Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đua ngựa

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 1 Follower

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
admin Posted: 10-24-2006 9:48

[YouTube:cZKSyL8A7Ak]

một clip hay trên youtube Geeked 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Con nhỏ đánh bài này còn nhỏ quá, kéo nhị chưa hay. Mấy bác nghe kèm thêm bài này cho sướng lỗ tai:
Sinh tại miền Gia Định Việt Nam vạn nẻo đường Đời nửa say, nửa tỉnh Nơi đâu là quê hương?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đúng rồi! một số kỹ thuật cô bé này còn chưa làm được nữa. tui cũng nghe bài này do 2 người chơi rồi. nghe sướng lắm
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bài này của bác tiengdanbensuoi post, không biết đã xử lý như thế nào mà nghe không còn rõ âm của nhị nữa. nghe như organ nhái. đoạn đánh dây cũng không hay và ngay cả đoạn giả tiếng ngựa theo tui là chưa đạt. để tui lại tìm lại trong đống hổn độn của mình coi còn bài này không.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

cac bac' oi ,em nhin be' nay` an mac giong' nguoi` TQ qua'! Kieu nay` chac' nhac cung nhac trung not'! Vay minh cung nghe nhac ta di !

http://www.nhacso.net/Music/Song/Dan%2DToc/2006/02/05F603CB/  day la bai ba con ngua ( nhac ta chinh' goc' day')  hi' hi' ..........

---------------------------------------------------------------------------------

Anh ye^u em ho*n ye^u sao' nhu*ng anh ye^u sao' tru*o*c' ye^u em !

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Em bé này không phải ăn mặc giống người Trung Quốc mà em này là người Trung Quốc bài "Đua Ngựa" này là bài nỗi tiếng của nhị hồ.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Lão mới kiếm được bài Đua ngựa do nhóm nhạc TQ khác đánh đây, mấy bác nghe thử đi. Còn nếu thích coi clip thì nói, lão sẽ post lên luôn.
Sinh tại miền Gia Định Việt Nam vạn nẻo đường Đời nửa say, nửa tỉnh Nơi đâu là quê hương?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ít ra thì cũng như bài này, nghe rõ đúng là tiếng nhị hồ hơn. Tuy nhiên nhóm nhạc này đánh theo một phong cách khác so với những người trước. đã bỏ đi một đoạn búng dây thay vào là một đoạn đánh vĩ (tui không biết tên mấy kỹ thuật này, nếu bác nào biết thì giải thích giúp luôn) và thêm một  đoạn dài chạy ngón giống hệt một đoạn chạy ngón  trong bài Cuồng Dã Phi Tuấn Mã Đồ
Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net