Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mời các bác nghe thử.

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Em mới tập xong bài mời ruọu mong các bác nghe nhận xét giúp dễ em còn sửa lại cho kịp, nghi âm hơi rè các bác thông cảm và gắn chịu tiếng sáo chua chát của em hixhixhxx

http://www.mediafire.com/?gimhggidn30

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Khúc đầu nghe như kéo nhị, không dám nhận xét. Khúc sau như đang bị xỉn vậy....chắc phải gặp mặt bác trực tiếp mới bàn thêm nữa...mà hình như bản này dành cho các bác đã học Te - Ka độ 1/2 năm rồi thì phải ?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mình thấy hình như lưỡi đơn của bác cũng chưa đc ổn định nên chắc bác phải luyện lại cho chắc tiếng thì mới chạy được, chứ ko thì xỉn nhanh lém
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Cam~ on các bác da~ nhận xét, em mói tập thôi~ bài này khoang~ 1 tuần thôi còn viẹc dánh luoi~ thì em mói  tập gàn đây thoi nên còn ga` lam'

em se~ cố gắn hoàn thiẹn bài này hơn,

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác này mới chỉ mời thui chứ chưa uống mà đi đứng đã loạng choạng rùi.....hichic

Bác này có cách kết hợp luyện tập các kỹ thuật rất hay.....hihi

luyện lưới kép trước....hô hô....khi nào lưỡi kép tốt thì tất có lưỡi đơn mà.....hức

Bác luyện tập lại từ lưỡi đơn đi ná.........thủi thế này thì ng nghe cũng phải say theo thôi....... (Bài này có hầu hết các kỹ thuật hay)....nên phải từ từ mà luyện......

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

he bác này làm cho bản nhạc ngộ nghĩnh ghê ...đúng là thổi sáng tạo không theo khuôn mẫu...rất hay.

cố gắng thêm nha bác. chúc bác mau tiến bộ

ông Dương quá này nhận xét kiểu gì vậy? thế này là khen hay chê đấy? không hiểu ý ông này thế nào luôn! Sad

@Phat: hức hức ... em không hiểu bác thổi cái bài này theo bản nhạc nào mà kì quá! bác thổi mời rượu gì mà nghe ai oán não nùng như là tiễn người yêu đi lấy chồng vậy !!! nghe bác thổi bài này lúc nửa đêm chắc em khỏi cần ngủ luôn vì có muốn e là cũng chẳng ngủ được! em nghĩ bác nên luyện tập lại một cách bài bản đi chứ cứ thế này thì chết! hiện giờ kĩ thuật của bác chưa có gì cả! nếu ở HN bác có thể  gặp các bác vinhle, changkifung hay tới clb dưới Hà đông để luyện tập! chúc bác mau tiến bộ!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hix 1 lần nua~ em cam~ ơn sự nhận xét quý giá cua~ các bác .để sau này em ranh~ thì em tập lại bài này vì: lúc này ko ranh~ de~ thoi bân ca~ ngày hix . sau dó em post lại bài khác cho các bac' nghe thu~ .Music
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

A`  các bác ơi em mói thoi~ sáo dc chính xác là khoang~ 8~9 tháng thôi( ai hỏi thì nói 1 nam hix) vây em nên tập cái gì từ căn ban~ áy ?

xin các sư Huynh giúp cho em .Smile

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

cái này thỳ em chụi àh nha. Em còn gà nhưng thấy kĩ thuật của bác có vấn đề. Bác biết kết hợp nhiều cái là hay nhưng theo em bác chú tâm vào luyện nhưng kĩ thuật đơn giản = cách luyện ngón như bác MHM ý. Khi nào kha khá chuyển sang các kĩ thuật của chú  Nguyễn Tân đã post lên đó.Mà còn 1 cái nữa quan trọng nè "Bác nên tập nhuần nhuyễn thuần thục 1 kĩ thuật và biến nó thành sở trường của mình và không nên để sở trường của mình làm sở đoản của người khác". Em đang trong thời gian hoàn thành các kĩ năng và đang luyện kĩ thuật trill. Chúc bác mau thành công.Em luyện sáo đúng 1năm rưỡi rồi.

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
phat:

A`  các bác ơi em mói thoi~ sáo dc chính xác là khoang~ 8~9 tháng thôi( ai hỏi thì nói 1 nam hix) vây em nên tập cái gì từ căn ban~ áy ?

Trời , té ra bác mới tập chưa đầy 1 năm sau . Thế mà mình thấy bác reo lưỡi đc rồi .

Nhưng trước em nghe bác bảo bác có thổi Lý Hoài Nam, Trên Đường Chiến Thắng, mình tưởng bác cũng tập sáo 2-3 năm ròi chứ ẹc ẹc . Đúng là bác "dục tốc" quá Big Smile

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

phat:

Phần lớn các bạn tự học đều muốn nhanh chóng  luyện qua các kỹ thuatạ nâng cao trên sáo mà có phần lơ là phần tập luyện các kỹ thuật cơ bản, luyện tập từ căn bản thì đã nói nhiều, chắc bạn cũng không lạ vì cũng chỉ là luyệntiếng sáo trong, luyện nhịp phách, lưỡi đơn... Theo mình thì các bạn tự tập phần luyện tập có phần chưa được chú ý và chuẩn xác do không có người chỉ đúng + thiếu tài liệu => hiểu sai-> luyện sai & lâu tiến bộ, tuy nhiên đây lại chính là nền tảng cho các kỹ thuật nâng cao nên thiết nghĩ các pác cần xem trọng và luyện tập nghiêm túc hơn nữa

Để luyện tập tương đối bài bản theo trình tự một chút thì mình nghĩ bạn phải mua một cuốn học sáo (mình thì dùng cuón của Hồng Thái thấy khá hay nên đơn cử cuốn này, bạn kiếm đc tài liệu trong nhạc viện học kèm thì tốt nữa), trong đây đều có nói tới phương pháp luyện tập, có trình tự luyện từ mới học tới nâng cao và hệ thống các bài tập (entude) cho các bạn luyện nữa, như vậy các bạn đỡ phải thắc mắc nên tập cáci nào trước-sau, kỹ thuật nào cao hơn cái nào ..v..v..

Chúc các bác luyện tập mau tiến bộ 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em thì em ko ham các kỹ thuật khó, vì ngay từ lưỡi đơn em đã thấy chưa thông, mà cũng ko có thầy thợ chi cả, nên tập cốt sao tiến bộ dần qua từng ngày, từ việc mình nghe ko thấy điếc tai (cái này khó à nha) -> hàng xóm nghe ko điếc tai (ém hơi - ko khó lắm, hehe) -> mình tự nghe thấy tàm tạm (dễ !!!) -> hàng xóm nghe thấy tàm tạm (ko khó ko dễ, vì tiếng sáo nghe càng xa càng thấy hay mà) -> mình tự nghe thấy hay hay (cần kiên nhẫn tập nhiều lần, hix) -> hàng xóm gật đầu lắc lư theo tiếng sáo (thực sự khó đó ạ)

Còn về kỹ thuật, nhạc cụ nào cũng vậy, điều quan trọng là quen ngón bấm, khi quen rồi thì thổi sẽ thoải mái hơn, nếu có trật nốt cũng có thể dùng tốc độ luyến láy để kéo trở lại Music

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

bên dưới

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
kmath:

, nếu có trật nốt cũng có thể dùng tốc độ luyến láy để kéo trở lại Music

hu hu bác có thể nói rõ hơn không chứ em thấy dân ca thì được chứ te ka trong anh vẫn hành quân kéo trật nốt bấm thì luyến lái trở lại kéo ra sao ạh? thấy nghi nhờ chiêu này àh bác

Page 1 of 2 (20 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net