Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thiên Long Bát Bộ

rated by 0 users
This post has 12 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt Posted: 05-15-2009 6:54

Bùn wa , em thâu nhạc tình huống phim Thiên long bát bô chơi

anh em cho nhận xét dùm , 2 tone Cây D và cây G 

Hiện em đang tập thổi dân ca và lý . Ướt mong thổi dc nhìu bài lý của VN , và thổi Lý Ngựa Ô hay như anh Saotruc ( có ai thấy anh Saotruc thổi Lý ngựa ô chưa ? )

[youtube:L45eGB_u6BM]

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Hyhy, bác thổi hay wa' ha, nhưng có điều là âm thanh hơi nhỏ chút, với lại khi thổi cây G, có 1 vài chỗ bác để hơi thừa chút, nghe xì xì, nhưng hok sao, vẫn hay, em vào Utube vote cho bác 5 sao đó, hyhy, và hem we^n để lại cm cho bác, ^^( ngẫm mình, cũng nhiu tủi đó mà....*_*)
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Sẵn Htt nói tới lý, xin nhắn anh hoangtube.

Hồi trước anh có nói tới Lý Lu Là . Thú thực em chỉ mới nghe bài đó 1 lần trên HTV mà nghe đc có....đọan cuối à . Tìm trên mạng thì ....tuyệt tích rồi anh ơi . Nếu anh có phổ kèm lời thì cho em xin, với lại.....hát hay thổi mẫu 1 cái :D

@ Htt : mèn ơi mới gắn miếng "ngọc bội" lên cây G trầm đó hả =))

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

nghe hay đấy htt ạ , mỗi tội mình chưa nghe bao giờ nên ko hiểu lắm , bài này có nhạc nền ko ? sao ko lồng vào?

mà bạn nhắc đến bài lý ngựa ô do saotruc thổi , mình chưa nghe bao giờ , bạn up lên đi cho mọi người nghe với

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bác thổi hay đấy rất tuyệt vậy bác có nhạc phổ bài này không cho em xin với

Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Thanks mấy bác , bài này em mò hok có sheett

Còn bài LÝ LU LÀ anh HOANGTUBE nói vô Mp3 Zing gõ Lý lu là thì ra 2 bài , bài thứ 1 là hoàng anh hát  Chính là nó đó. bài 2 thì hòa tấu .

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hình như bài lý lu là này có sheet ở trong quyển sáo trúc 6 (hay là 10) lỗ cơ bản và nâng cao thì phải tác giả là ai thì em không nhớ nhưng hình như mọi người đều biết (Hồng hồng, hay là Thái thái gì đó...)

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bài này thực ra Htt chưa thổi = phong độ cao nhất của ổng đâu . Chờ nghe thành quả tập luyện mấy bài lý xem Big Smile

@sapinT : Hehe, chắc chắn nó ko có trong cuốn 6 lỗ của Hồng Thái :)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Lý thì dag tập nhưng ko  bit có thành tựu ji ko ,

bài Lý Lu Là theo lời Tiengsaocodon nói hình như có dị bản , 2 hay 3 ji đó , Anh HOANGTUBE post sheet hay nhạc lên dùm lun 

bài này thổi thấy hok có cảm ji hết ehehehhe, nhưng bùn wa thâu chơi

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Trời ơi, hông phải , hông phải dị bản . Chỉ là nó nghe vui hơn thôi. Trên tivi bữa đó nhạc ko có rầu như của bà Hòang Anh, video clip thì là cảnh rước dâu pháo nổ đì đùng, đàng trai đàng gái bưng trầu cau rượu lễ đi rất vui .
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

htt:
bài Lý Lu Là theo lời Tiengsaocodon nói hình như có dị bản , 2 hay 3 ji đó , Anh HOANGTUBE post sheet hay nhạc lên dùm lun

Bạn có 2 lựa chọn:

Tải nguyên album của thầy Trung tại đây:

http://www.nghich.org/forum/showthread.php?t=12674

hoặc tải 1 bài "Lý lu là" trích trong album đó tại đây:

http://www.mediafire.com/?21ht2muaguv

Nhạc phổ bài này thì tui có, giờ tất cả bí kíp của anh Behe đều nằm trong tay tui, nhưng bạn ráng nghe rồi thổi theo đi, luyện khả năng cảm âm luôn, tui thổi bài này cũng không có đọc nhạc phổ. Chừng nào bạn thổi không được thì tính tiếp.

TB: Mà khuyên bạn muốn thổi dân ca cho hay thì trước hết hãy tôn trọng tiếng Việt, viết cho đúng chính tả và không dùng ngôn ngữ chát !

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ninja:

Nhạc phổ bài này thì tui có, giờ tất cả bí kíp của anh Behe đều nằm trong tay tui, nhưng bạn ráng nghe rồi thổi theo đi, luyện khả năng cảm âm luôn, tui thổi bài này cũng không có đọc nhạc phổ. Chừng nào bạn thổi không được thì tính tiếp.

Hahaha, anh Ninja nói câu này với Htt là nhầm người rồi . Htt đó giờ nó tòan cảm âm rồi mò ra bài hát chứ có thèm xem phổ đâu Smile . Nó xin sheet chỉ để có cái mà biết trong trường hợp ko tìm ra nhạc để nghe mẫu  í mà ^^.

Nói riêng về nhạc của thầy Trung này. Em không dám mò theo khi chưa nghe bản gốc có lời . Vì từ bản gốc mình được tự do chế thêm 1 chút. Chứ thầy T.T.Trung này chuyên gia thổi chế thêm quá xá sẵn rồi , thổi theo nữa chắc nó ra bài Lý Lu....Lạ ^^

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh Ninja kêu em nhìn sheet mà thổi thì kêu chết còn hơn .

mặc dù em học nhạc lý hồi lớp 1 tới giờ nhìn sheet thổi bình thường nhưng vẫn thik mò hơn 

Em có khả năng cảm âm khá à , nghe 1 -2 lần là thổi theo liền hà .

Không bít ai dùng ngôn ngữ chat để nói , nếu có dùng thì em xin lỗi .

Sáo trúc Việt Nam phải chơi nhạc Việt Dân Ca ,Lý ...

chơi mấy bài nhạc trẻ dù hay cũng không thấy hết cái hồn cái hay của nó . 

Ví dụ có du khách nước ngoài đến Việt Nam chơi thì mang sáo trúc ra thổi dân ca lý hay hơn mấy bản Hoa nhìu .

Page 1 of 1 (13 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net