Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo nhưa tháo lắp

rated by 0 users
This post has 23 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt Posted: 06-14-2009 5:41

Trong bài làm sáo nhựa em đã đưa ra cách làm sáo tháo lắp .

Nay em làm sáo tàu bằng nhựa và tháo lắp được tiện viện mang đi . Do chưa có màng sáo , em dán băng keo thành sáo Việt Nam

TEST âm chuẩn lên tới Sol3 ( sáo C ) có quấn dây trang trí kiểu Tàu .

Tiếng sáo  còn gà , em chỉ mún chứng minh sáo nhựa vẫn chuẩn và dùng luyện tập bình thường ko mất hơi gì cả .

Chủ yếu là do người thổi thôi .Mặc dù không hay như sáo trúc nhưng cái này dể làm , nhanh gọn ( 20 phút /cây ) và lại rẻ tiền ( tính ra 1 cây chỉ có 1000 - 2000 VND ) . Dùng để tập hay tặng cho người mới tập thổi còn tốt hơn mua sáo chợ trời .

[youtube:rMCFQnlyHro]

Còn đây là cách làm đã hướng dẩn , nay post lại cho anh em thao khảo lun . Cây này màu xanh lam .Còn sáo tàu thì màu đỏ .

[youtube:AtZhdrLMm2A]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Chán quá......... cha nì thuyết trình sản phẩm mà lại đi diễn kịch câm ..........
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Sản phẩm đã đc hướng dẩn trong bài làm sao nhựa rùi Bruce Lee ơi . Để tui post chung qua đây lun co anh em tham khảo .

Chủ yếu là test sáo thôi . 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sao em thấy cây sáo nhựa nào của anh htt đều giống nhau như đúc. Anh không có cách trang trí nào khác nữa ahSad
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bạn nhóc tập sáo có cách trang trí nào khác cho sáo nhựa thì góp ý thử , chứ mình cũng bí cái đó đó. Thôi chẳng thà ko quấn dây sơn phết gì ráo Cool
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Không biết ở đây có bác nào học nghề mộc không, chạm nổi vào sáo thì đẹp phải biết đó!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Rất hay ! Cảm ơn bạn nhiều .
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

bạn HTT ơi. nghe nói là offline sinh nhật kì này bạn cũng lên Tp luôn phải hok ?

mình muốn nhờ bạn mua giùm mình mấy ống nhựa làm sáo được hok ? ở chỗ mình không có bán ống loại làm sáo Đô.

mong hồi âm của bạn ! Cảm ơn bạn rất nhiều !

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Lên TP mua lun bạn Thanhnhat ơi

1 ống 7k dài 3 m cưa ra rùi làm .

* Trang trí sáo có thế thôi , các bạn có thể dùng  ống nước xanh quấn 2 đầu sáo cho như sáo tàu .

* Thanhnhat lên TP ra tiệm điện gia dụng bán rất nhiều hiệu như Cadivi , Liah , Camel , Access ... có ji nhờ anh em dẩn đi mua. 

Tui chắc lên sớm đi làm hàng độc rùi, sẽ show cho coi he hehehe .Chứ mang từ Cần Thơ lên là CHỞ CỦI VỀ RỪNG

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

vâng dù sao cũng cảm ơn bạn hen !

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hí hí hay là bạn tranh thủ lên thành phố off với bọn em cho vui luôn nha, sẵn biểu diễn tiếng sáo cho em thưởng thức với Beer
sáo ! tình yêu của tôi
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

lên dự thính thì dc chứ em ko dám thổi gì bác ơi, toàn cao thủ tụ tập offline ko ah .

Em lên học hỏi là chính .

Mong được gặp anh em và học hỏi nhiều điều .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nghe đồn htt là cao thủ hơn chục năm harmonica thì phải, đem lên biểu diễn cho anh em lác mắt đi, ở đây chỉ có mỗi ttmd14 là thổi harmonica thôi, lên đây ko mang theo sáo kim cương cũng đc, nhưng ko đem harmonica là ăn đòn àh.he he he
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Cao thủ thì ko dám nhận anh Saonhua ơi . em còn gà lắm
Kỳ này lên mag theo cả 2 thứ sáo thủy tinh và harmonica .
vốn là em đi giao lưu Harmonica rùi ngay dịp em ở thêm vài ngày làm sáo và chơi Sinh Nhật Damsan lun .
Vậy anh sáo trúc cho em với bạn nào thổi Harp đăng ký bài Happy Birthday nhe . bằng Harmonica cho nó som tụ

Mún test skill em thì thử chiêu thằng đệ tử nè
Đệ tử của em :

http://www.youtube.com/user/hanthuongtu#play/uploads/4/pvdQU6Fj0_U

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
quá dữ dằn lun, he he he, đệ tử mà như thế thì sư phụ chắc còn cao tay phải biết,hê hê hê
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Page 1 of 2 (24 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net