Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đoản Khúc Lam Giang

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Tuong Danh Posted: 07-18-2007 21:07

Mình sanh ra lớn lên ở Miền Tây sông nước cho nên mình rất mê tài tử Cải lương, bạn nào có note bản Đoản Khúc Lam Giang thì xin chỉ  cho mình với! xin đa tạ!!!

td

suong chieu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác có nhạc khúc bài này không. Post nghe thử.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Đoản Khúc Lam Giang là một bản nhạc Cải lương hình như do hai nhạc sỹ Văn Giỏi và Thanh Hải sáng tác không biết có chính xác không, cái dụ này lão tiengdanbensuoi rành lắm. Mình không biết cách post nó lên, nhưng biết nó ở trang web này nè:

http://amnhacviet.net/conhac/conhac.htm

Trong này có hai bài Đoản Khúc Lam Giang, trong mục " Hoà tấu Cải lương" thì Đoản Khúc Lam Giang và Vọng Cổ ; trong mục " Tấu Cầm Đoản Khúc" thì chỉ có bài chính không có xen Vọng cổ.

Bác thử vào đó nghe dùm nha! thanks!

suong chieu
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Trang web hay lắm , rất hợp với diễn đàn tụi mình. Em sẽ kí âm bài này , em và bác giống nhau quá. Đều thích nhạc miền NamZip it!

Các bác khác muốn nghe  các miền thì vào nghe. Đúng chất từng miền đấy.Đây là kho nhạc quý , mời các bác vào download làm tư liệu.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Vậy nhờ bác ký âm cho anh em nhé.

Thú thật mình có bản note bài này nhưng bản này là soạn cho guitar do nhạc sỹ Minh Lời ở Bến Tre viết. Lúc trước mình có gởi bài này cho bác saotruc xem, nếu có thể bạn hỏi bác saotruc thử xem. Mình tính post lên diễn đàn nhưng khổ nỗi trình độ vi tính mình giỏi quá nên không biết cách post, hơn nữa bản này lại không phải soạn cho sáo.

Nay nghe bác nói sẽ ra tay ký âm lại thì mừng lắm cảm ơn bác nhiều nhé!

suong chieu
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-02-2007 4:05
cái file của bác sáo trúc đính kèm hơi bị to nhỉ, em nhìn bị mất hết mấy khúc bên lề phải, cứ tưởng là tờ giấy bác scan bị mất hết một bên chứ, bài này hay quá, đúng là khoái thiệt đó, thanks các bác nhiều lắm, ai coi thấy thiếu 1 khúc như tui thì cứ bấm save image về là đủ hết!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác chịu khó kéo cái thanh trượt qua lại để xem, tui thì thích note nhạc to to 1 tí , vì mắt tui thuộc dạng "mơ huyền", còn không thì bác down load về máy để xem.
Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net