Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam mừng đầy tháng Damsan.net 19 tháng 7 - 2009

rated by 0 users
This post has 302 Replies | 8 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

ninja:
Do tự thấy khả năng hạn chế và thời gian hạn hẹp, không thể gánh vác trọng trách được phó thác, em xin được miễn không tham gia thành phần ban tổ chức.

Chẳng biết chú như thế nào. Nhưng mà chú từ chối thì anh cũng chịu. Nhưng mà hôm trước cái vụ off bên woim, anh cũng hiểu tại sao. Tùy chú thôi, Nếu chú bận quá ko thể tham gia một tay thì cũng ko sao. Đành nhờ người khác vậy. 

Còn anh cũng mong anh em cùng nhau chung sức cho damsan ngày càng lớn mạnh. Cũng muốn dịp này anh em cả nước cùng tổ chức cho vui .

Tình hình này thì có thể tổ chức hai nơi. HN và TPHCM. Nếu các bạn muốn có trực tiếp thì anh em trong này sẽ bàn bạc về địa điểm thuận tiện để có thể trực tiếp giao lưu qua mạng. Ý kiến cũng hay đây.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ninja dạo này đỏng đảnh wa' ah` nghen !!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ninja:
Do tự thấy khả năng hạn chế và thời gian hạn hẹp, không thể gánh vác trọng trách được phó thác, em xin được miễn không tham gia thành phần ban tổ chức.

Thành thật xin lỗi bác Ninja, Tui đã không hỏi ý kiến bác trước. Vậy thì tui và  bác TieuKiemGiangHo đảm nhiệm vậy. Lúc trước thấy bác Ninja và Tieukiemgiangho đã tổ chức rất thành công kỳ offline vừa rồi nên cũng mong lần này sẽ thành công như vậy nên mới nhờ những thành viên sáng giá. Không biết trong các bạn tui đã đưa danh sách, không biết có bác nào từ chối nữa không. Đáng lẽ ra tui đã viết bài này sớm, tuy nhiên vì tới tối mới về nhà rồi internet lại không ổn định nên sáng nay mới trả lời được.

Offline mà online là một ý tưởng đã được một thành viên đưa ra nhưng chưa làm được. Nếu làm được thì tốt quá, tui nhiên chuyện này cũng rất khó. Vì điều kiện kỹ thuật còn nhiều hạn chế ví dụ phải tìm chổ offline có internet, đường truyền tốc độ cao, webcam phải có góc quay rông và độ phân giải cao chứ bình thường mình chỉ thấy mặt rổ thôi. và còn một cái quan trọng là âm thanh nữa. Nếu chúng ta không thấy hình được thì làm cầu truyền hình âm thanh cũng được. Nhưng nếu được thì trưởng ban tổ chức của 2 bên cố gắng tìm thử coi sao.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
muốn off kiểu online thì chỉ có vào quán cafe, em biết có mấy chỗ khá,chơi đc âm thanh tốt, nhưng đường truyền thì hên xui.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Các pác offline mừng đầy tháng damsan.net em rất muốn tham dự nhưng do điều kiên nên không thể vô sài gòn để tham dự được. Không biết anh em ở ngoài Hà Nội có tổ chức được không nhỉ? Nếu anh em ở ngoài Hà Nội mà tổ chức là em cũng nhào dô kiếm miếng chơi.híi. Phải chúc mừng sinh nhật damsan chứCake

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Danh sách tham gia góp vui :

1/ dam_me_sao :

- Bèo dạt mây trôi

- Nhịp cầu tre

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 07-03-2009 10:07

Ý Offline mà Online là em đề xuất .

Nếu có thể mấy bác có thể thuê 1 quán nước hay cafe có wifi ,mình mượn đường cáp mạng của nó lun .

Giờ toàn chơi cáp quan WIFI củng download ,upload của chục MB chứ ko ít .

Quan trọng là ổn định , em nghĩ cáp quang là ổn rùi,

Còn Webcam , camera mấy bác có máy ảnh nào kết nối laptop dc thì tốt cho chất lượng tốt hơn WC  .

Bật mí lun , em có 1 ổng thủy tinh = thạch anh rùi , trong suốt như pha lên , độ cứng thua Kim Cương thổi , ko có cây khoan nào khoan nổi .

Cách nhiệt tốt và chóng trầy , khó vở .,

Em lên HCM chơi là để làm nó bằng cách đặc biệt, Nếu có thể cho em đăng ký 1 bài với sáo thủy tinh trong suốt như băng độc nhất vô nhị .

Thanks mấy bác .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thanh_bt:

Các pác offline mừng đầy tháng damsan.net em rất muốn tham dự nhưng do điều kiên nên không thể vô sài gòn để tham dự được. Không biết anh em ở ngoài Hà Nội có tổ chức được không nhỉ? Nếu anh em ở ngoài Hà Nội mà tổ chức là em cũng nhào dô kiếm miếng chơi.híi. Phải chúc mừng sinh nhật damsan chứCake

lâu lắm mới thấy thanh_bt xuất hiện nhỉ, dạo này bác bay ra bắc rồi àh, ko còn ở NT với chú Thòng nữa sao, tui vẫn còn nhớ cái giọng sáo bắc ninh đặc sệt của bác, hi vọng đc gặp mặt một ngày gần đây. 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hắn về nhà làm trang trủ của  vêaxê đại tiền trang roài! vợ con vào rùi ko còn nhớ anh em đâu ! Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
thanh_bt:

Bỏ học chở tui về nhà,tối treo mùng cho tủi ngủ, thật khó để quên tiếng sáo Bắc Ninh.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Em xung phong dự thính nhé, trình độ cà tàng mà thổi chắc chắn là ăn dép rồi...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Tình hình bác thoong sao rui? Lâu ghê anh em mình không liên lạc với nhau, bởi công việc mà. Em ra ngoài Bắc từ đợt tết vừa rùi nên có người giới thiệu việc làm ở ngoài này, em thích quá, làm luôn không vào lại nha trang nữa.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
anh vẫn tốt, hic những có người xích cổ tại Nha Trang rùi, cho nên giờ muốn đi cũng ko được! Embarrassed
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Bác thoong làm em tò mò đấy nha. Ai đã xích cổ được bác vậy? Trình thổi sáo của bác dạo này chắc đã khác sưa nhìu lém nhỉ? còn em đây thì vẫn thế. nếu bác rảnh thì ghé thăm địa chỉ này nhé:

http://photo.timnhanh.com/bossthanh/hinh-anh/thanhthoisaodaihoi.35D37520.html

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Tui thấy thông báo nhưng vẫn chưa thấy thông báo thời gian và địa điểm, cũng không thấy sàn (ý lộn)  DamSan HN , với HP, Cần Thơ hay Nha Trang, hay nước ngoài... lên tiếng có tổ chức hay không. Mong có lời nói của các đại diện. Theo ý tui ta offline cùng ngày thui còn vấn đề có trực tiếp giao lưu thì có vẻ khó khăn cho nên được hay không cũng không sao. Mong các bác có thông báo sớm.

Lần offline này tui xin đăng ký 2 bài bằng đàn nhị để ủng hộ phong trào học đàn nhị. Big Smile

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Page 2 of 21 (303 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net