Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

e hỏi xíu nhé

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 0 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
caibao Posted: 06-28-2009 8:03
Em chưa mua sáo ,cũng chưa đi học sáo.Đợi shinichi xong việc rồi dẫn đi.Hôm qua về nhà.Thấy em họ thằng bạn có cái sáo,lôi ra thổi thử như video hướng dẫn,nửa ngày thì e thổi đc 7 nốt đầu.Nhưng mà đến quãng 2 thì e không thổi ra tiếng đc.E thấy ở vi deo a có nói là thổi mạnh hơn nhưng mà e thổi mạnh hơn thì thấy nó xì xì thôi à.Chả có tiếng j cả.Ai chỉ giúp hộ e với.E muốn tập thổi ra tiếng trước để sau đi học cho dễ
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Bạn đã thổi được 7 note rồi thì đi học thôi. Còn muốn ra tiếng thế nào nữa.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em thấy có 2 lý do :

thứ nhất : Do cây sáo đó quá " xịn "  . Em cũng từng có cây sáo trúc lên quãng 2 tương đương ém hơi sáo mèo Tone Hm Big Smile

thứ 2       : Thổi quãng 2 hơi phát ra phải mạnh cộng với nói theo kiểu em thì hơi phải  vào lòng sáo tương đối thoát ra ngoài nhiều quá xì xì là phải  . Mới có nửa ngày hấp tấp làm gì từ từ rồi khắc phục Cool

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Nói ra thật ngại, mình thổi 1 năm rồi mà thổi si2 vẫn bị ré
Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
mới thổi đc có 7 nốt đầu thôi à.mà e thấy trong video hướng dẫn anh ấy nói là mới tập thì thổi đc 15 nốt đầu.Chắc không phải tại em gà đâu.Chắc tại sáo em đểu đấy.hì hì.Còn đi học thì chắc tuần sau em mới đi đc.Bây h em đag ờ nhà ở thái nguyên.
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net