Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam mừng đầy tháng Damsan.net 19 tháng 7 - 2009

rated by 0 users
This post has 302 Replies | 8 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Chú Nguyễn Tân tường thuật hay quá, như là đang phiêu du trong tiểu thuyết của Kim Dung tiền bối vậy! Buổi off miền nam thật ấm cúng, tình cảm !
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lần offline này hay ở chổ là đọan cuối, mọi nguời cùng hòa tấu. Và cũng nhờ vào có nhiều nhạc cụ nên nó hay. Cho nên khuyến khích anh em chơi thêm những nhạc cụ khác, nếu sáo không thì nghe nhiều sẽ đau đầu lắm. Buổi vừa rồi nếu mà thiếu guitar và bộ gõ thì chắc sẽ không hay và hào hứng như vậy. Những lần offline sau, mình sẽ lên danh sách một số bài dễ chơi và mọi nguời tập trước, đến đó cứ theo danh sách mà làm một tràng cho sướng. Những bạn không chơi được giai điệu chính thì chơi nhạc đệm hoặc tham gia bộ gõ. Khi chơi bài nào thì mình bầu ra một nguời chơi giai điệu chính và mọi nguời tập trung chạy theo nguời đó. Chơi chung thì không khí sẽ càng thêm ấm cúng và tình cảm.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Ý kiến của bác saotruc rất hay. Hôm offline tuy rằng mọi người chưa tập chung với nhau, nhưng khi tham gia hòa tấu tui lại có cảm tưởng như các bản nhạc đã được tập dượt từ trước. Nếu các buổi off sau mà có sự chuẩn bị trước, chắc chắn sẽ hay hơn.

Cuối bữa off hôm đó, vì mãi mê đi coi thú, coi xiếc nên không biếc mấy bác rủ nhau đi "off chai", mất đi cơ hội...phá mồi. Tiếc quá!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
jan031985:

Tiện đây mình xin có chút góp ý cho những lần offline sau:

Những buổi offline nhỏ của các thành viên đã "nhẵn mặt" nhau thì mình không nói, nếu có buổi off nào mà có những thành viên mới như buổi chủ nhật rồi, thì những thành viên chủ chốt nên để ý hơn đến những thành viên mới đó, nên phân bố chỗ ngồi xen kẽ, làm quen và giúp đỡ để những thành viên đó khỏi bỡ ngỡ, và tiện cho những thành viên mới đó có gì cần có thể hỏi, làm vậy những thành viên mới có thể hòa đồng thêm được phần nào. Chứ như buổi off rồi, mình ngồi trong "xóm thính giả" kế bên là "chị rùa" và wow_heron nên cũng chẳng dám nói gì :|, còn các bạn khác trong "xóm" thì không được ai cổ vũ, giúp đỡ nên cũng ngồi im nghe, "không dám hó hé".

Xin cảm ơn góp ý chân thành của bạn. Thực sự tôi cũng cảm thấy áy náy vì đã ko có quan tâm nhiều đến các thành viên mới, hỏi han, trò chuyện cho thân mật. Trong tất cả các lần off trước, tôi cũng thấy thiếu sót về điều này. Các bạn mới với tâm lý ngại nên ko dám hỏi han gì nhiều, thành ra có gì đó xa cách. Tôi cũng ko nhớ những bạn mới tham gia off là ai nữa. Cả buổi tôi lo ôm cây đàn ghita để đệm cho mọi người chơi nên cũng chẳng có trò chuyện với ai được. 

Cũng nhắn các bạn mới tham gia, chúng ta hãy mạnh dạn trò chuyện làm quen, các bạn có thắc mắc gì, có thể hỏi chúng tôi, chúng ta cùng nhau chia sẽ, Nếu các bạn ko hỏi thực sự chúng tôi cũng khó có thể bắt đầu nói chuyện cho thoải mái được. 

Lần sau có off vấn đề này sẽ được khắc phục. hy vọng các bạn sẽ cảm thấy thân thiện và hứng thú ở lại để cùng hòa tấu giai đoạn cuối của buổi off. Đó là giai đoạn hứng thú và có ý nghĩa nhất của buổi off, cũng giống như đi ăn tiệc cưới, mới uống vài chai chưa có sung nên ko ai chịu đăng ký lên hát, sau khi uống sung lên thì giành giựt nhau lên hát. Thế mới vui chứ Big Smile

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

đúng rồi!!! là kokoro đấy, gần 10h mình mới vào tham gia chung với mọi người. Sau này mình nhờ các bạn hỗ trợ mình tập sáo với nhé. thankyou

nơi bình yên là nơi lắng sâu...
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

wow_heron:
kokoro: bạn là bạn nữ mặc áo hồng đến sau á hả?

đúng rồi!!! là kokoro đấy, gần 10h mình mới vào tham gia chung với mọi người. Sau này mình nhờ các bạn hỗ trợ mình tập sáo với nhé. thankyou

nơi bình yên là nơi lắng sâu...
Not Ranked
tiểu cầm thủ

anh ơi anh thổi sáo hay quá nhận em làm đệ tử nha,em chưa biết thổi gì hếtBig Smile

men
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Big Smile sau khi tốt nghiệp đại học phải vào Nam off thử 1 phát mới được . chú Tân, anh Thoong , sáo trúc ,MHM .... mỗi người em phải bắt tay 1 cái em mới hả dạBig Smile
Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Cháu rất cám ơn chú Tân đã tặng cháu dây đeo sáo ạ, & anh j j đó cháu 0 nhớ mặt , cũng 0 nhớ nổi nick, đã lặn lội đem dây sáo đó tới cháu :D
11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Cám ơn bài viết của chú Tân .

Con xin bổ sung phần của mình .

Sáng chủ nhật vừa rùi 19/07/2009 em từ Bình Thạnh ko bít đươg , đã ra tới BX Miền Đông rùi đi xe bus tới Thảo Cầm Viên .

Sau 1 hồi đi lạc thì phone MHM và hỏi mọi người xung quanh nhưng vẫn ko tìm thấy . Thế là nhờ tiếng đàn của Saotruc , tiếng sáo của Thanhnhat123, Ninja , Tieukiemgiangho ... mà mò tới mái đình hehe . Gặp rùi thì tìm MHM ngay ,lấy áo ra thay tại chổ ( chưa có mem nữ nào)

Sau đó thì bạn luận về cây sáo thủy tinh với anh Hoangtube , MHM , saonhua , chú Nguyễn Tân . và sau đó đã mua 1 cây Sib của chú để làm sáo mẫu . hy vọng trong 1 tháng mình sẽ hoàn thành cây sáo này . Sẽ show hàng sau .

OFF hôm đó vui thật , nhất là lúc thổi tập thể , mặc dù chưa tập với nhau ngày nào . Em thổi hôm đó tới chìu lại thổi kèn . Căng cơ hoành ở bụng . Nhưng cảm thấy rất vui và ý nghĩa .

Xin đính chính lại nhé , con là htt viết tắt của  Hàn Thương Tử , 1 trong 8 vị của Bát Tiên . Thần sáo Hàn Thương Tử , 1 người đẹp trai , tài hoa thổi sáo hay , có 1 cây NGọc Tiêu của Ngọc Hoàng ban cho , có thể dùng tiếng sáo thần điều khiển mọi thứ . Còn con là htt xấu xí thổi gà heheh . Chứ ko phải là đệ tử Hàn Mặc Tử . Mặc dù con cũng rất thích thơ .

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Cậu này có vẻ mê truyện cổ tích Stick out tongue

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Thấy anh chị em ai cũng đẹp cả. Ước gi trong ảnh đó lại co mình nhỉ? Năm sau mình sẽ cố gắng có mặt. mấy anh nhanh nhanh post video lên cho ah em học hỏi và chia vui với chứ. Chuc Đam San ngày càng đông vui hơn.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nghe mấy bác kể mà thèm wá...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
các anh ơi sao chưa có video nào cho em nghe hết vậy, nhất là mấy bài cùa anh nguyentan
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Hìhì bạn ơi, Chú Nguyễn Tân cũng đã hơi lớn tuổi rùi,hơn mấy bậc anh chị quản lí forum này cơ , chắc nếu bạn mới gia nhập Damsan nên chưa biết, chú mặc áo thổ cẩm dân tộc trong mấy tấm hình offline ấy. Chú Tân mà đọc được chắc vui lắm , chú trẻ ra mà lị.

@ chú Nguyễn Tân : chú viết hay ghê,chắc chú dành hết tâm huyết tình cảm trong buổi off viết ra hết luôn, chúc chú luôn sức khỏe. con là 1 thành viên của Đam San miền trung _ Huế, rất tiếc không thể tham dự cùng anh em toàn quốc Bắc Nam kỷ niệm vì lực lượng Damsan Huế quá mỏng. cháu cũng ngữơng mộ chú lắm. niềm vui là sáo, sáo là niềm vui

Page 17 of 21 (303 items) « First ... < Previous 15 16 17 18 19 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net