Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam mừng đầy tháng Damsan.net 19 tháng 7 - 2009

rated by 0 users
This post has 302 Replies | 8 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Từ phải qua: kokoro và em gái.

Từ phải qua: khỉ chị và khỉ em... hehe

Vấn đề bạn jan031985 nêu ra rất xác đáng. Xin lỗi các bạn mới, vì bữa đó mình phải đảm đương chân thư kí nên không dám lơi ra như lúc đầu giờ để hướng dẫn các bạn được. Hi vọng lần sau có thể "khoán trọn" vai trò thư kí cho bác "quạ sĩ" hay "wow-hở rốn" đặng chuyên tâm làm vai trò "hướng dẫn thổi sáo dạo" cho các bạn mới, có thể giải đáp thắc mắc riêng rẽ cho từng bạn.

Một phần quan trọng nữa là phải "điểm danh" các thành viên có mặt ngày hôm đó, đặc biệt là các thành viên mới, vì như vậy các bạn mới không có cảm giác lạc lõng, chơ vơ, bị "bỏ quên", tức là phải có hình kèm theo vài dòng giới thiệu về thành viên đó, như là nick, tên, tuổi, nghề nghiệp, nơi công tác, tình trạng hôn nhân... hehe. Rất tiếc là bữa đó mình quên không đem máy chụp hình và "biên bản" tường thuật buổi offline đã giao cho "bà nội" wow-hở rốn nên không thể đưa hình kèm chú thích như lần offline trước vẫn làm. Hi vọng hình ảnh và bài tường thuật của bác TK, lão rùa, MHM, wow-hở rốn và chú Tân đáp ứng phần nào kì vọng của các bạn.

Trong buổi này có các bạn mới tập cũng như tập đã lâu, tới tham dự off lần đầu như jan031985 (Niệm), thienthuymoc (tên thật lưu trong biên bản, đã có mấy bản nhạc biểu diễn đưa lên diễn đàn, bạn này chắc có công việc nên vô off chút là rút liền, nên hình như mấy bác cameramen, gọi tắt là caramel, chưa chụp), tieudao, bạn Long (chưa đăng kí nick), seabreeze và em gái, kokoro và em gái, bạn của thanhnhat, bạn của wow-hở rốn, 6 ace cùng cty với lão rùa (bị lão dụ dỗ đến coi xiếc thú và múa lửa...hehe), Nghĩa và bạn là cái anh "già già" đeo kiếng, hình như có dắt con theo thì phải.

jan031985 (Niệm)

seabreeze

em của seabreeze

thaonguyenVN (cùng cty lão rùa)

Bạn thanhnhat

tieudao

Bạn wow-hở rốn

Nghĩa (hay ra tập sáo và đá cầu cùng 2 bác caytruc và phudu): không thấy mặt mũi gì hết.

Đây, cái anh "già" đó đây, con thì không biết quăng đâu rồi !

4 người bạn này cùng cty lão rùa, em không biết tên, đề nghị lão rùa bổ sung gấp.

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

linh_2271991:
anh j j đó cháu 0 nhớ mặt , cũng 0 nhớ nổi nick, đã lặn lội đem dây sáo đó tới cháu :D

Nick của anh ấy là Hoangtrung75. Anh ấy có làm saó nhựa đấy bạn ạ.

Ngưỡng mộ đàn tranh và đàn tỳ bà của bạn và em gái. Có thêm những bạn gái tài năng, làm Damsan thêm tươi trẻ, sinh động hơn.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
men:

anh ơi anh thổi sáo hay quá nhận em làm đệ tử nha,em chưa biết thổi gì hếtBig Smile

Bạn nói anh nào, để họ còn biết mà mừng chứ. Mà bạn là ai vậy?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
thuong1:

@ chú Nguyễn Tân :  con là 1 thành viên của Đam San miền trung _ Huế, rất tiếc không thể tham dự cùng anh em toàn quốc Bắc Nam kỷ niệm vì lực lượng Damsan Huế quá mỏng. cháu cũng ngữơng mộ chú lắm. niềm vui là sáo, sáo là niềm vui

Ở Huế có anh Lãng tử thổi thay lắm đó, ảnh cũng có làm sáo và viết thư pháp kiểu chữ thảo trên sáo nữa. Ở đâu đó có bạn nào cũng đang truy tìm ảnh. Mây bạn liên lạc nhau tụ tập ban đầu vài người trước , rôi sau tự nhiên sẽ đông lên. Đồng thanh tương ứng, đồng khí tương cầu mà.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Không khí hừng hực, nghe tường thuật của mọi người thật sống động, giờ còn mỗi cây bút chiến trường Quasimodo nữa thôi. Tấm ảnh cuối chụp tất cả thành viên đẹp quá, ai cũng tươi như hoa. Mừng thành công của buổi gặp gỡ.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
ninja:

jan031985 (Niệm)

Xin đính chính bác Ninja, bác nhầm rùi, em đúng là tên Niệm nhưng ko phải người trong hình, bạn ấy là người ngồi kế em :|, trong số những hình bác up ở trên không có "cọng tóc" nào của em ở trỏng cả :(

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ngồi gần chị Wow với chị rùa, từ đó mà suy ra thôi, vậy xác suất 50-50 vì không biết ngồi bên phải hay bên trái ^^

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thuong1:

Hìhì bạn ơi, Chú Nguyễn Tân cũng đã hơi lớn tuổi rùi,hơn mấy bậc anh chị quản lí forum này cơ , chắc nếu bạn mới gia nhập Damsan nên chưa biết, chú mặc áo thổ cẩm dân tộc trong mấy tấm hình offline ấy. Chú Tân mà đọc được chắc vui lắm , chú trẻ ra mà lị.

vậy là anh nguyentan là chú to con nhất hả anh? có tác phẩm của mấy ae không post mau đi, hình nhiều rồi cho bọn em nghe đi

@nguyentan : chú cho con xin mấy bài chú thổi nghe nhé. chú cảm âm thồi hay là có bản nhạc ạ

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

bé gái ngồi kế bác Tieukiemgiangho là kimxuyenit. Offline 1 lần ở quán Bồng, đồng nghiệp với tui

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ThaoNguyenVN ngồi giữa, cũng là đồng nghiệp với tui, cô bé kế bên  là bạn của ThaoNguyenVN

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Người cầm máy hình đứng cạnh Tài là Khoa, là đồng nghiệp với tui.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Những lần offline trước, do ít nguời thì tui còn nhớ hết được. Kỳ này nhiều quá, đôi lúc cũng thiếu sót trong việc nói chuyện và chào đón các bạn mới. Tui chỉ chú thích mấy nguời đó thôi, đừng kêu tui chú thích tên máy người ngồi trên ghế phía sau nha. Sad
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

otcay:
Ngồi gần chị Wow với chị rùa, từ đó mà suy ra thôi, vậy xác suất 50-50 vì không biết ngồi bên phải hay bên trái ^^

Lúc đầu "chị rùa" ngồi bên trái wow, tui ngồi bên trái "chị rùa" còn bên phải wow là Tuấn (bạn - là con trai của wow ;)) ) thì phải. Ngồi kế "chị rùa" đồng nghĩa với ngồi kế kho sáo của anh rùa, và vì vậy đôi khi thấy ảnh hay "liếc xéo, trông lên thấy bảng treo" :D, không biết ảnh canh đống sáo hay canh chị rùa :">, chắc là canh đống sáo, vì thấy có mấy cây sáo trúc đẹp quá nên có mượn ảnh thổi thử (lần đầu tiên được thử 1 cây sáo trung quốc) :)

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Page 18 of 21 (303 items) « First ... < Previous 16 17 18 19 20 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net