Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Còn thương rau đắng mọc sau hè - em đang tập...

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Dạo gần đây thấy mọi người hình như rất có hứng thu âm. Trong không khí phấn khởi này, em ko dằn lòng đc , xin 1 lần nữa post tiếng sáo chát chúa của mình lên cho mọi người chặt chém

Còn Thương Rau Đắng Mọc Sau Hè - Bắc Sơn ( bài này nhìn ngón tay anh Ichiwin và thổi mò theo- đa tạ anh Ichiwin)

http://www.mediafire.com/?edimnjmmjl5

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hehe. cũng được

thổi máu thêm 1 tý nữa được ko ?

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bạn thổi hay lắm, mình rất thích nghe bài này! Big Smile

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ichiwin:

Bạn thổi hay lắm, mình rất thích nghe bài này! Big Smile

Bài này hồi trước em mò hoài mà ko hiểu sao ko ra , đến khi thấy clip của anh thì đúng là như bắt đc vàng Big Smile

@ anh Vinh_Le : Em chưa hiểu ý anh lắm . Em hiểu theo ý này (em thấy thế) : Hơi của em nó cứ đều đều chả có mạnh nhẹ gì nên nó chán chán đúng ko anh Geeked

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
chào bácTiéng sáo cô đơn em cũng thích bài naỳ mà tìm hoài  không thấy.Bác có thì post lên cho em   học với,giúp em nha.Cảm ơn nhiều
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

the ninh:
chào bácTiéng sáo cô đơn em cũng thích bài naỳ mà tìm hoài  không thấy.Bác có thì post lên cho em   học với,giúp em nha.Cảm ơn nhiều

Mình chỉ mò thôi bạn ạ. 

Mình đọc mấy nốt đầu rồi bạn tự mò khúc sau há ? Giai điệu quen thuộc với lại bài này cũng dể mò thôi .

Re2Do2  La2 Do2Re2, Do2  Do2  Si  Si       La  Fa  Fa

Nắng   hạ      đi,       Mây trôi lang thang cho hạ buồn

Sol  La  Do2  Re   Fa  Fa   Fa      Sol    La Do2 Re

Coi khói đốt đồng Để ngậm ngùi chim nhớ lá rừng

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

tình cờ em tìm được bản nhạc bài này trên mạng, các bác tham khảo nhá Big Smile cũng đang tập tành vài bài, công nhận là việc thổi sáo ở thành phố khổ thật, có ông anh cùng phòng mà hễ khi nào thấy mình cầm cây sáo là y như rằng ổng bảo mình đừng thổi, nghe đau đầu, chán quá, mà đang ở gần svd mỹ đình, xa các công viên nên đành chịu, không tập tành cùng anh em đam san được, chán quá Sleep

em không biết dịch giọng sang sáo c, bác nào biết sử dụng encore thì giúp em với nha

hình hơi mờ, mong các bác thông cảm...

đi một ngày đàng, càng thấy mình ngu cắt tóc đi tu !? còn ngu hơn nữa... > nhìn lại thấy mình còn non và xanh lắm <
Not Ranked
tiểu cầm thủ
bạn có thể post video đó lên đc ko? nếu có video tập thổi theo chắc là dễ hơn, thx
manh
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

dauscau:
bạn có thể post video đó lên đc ko? nếu có video tập thổi theo chắc là dễ hơn, thx

bạn nên học nhạc lý dần đi bạn ah, ban đầu chậm dần dần sẽ quen, hoặc chí ít thì ban đầu thổi theo cảm âm cũng được, thổi theo cách nhìn video thì bao giờ mới xong một bài chứ!

[youtube:NftbB8kgtBE]

Not Ranked
tiểu cầm thủ
ChangkiFung:

dauscau:

bạn nên học nhạc lý dần đi bạn ah, ban đầu chậm dần dần sẽ quen, hoặc chí ít thì ban đầu thổi theo cảm âm cũng được, thổi theo cách nhìn video thì bao giờ mới xong một bài chứ!

[youtube:NftbB8kgtBE]

ok, thx bạn nhiều

manh
Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net