Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thành lập lớp học sáo!

rated by 0 users
This post has 23 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
tuanninh Posted: 04-15-2009 21:53

Hiện nay ở nhà văn hóa Định Công, Thanh Xuân, Hà Nội có lớp dạy sáo nhưng tình hình là có rất ít người đăng ký (03 mạng trong đó có mình,hi) nên không thể thành lập được. Bạn nào các khu như Bách Khóa, Xây Dựng, KTQD có chung niềm đam mê với mình thì đăng ký ngay để học nhé. Alô cho mình để đăng ký học, càng sớm càng tốt.

Mình là Triệu Tuấn Ninh, ĐT: 0986 71 71 60.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác cho biết cụ thể: học phí, thời gian học, địa điểm (tui chưa biết nhà văn hóa Định Công ở chỗ nào cả), thầy dạy nhé.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Oa, mình cũng không biết thầy nào dạy nhưng chị nhân viên ở đó bảo là thầy ở nhạc viện hay trường quân nhạc gì đó mà. Học phí thì khoảng 15000k/th thôi, học tuần 2 buổi bắt đầu từ 17h30 (học ở nhà văn hóa nên rẻ hơn chỗ khác). Nếu tính từ đường Giải Phóng thì đi vào khoảng 1,5km bắt đầu từ siêu thị Thành Đô. Ok?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Siêu thị Thành Đô có lẽ mình biết, nhưng cũng chưa qua đó lần nào cả, thực sự thì mình rất máu me cái vụ này, hôm nào đó mình sẽ cố qua đó  một buổi nhé, có thể mình đến sớm, đẻ về phỏ biến cho các bạn khác, hì, thời gian bây giờ gần lúc thi nên chắc không ổn lắm cho các bạn SV tụi mình, với mức giá đó mình đảm bảo với bạn sẽ có nhiều thành viên qua đó đăng kí, nhưng cái kẹt nhất vẫn là thời gian thi này, sẽ cố gắng liên lạc và qua với bạn trong thời gian ngắn nhất có thể Music

P/s: cha nội ơi, 15000k/ tháng thì anh em đamsan ta mỗi người bán vài ngôi nhà rồi đầu tư cho em đi học nhé, về em sẽ...kể cho nghe, hehe.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hình như nhà văn hóa Định Công là ở khu đô thị mới Định Công, nếu đúng thì gần nhà tôi, nhưng học lúc 5h30 thì hơi khó rồi. Đến gần giờ ăn lại còn vác sáo đi chơi bời, ko cơm nước dọn dẹp gì chắc 3 bữa bị đập sáo quá.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

ngày trước mình có học ở đó, nói chung là sinh viên nhạc viện giảng dạy đàng hoàng, cũng có bài bản lắm đó, học phí thì khoảng 40k/buổi nếu ít người còn nhiều thì chắc khoảng 20k. bà con tập hợp lại thì sẽ được khuyến mại đó.

nói chung đó cũng là địa chỉ hay để học sáo.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

bạn tuấn ninh bảo 15000k/thang là bao nhiêu đấy??

hiện h lớp đã bắt đầu chưa thế

nguyễn
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

15000k một tháng =15 triệu đó.

Mình vẫn đang phân vân, cho rằng bạn viết nhầm 150.000 thành 15000. Nếu học phí chỉ có 15k thì mình đăng kí luôn. Tuy nhiên sắp tới phải đi học tiếng ANh buổi tối. Phải chờ xem lịch học thế nào đã

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chắc là 150k/tháng, vì tuần 2 buổi, tháng 8, 9 buổi thì tầm 15k/buổi, quá rẻ rồi, chứ 15k/tháng chắc thầy dùng không khí để sống quá :))
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

còn tùy thuộc vào số lượng người tham gia, càng đông càng rẻ, càng đông càng khí thế, nhưng nói chung nên chuẩn bị trước tinh thần rằng mình muốn học cái gì, mình sẽ luyện tập như thế nào, nếu không thì giống cưỡi ngựa xem hoa lắm.

tuần 1 buổi 1 tiếng là quá nhiều, cái bạn học được phải được thực hành, nếu cứ đến học nhiều phần lớn nghe thầy thổi và giới thiệu suông thôi. Mình học ở đó đúng 1 tháng và mất gần 2 năm mới thấu hiểu được phần nào lời ông thầy nói. 

theo kinh nghiệm nên nói chút ít thôi, có gì sơ suất và chủ quan mong bà con bỏ qua.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hí hí vụ này hay đấy, hôm nào bác cho em theo chân xem ông thầy dạy thế nào, nếu được như thầy Sơn thì em theo luôn từ nhà em đến đấy chắc cũng tầm 5 km thui

Mà sao lại học vào cái giờ oái oăm thế ạ, thỏi sáo là ko được thổi lúc ăn no hay lúc đói, cái giờ ấy thì người còn gì nữa đâu thổi giữa trừng ngất ra đấy thì sao

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Not Ranked
tiểu cầm thủ

chỗ mà mọi ng bảo là ở đâu nhỉ :D, em ở khu Bách Khoa mà ko biết lun :D

Cuộc đời là bất phương trình Bao nhiêu ẩn số bấy nhiêu bực mình
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Khánh Phan:

Thì nào có ai biết đâu hả bác, em cũng ở gần đấy mà cũng có biết cái gì đâu

Cái hôm em đi xuống Hà Đông, trên đường gần viện 103 có nhìn thấy logo quảng cáo về lớp dạy ocgan, piano, sáo trúc, vì vội quá nên ko kịp nhìn kĩ, hôm sau quay lại thì chẳng thấy đâu ko biết là lớp học ấy nó ở đâu nữa hicccccccccccccc 

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Khánh Phan:

Theo đường Giải Phóng, đi hết qua cầu vượt Vọng cứ đi thẳng, khoảng 3km, bên phía tay phải bên kia đường tàu là ĐỊnh Công, không biết lớp học có gần đó không.

Bạn Khánh Phan hình như không sử dụng nick yahoo thì phải. 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Shinichi:

Hí hí vụ này hay đấy, hôm nào bác cho em theo chân xem ông thầy dạy thế nào, nếu được như thầy Sơn thì em theo luôn từ nhà em đến đấy chắc cũng tầm 5 km thui

Mà sao lại học vào cái giờ oái oăm thế ạ, thỏi sáo là ko được thổi lúc ăn no hay lúc đói, cái giờ ấy thì người còn gì nữa đâu thổi giữa trừng ngất ra đấy thì sao

thầy dạy thì chưa chắc cố định đâu, thường là sinh viên năm thứ 3, hoặc người mới ra trường, kinh tế chưa ổn định thì họ mới đi dạy kiểu như thế thôi. Việc dạy có bài bản hay không, không phụ thuộc vào người dạy có giỏi hay không mà phương pháp truyền đạt có phù hợp với đối tượng học hay không mà thôi, cũng giống như bạn thấy bác Sơn dạy hay, còn mình thấy không phù hợp, khó hiểu ... nói chung là tùy vào từng người, các bạn cứ đến học phù hợp thì theo không thì coi như học thử nghiệm một tháng thế cũng không tốn kém mấy.

Page 1 of 2 (24 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net