Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Hỏi] Cách chọn Động Tiêu và Sáo cho tốt?

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bác phải biết là động tiêu thổi dọc, nên nó có huyệt khẩu thổi ở trên đầu hình bán nguyệt, gồm ít nhất là 6 lỗ ( tiêu VN ), có 1 đến 2 lỗ ở phía sau, và 4 đến 5 lỗ phía trước, còn sáo mèo thổi như sáo ngang, chỉ khác ở bộ nốt, và đặc biệt là ở huyệt khẩu ko phải là lỗ mà là một lưỡi gà bàng đồng hinh tam giác cân, bac nên coi lại hình ảnh của tiêu bên topic khác trên diễn đàn đã có.Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:
To bddn2002: hiện giờ chỉ có sáo TQ thì có thể đáp ứng các tiêu chí trên, còn hiện giờ tui cũng chưa có một cây sáo VN nào đạt cả. Được cái  này thì không được cái kia. Nên giờ tui cũng chán rồi không tìm nữa, mình phải cháp nhận thôi.

ha ha ha, đọc lại cái câu này của bác rùa thấy tức cười quá, bây giờ thì bên cạnh bác lúc nào chả có 1 núi sáo toàn xếp vào hạng siêu siêu tốt, nguyên 1 lò sáo bên cạnh bác rồi, mà giờ em thấy ít khi nào bác cầm mấy cây trung quốc nữa gòi, chỉ toàn cầm cái cây Đệ Nhất Địch vác tới vác lui, hôm trước mò xem tí, bác nhìn em thấy ớn, cứ như là me ăn cướp thó mất của bác ấy...he he he

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Page 2 of 2 (17 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net