hẹp pỳ bợt đầy Đám san. Đây thực sự là những giây phút ấm cúng, mọi người ai nấy đều thổi, ai nấy đều hát, loạn cào cào cả lên, nhưng mà vui, trông ai nấy đều rạng rỡ cả. Party!!! Cake

PICT0011.jpg picture by Tsapin

Sau cái lúc đó là phần biểu diễn cá nhân: Linh Chicken vẫn luôn là sự chú ý của mọi người, nhưng có lẽ do ôn thi vất vả quá, khiến hơi bạn ý hơi ngắn, thổi sáo nhát gừng. Nhưng được cái là bạn ý chơi arcmonica khá hay, bài Giao hưởng số 9.

Tiếp đó là phần biểu diễn của bác Alex, giai điệu vô cùng là du dương và mức độ "máu" của bác ý hôm đó hẳn anh em cũng biết rồi. Yes

Và sau đó là tôi cùng NNriver lên biểu diễn, đây có lẽ là dây phút thăng hoa nhứt của một đời con người, thật không uổng tối hôm qua ...tổng duyệt, ghép nhạc. Cool

Không khí của buổi lễ có phần trùng xuống thì đúng lúc đó anh VinhLe xuất hiện, đem lại Mùa xuân cho khán phòng, chà, trình độ quá, chân đập nhịp đều đều, kĩ thuật điêu luyện, thổi một mạch hết cả bài khiến cho chị Trang, người bảo vệ luận án tốt nghiệp sáo trúc bằng bài đó cũng phải xiêu lòng, ka ka Lightning

Cảm xúc đã trở lại khi 2 thành viên của diễn đàn viet guitar đến góp vui bằng tiết mục tình ca du mục, thổi hay quá xá, lại còn đệm đàn nữa, thiệt là lãng tử...

Còn rất nhiều tiết mục của Kmath, olala,... lần lượt được thực hiện... Changkifung nhìn lên đồng hồ: "Chúng ta sắp phải trả phòng rồi! Đề nghị mọi người ra thu dọn chiến truờng để tiếp tục tăng 2 tại vườn hoa Hà Đông"

Lúc đó là khoảng 11h 15, anh chị em hối hả dọn dẹp, một phần phải về sớm, một phần tiếp tục ra vườn hoa Hà Đông làm tăng 2...(Còn nữa) 

Page 20 of 25 (362 items) « First ... < Previous 18 19 20 21 22 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net