Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thất vọng về 1 damsan ngập tràn spam!

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Stupid Posted: 04-02-2009 8:47
Có lẽ damsan.net là diễn đàn duy nhất của Việt Nam mình nói về sáo 1 cách chi tiết cụ thể nhất, lúc đầu mình cũng rất thích vào trang này mỗi ngày, tuy nhiên từ khi đã "tỏ lối vào" thì mình cảm thấy nó thật nghèo nàn, các bàn luận sâu sắc thì càng ngày ít đi, thành viên mới vào thì spam lung tung cả lên. Damsan nên đổi thành damspam, vì sự bất lực và thờ ơ của các mod và admin!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Mời bạn Stupid phát biểu cao kiến, chứ chém gió thế này tớ chém được vài chục topic 1 ngày là ít Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Mình chỉ là không hiểu được đường lối phát triển của damsan thôi, damsan là 1 forum tán gẫu về sở thích thổi sáo hay là 1 forum nghiên cứu, tìm hiểu về sáo???
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hĩ hĩ  gửi Stupid.

theo dõi cái này phải có quá trình mới nhớ được

nhiều lúc khó lắm chứ bạn tưởng dễ à

1 : thành viên post ko đúng địa điểm

2: vi dụ: đang bàn luận mua con sáo này sáo kia, cũng phải hỏi luôn, kiểu cách, chất lượng, cách liên lạc,

đôi lúc còn post luôn cả hình, cả đoạn thổi để xem con sáo đấy ưng ý ko,

chẳng lẽ bạn định bán 1 con sáo mà chia làm vài mục để bàn luận và post âm thanh của nó lên àh

3: diễn đàn là bàn luận, thưởng thức nghe ngóng, và nhiều nhiều thứ khác nữa

4: bạn nên theo dõi dài dài mới hiểu được, ko phải cứ vào 1 phát là bạn tìm được ngay thông tin mình cần đâu.

Hĩ hĩ

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Hĩ Hĩ

vừa post xong.

quay lại ko thấy Stupid online gì cả.

ko lẽ bạn ấy quá thất vọng rồi ạh.

Lạy chúa tôi. Amen

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Forum mình mà có đc cái Shoutbox thì sẽ giảm đc rất nhìu topic, bài viết lệch mục đích .

Lần trước, shoutbox ko đòi hỏi username nên loạn cả lên --> bị dẹp. Sao lần này ko nhờ các cao thủ IT làm cho cái shoutbox khi muốn chat phải dùng đúng nick của từng thành viên ---> Hết phát sinh vấn đề.

Em đề nghị như vậy.

Còn các mem mới thoải mái quá nên spam nhìu ---> tùy quan điểm BĐH xử lý thế nào, thực ra em thấy các anh đều hiền lành tốt tính cả nên chắc cũng ko có bàn tay sắt Stick out tongue

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tớ ko phải mod của Damsan nhưng theo tớ nghĩ thì thế này: đây là một diễn đàn, nghĩa là nơi để mọi người vào thảo luận. Vấn đề đáng bàn là ta sẽ thảo luận cái gì (chỉ nói riêng về sáo thôi nhé, các mảng khác đang xây dựng nên chưa bàn tới). Nhưng trước khi bàn tớ nghĩ có một điều đáng suy nghĩ là nên chăng bạn Stupid hãy góp ý với thái độ xây dựng, chứ đừng ra vẻ trách cứ anh em mod trên này làm gì. Nên nhớ là chỉ từ 1 topic bên TTVNOL các anh Lee, saotruc và nhiều người khác nữa đã tự nguyện chịu tốn công tốn sức, thời gian và cả tiền bạc để tạo ra 1 diễn đàn lớn thế này để có thể giúp mọi người có thể san sẻ đam mê với nhau, cho nên đừng chỉ ngồi đó ta thán mà nên nghĩ cách chung tay xây dựng tiếp

1/ Với người mới tập thì họ cần gì ở một diễn đàn đủ tốt

- Các topic hướng dẫn tập luyện cơ bản (đã có)

- Nơi tán gẫu giao lưu với bạn bè (đã có)

- Tài liệu (đang xây dựng)

2/ Với người tập ở trình độ cao

- Thông tin tới các nơi tập luyện tốt (đã có)

- Nơi giao lưu và tìm bạn tập thường xuyên (đã có)

- Nơi trao đổi kinh nghiệm trình tấu ở trình độ cao (đang xây dựng)

3/ Với dân chuyên nghiệp (đoạn này chưa nằm trong tiêu chí xây dựng của Damsan ?!)

4/ Dân chế sáo: đoạn này thì Damsan là số 1 rồi, khỏi bàn nữa đi 

Đấy, tớ gạch mấy đầu dòng, mời bạn Stupid gạch tiếp Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Dạng nhân vật này gặp hoài, gặp chán chê đến nỗi đê mê luôn, lâu lâu lại có 1 spamer hô 'DS cùi...' hay đại loại thế. Mong các bạn (kể cả những bạn mới) vui lòng ngừng hành động này lại, bởi DS có nhiều cụ ẩn danh, tài vốn thuộc loại siêu nhân nhưng chưa tiện khoa trương cho thế gian mãn nhãn.
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ĐamSan không cầu toàn và đặt tiêu chí phổ cập rộng cho nhiều người biết về sáo trúc và các thể loại khác Vì vậy xu hướng phát triển hiện tại đang ổn định và phù hợp với Đam San. Đây cũng là sân chơi chung của mọi người nên tất cả đều có quyền thảo luận hay nói về vấn đề họ thích miển sao không vi phạm nội quy là đc. Mọi người cũng không phải tất cả là dân chuyên nghiệp nên không đặt nặng vấn đề bài viết có kiến thức chuyên sâu . Và diễn đàn Đam San đặt hy vọng vào tất cả thành viên cùng xây dựng nội dung từng ngày một nhiều và có ích hơn. Nếu bạn có tinh thần tham gia sân chơi thì nếu có gì hay thì share cho mọi người chứ đừng đứng đó mà ca thán này nọ khi không vừa lòng. Chẳng khác nào khi phát biểu những lời đó bạn vô tình đã phủ nhận toàn bộ công sức bao lâu mà các thành viên gầy dựng nên Đam San này.

Và cuối cùng xin gửi bạn lời nhắn là nếu tham gia thì Đam San luôn rộng cửa chào đón, nếu không thì mời đến chổ tốt hơn để học hỏi thêm cho bản thân. Bạn có thái độ góp ý thẳng thắng thì Đam San xin cảm ơn rất nhiều, chứ ngồi đó chê bai chỉ trích trong khi không đóng góp bài viết có ích nào thì BQT xem đó là các topic spam và xóa trong vòng 24h .

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
1 cái box chat thì có gì khó khăn gì chỉ chèn vài dòng code, mình nghĩ chúng ta nên tạo một topic là tán gẫu trong đó sẽ chèn code box chat này vào thế là ổn, hoặc các bạn nên để lại nick name yahoo để có ai muốn gì thì cứ tới nick mà hỏi ^^ thế là xong.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Có nick hết roài mà pác ui, bác qua topic giới thiệu bản thân check hàng nhá!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
music_heal_mysoul:

ĐamSan không cầu toàn và đặt tiêu chí phổ cập rộng cho nhiều người biết về sáo trúc và các thể loại khác Vì vậy xu hướng phát triển hiện tại đang ổn định và phù hợp với Đam San. Đây cũng là sân chơi chung của mọi người nên tất cả đều có quyền thảo luận hay nói về vấn đề họ thích miển sao không vi phạm nội quy là đc. Mọi người cũng không phải tất cả là dân chuyên nghiệp nên không đặt nặng vấn đề bài viết có kiến thức chuyên sâu . Và diễn đàn Đam San đặt hy vọng vào tất cả thành viên cùng xây dựng nội dung từng ngày một nhiều và có ích hơn. Nếu bạn có tinh thần tham gia sân chơi thì nếu có gì hay thì share cho mọi người chứ đừng đứng đó mà ca thán này nọ khi không vừa lòng. Chẳng khác nào khi phát biểu những lời đó bạn vô tình đã phủ nhận toàn bộ công sức bao lâu mà các thành viên gầy dựng nên Đam San này.

Và cuối cùng xin gửi bạn lời nhắn là nếu tham gia thì Đam San luôn rộng cửa chào đón, nếu không thì mời đến chổ tốt hơn để học hỏi thêm cho bản thân. Bạn có thái độ góp ý thẳng thắng thì Đam San xin cảm ơn rất nhiều, chứ ngồi đó chê bai chỉ trích trong khi không đóng góp bài viết có ích nào thì BQT xem đó là các topic spam và xóa trong vòng 24h .

lâu lâu mới thấy anh Tuấn nói 1 câu nghe được! Đồng ý luôn.

ForQuel'Thala
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
có nhiều người cứ thích ngồi đợi người khác nấu cho mà ăn, ăn mãi quen miệng rồi chê! muốn ăn ngon hơn tại sao ko tự nấu, hay ít nhất cũng thò tay vào mà cùng nấu nhỉ! Hmm
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bạn đã từng kì vọng sao?sao lại thất vọng.

nghe nói web do một người đam mê sáo trúc lập ra và xây dựng.

ngày trước muốn tìm một nơi để trao đổi hội ngộ với các thành viên trên mọi miền thật là khó.mọi thứ đều cần thời gian để phát triển và cần những con người thức trắng đêm để làm điều đó.

mấy vấn đề về giao diện không đẹp mắt.các forum rất loãng,giàn trải lan man,điều này không phải đến h mới nhận thấy.damsan có lẽ cần một chuyên gia về mạng,mong cho damsan phát triển hoàn thiện.

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
smile:

mấy vấn đề về giao diện không đẹp mắt.các forum rất loãng,giàn trải lan man,điều này không phải đến h mới nhận thấy.damsan có lẽ cần một chuyên gia về mạng,mong cho damsan phát triển hoàn thiện.

hý hý, em thấy chẳng loãng rì cả, thế này nhìn cho thoáng, chứ em vào mấy cái 4rum #, màu mè lòe loẹt, topic thỳ nhìn đau hết cả mắt, hic, em thấy 4rum mìn thế này là ok rùi, ^^

Page 1 of 2 (19 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net