Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

giot mua thu

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 0 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thuybom Posted: 06-16-2009 2:52

anh em ơi có ai có bài giọt mưa thu ko cho mình với.bài này nghe hay va bùn wa

ngày trước diễn đàn mình có post mấy bài nhưng hông phải cho sáo,

có ai có bản nhạc cho sáo thi post cho anh em nhe

thanks

thuybom
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

bác phải post váo forum chứ.mà mỗi làn em post cho mọi người là em lại phai up vào photobucket mệt quá

tranhuucoc2009@gmail.com tranhuucochn@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

những bài như thế này khó thổi lắm. vì hai nguyên nhân.

1.sáo phải chuẩn một chút mới lên được do2.

2.Note cao quá, không biết thổi vào lúc nào và thổi ở đâu cho hợp. Cứ diễn bài này, chắc hàng xóm điếc tai. Ai mà ngồi cạnh thì chắc là tự tử luôn [:))]

chỉ có thể dùng ở những nơi không gian rộng một chút thôi.

Mà sáo vốn có lẽ là như thế. Khổ thân cho mấy anh sống chung trong cái phòng trọ chật hẹp của mình bây giờ [:))]

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
nguoi quen:

2.Note cao quá, không biết thổi vào lúc nào và thổi ở đâu cho hợp. Cứ diễn bài này, chắc hàng xóm điếc tai. Ai mà ngồi cạnh thì chắc là tự tử luôn [:))]

chỉ có thể dùng ở những nơi không gian rộng một chút thôi.

Mà sáo vốn có lẽ là như thế. Khổ thân cho mấy anh sống chung trong cái phòng trọ chật hẹp của mình bây giờ [:))]

Đúng là các bài có note cao thì hơi nhức đầu.cả về hơi người thổi và tai của người nghe

tranhuucoc2009@gmail.com tranhuucochn@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Cảm ơn huucoc nhé.Đúng là bài này có hơi cao thật nhưng hổng sao.hihi.nhưng công nhận là hơi điếc tai thật.

Mình vừa tập được bài: Tiếng hát giữa rừng Pacbo.hic.bài này hay thi hay thật nhưng làm phiền hàng xóm wa.hihi

khổ thân hàng xóm.hi

thuybom
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em có bản giọt mưa thu của thầy Sơn chuyển soạn cho sáo, thổi ko đau tai nhưng mỗi tội có 2 nốt giáng, chơi sáo 10 lỗ thì đỡ nhọc hơn

Em ko scan đc lên đây nên bác nào muốn cứ gọi cho em,số này nhé : 0915427889

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Ồ, thank bác nha.

Em vừa bắt đầu tập thổi bài này xong thì lại thấy bác share nhạc phổ Stick out tongue hay quá.

Các bác thổi mà thấy chói tai thì thử bấm theo cách này xem. Nốt đô 3 các bác thả ngón đầu tiên ra thổi, bịt năm ngón kia, nghe ngon ngay. Nốt si 2 thì bác bỏ 3 ngón trên bịt 3 ngón dưới, đảm bảo nghe rất hay Big Smile

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nguoi quen:

2.Note cao quá, không biết thổi vào lúc nào và thổi ở đâu cho hợp. Cứ diễn bài này, chắc hàng xóm điếc tai. Ai mà ngồi cạnh thì chắc là tự tử luôn :))]
chỉ có thể dùng ở những nơi không gian rộng một chút thôi.Mà sáo vốn có lẽ là như thế. Khổ thân cho mấy anh sống chung trong cái phòng trọ chật hẹp của mình bây giờ [:))]

Tất nhiên thổi sáo lên các note cá chói tai, tuy nhiên các note từ bát đọ 2 trở xuống các bạncó thể tập cách thu tỏa làn hơi tđể tiếng sáo nhỏ, như vậy sẽ bớt nhức đầu cũng như ảnh hưởng tới hàng xóm, cũng là một phương pháp luyenẹ hơi nữa, tập thành cái này thì đảm bảo nửa đêm thủi cũng không sao (tuy nhiên các note trên bát đọ 3 khó lên mà khó giảm tiếng lắm nên hầu như mình cũng ít khi thổi đc, phải thổi acacngf mạnh càng tốt)

Mà ai bảo bạn sáo tốt mới lên đc đo2, sáo nào cũng lên đc hết, có điều là âm có chuẩn hay không thôi, sáo tốt thì lên nhẹ mà âm không chói, chứ ở chỗ mình sáo 30k trở xuống thổi lên fa3 ầm ầm, mỗi tội quá điếc tai, nghe thằng Love'blue thổi nhiều h bị điếc 1 bên rùi, hehe

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

mình nhầm với do2 và do3 :D

cái cây sáo đầu tiên của mình, màu âm khá hay. Đến bây h có nhiều sáo rồi mà vẫn chưa cây nào có màu âm bằng cây ấy cả. Tiếc là nó chỉ lên được la2 là còn ổn...không lên được sol3 như sáo của chuthoong.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

mình thổi cao quen rùi hay sao mà ko thấy chói tai ấy nhỉ híc híc mấy bài hay toàn bài nốt cao thôi

anh vẫn hành quân, trăng sáng quê tôi, cũng hành quân giữa mùa xuân, cô gái vót chông ..............

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net