Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cảm Vấn Lộ Tại Hà Phương - ( Động Tiêu D - Version Karaoke Starzing )

rated by 0 users
This post has 26 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn Posted: 04-19-2009 20:41

Diễn tấu : tieukiemgiangho

Địa điểm : nhà Lee hói

quay phim : Lee hói

Hậu đài ( kiêm sai vặt ) : Ninja

[youtube:IE7nYYsJDeA]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
Anh thổi hay quá ^^ mà cây tiêu này là tiêu TQ hả anh, mua bao nhiu thế ạ.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bài này tớ nghĩ cần vui tươi, réo rắc sẽ hay hơn => thích hợp với sáo hơn tiêu ( chỉ là cảm nhận cá nhân) . Dù sao thì bác Tiêu Kiếm trình bày rất tình cảm. 
Cảm ơn đời mỗi sáng mai thức dậy Ta có thêm người nữa để yêu thương.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em nghĩ là sáo thì nó ko có có hợp tone với cái beat này , nếu sáo thì phải có đệm riêng.

Bản này anh Tieukiemgiangho làm xung quá xá , ngày xưa 4 thầy trò mà có lưu bài này trong dtdt, mở suốt dọc đường đi chắc chỉ 1 tháng là đến nơi Big Smile

Có chiêu này em bảo đảm còn hấp dẫn hơn,lúc mà đến khúc đệm giữa bài, thay vì đứng không, anh múa cây tiêu như Đại Thánh múa thiết bảng thì hay biết mấy Yes

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Một tràng pháo tay cho những con người...dũng cảm, dám nghĩ dám làm và thành công !

HTB tui chưa từng thổi bài nào cho hết, vì hay....wên note lắm, vậy mà tiêukiemgiangho thổi hết cả bài mà ko cần nhìn nhạc phổ, cao siêu thật !

Lưu ý mọi ng là bác này cầm tiêu ngược nha, tay phải để trên tay trái để dưới.

Nói chung về phần nghệ sỹ thì hay quá, nhưng phần mixer thì quá bèo. Âm thanh karaoke át hết tiếng tiêu. Âm sắc tiêu không rõ mà bị méo do thu âm. tiết tấu nhanh quá nên khó rung nhấn đc các đặc điểm của tiêu nên ng nghe cảm thấy nếu thổi sáo thì hay hơn. Thực ra bài này nếu chậm lại 1 chút và để microphone sát với cây tiêu thì sẽ hay hơn nhiều lắm.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Cảm ơn mọi người nhận xét, Thực ra bài này tempo nó nhanh quá, nhưng ko biết cách nào giảm, vì nhạc beat trên mạng, ko điều khiển được. Nó nhanh quá nên vừa kết hợp rung hơi trong khi thổi, vừa ngắt nhịp nhanh cho kịp nên ko phát huy được cái rung hơi cho dài, vì khi dài ra thì trễ nhịp. mất hết cảm xúc của nó. Thực ra bài này phải thổi sáo nhanh. reo vui thì hợp hơn. Lấy tiêu thôi với bài này thì hơi nghịch tai một chút. Chỉ tiếc là ko có nhạc beat trữ tình để mà chơi cho hợp. Với lại ko biết tại sao lần này thu bị rè và tạp âm nhiều quá. Mất hết tiếng rung của tiêu rồi. Bị ồn ào nhiều quá và tiếng tiêu bị vỡ nhiều.

Thực ra những bài này tôi chỉ cảm âm mà thổi thôi. Tại vì tôi ko bao giờ học nhạc lý nên dễ dàng biểu hiện cảm xúc theo bài nhạc, vì bài nhạc nó nằm trong tiềm thức của tôi rồi, Tiêu chỉ là dụng cụ để biểu hiện cảm xúc của nó thôi. 

Cũng giống như ta thuộc lời hát, thay vì hát bằng miệng thì ta dùng tiêu thay thế. Đó là cách luyện thổi của tôi. Luyện thành phản xạ của bản thân rồi nên khi nào chỉ cần thuộc giai điệu bài hát thì có thể dễ dàng chơi theo nó mà ko cần phải học nốt nhạc. 

Vì thế đừng ai hỏi nốt nhạc bài đó như thế nào, Tôi thực sự ko biết nó ra sao cả. 

Tôi nghĩ các bạn cũng sẽ thổi được như vậy và còn hay hơn nữa, Nhưng quan trọng là các bạn ko quen phối hợp với dàn nhạc, phối hợp với nhạc nền sao cho nó hòa vào bài nhạc, Đó chính là điều khúc mắc lớn nhất của các bạn đó. .

Khi ta thổi một mình thì có thể tự do nhấn nhá, kéo dài thêm nốt cũng ko sao, Nhưng khi chung với dàn nhạc, hay độc tấu mà có dàn nhạc đệm theo thì các bạn lại bị rớt nhịp nhiều. Cái này thì phải biểu diễn nhiều mới có thể quen được.

Chúc các bạn tập tốt.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Hbữa thâu mấy bài kia em thấy LCD hình như 19inch thì phải, sao jờ lại xài màn hình to đùng này vậy bác lee, ax...bán rùi a?

Hình phạt của Spammer

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Hi bác Tiêu kiếm, em cũng tập như bác đấy. Bài nhạc nào em chưa nghe kĩ thì không thổi được. Nhưng nghe kĩ rồi thì không cần nhìn bản nhạc. Mỗi tội là thời gian tập sáo chưa lâu, nên là trình độ vẫn còn non kém. Mong các bác chỉ bảo thêm, thanks các bác nhìu!
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Bác làm ơn cho em xin sheet nhạc của bài này được k ah?
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Link đầu tiên hỏng rồi bạn ơi,bạn check lại rồi cho mình xin cái sheet nhé. thanks bạn nhiều

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cám ơn bác nhiều lắm
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
Càng nghe càng kết tiêu hơn sáo, mình là người mới mong các bạn dạy dỗ thêm.
Trình gà học đòi thổi sáo
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
theo em thấy cây tiêu bác tiêukiếm xài là tiêu tàu 10 lổ nhỉ
Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Page 1 of 2 (27 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net