Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Uống trà test tiêu !!!

rated by 0 users
This post has 62 Replies | 4 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui vừa có thêm 1 cây tiêu TQ nữa, mua tại Thẩm Quyến, giá 320tệ.

Tone D, hệ 5-1.

Chất lượng cao.

Chỉ dành cho dân kềm hơi tốt, vì nó khó thổi. Nếu chơi tiêu VN nhiều thì sẽ thấy nó rất....yếu. Cây này mua là top trong tiệm nhạc cụ tổng hợp. Của một ng biết thổi tiêu ở Triều Châu mua tặng.

Có cây này thì mình mới hiểu thêm nhiều thứ.

Mới thấy quý cây tiêu già của thầy Hùng.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tình hình dạo này HTB rất thong thả (vì thất nghịp), pàkon nào máu me vụ tiêu ớt này thì hê lên nha.

Sau một thời gian so sánh và lấy ý kiến anh em thì tui cũng hết mún kiu mọi ng tới đàm đạo roài, vì 5ng mà 100 ý khác nhau, miệng thổi khác nhau, phong cách khác nhau. Lại thêm máu me tranh luận hơi pị cao, nên mấy cái chầu này lập thì dễ, mà tan chầu thì ko còn ai tính tiền (vì choảng  nhau u đầu hết roài...)

HTB tui có thêm 1 cây tiêu TQ do Prồ tặng, cảm thấy không cần tranh luận thêm gì nữa, hehe

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

vụ này em cũng thấy thế bác àh, 100 người thì 100 ý kiến khác nhau!  người khen kẻ chê, hic ai cũng tự tin là mình có cái tai hay, ai cũng cho là mình có cái cảm âm tốt, âm này mới là hay, âm kia là dở! cho nên em cũng ko khoái tranh luận! ,mà như thế con đỡ, lại có người nghe thấy hay rồi ý, nhưng lại thấy ông kia chê, nghe theo,  rùi lại thâý nó dở! hic hic

phương thức làm tiêu của em, chuẩn, bền , đẹp, bắt hơi tốt, dễ thổi, còn mầu âm, miễn bàn luận!

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

chuthoong:
vụ này em cũng thấy thế bác àh, 100 người thì 100 ý kiến khác nhau!  người khen kẻ chê, hic ai cũng tự tin là mình có cái tai hay, ai cũng cho là mình có cái cảm âm tốt, âm này mới là hay, âm kia là dở! cho nên em cũng ko khoái tranh luận! ,mà như thế con đỡ, lại có người nghe thấy hay rồi ý, nhưng lại thấy ông kia chê, nghe theo,  rùi lại thâý nó dở! hic hic

"Não" thòng chửi xéo mình đây ! hehe

hoangtube:
Sau một thời gian so sánh và lấy ý kiến anh em thì tui cũng hết mún kiu mọi ng tới đàm đạo roài, vì 5ng mà 100 ý khác nhau, miệng thổi khác nhau, phong cách khác nhau. Lại thêm máu me tranh luận hơi pị cao, nên mấy cái chầu này lập thì dễ, mà tan chầu thì ko còn ai tính tiền (vì choảng  nhau u đầu hết roài...)

HTB tui có thêm 1 cây tiêu TQ do Prồ tặng, cảm thấy không cần tranh luận thêm gì nữa, hehe

Dzậy vụ test tiêu này cho chìm dzô quên lãng luôn hả anh Behe ?

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Vì tui biết mấy cái mà tui tính trình làng, sẽ phải ăn .....đạn, từ súng cho tới đại pháo...akak

VD như giờ tui nói : tiêu nên làm miệng thổi nhỏ

thử xem

lão Lee và MHM sẽ ko tha

xong tui chứng minh rằng vì lỗ thổi nhỏ nên dễ thu toả làn hơi

thì có ng nói: tại...công lực íu, chớ ngon lành thì lổ bằng cái...chén thổi cũng đc !

mà ngồi tranh luận một hồi, chán lém.

Ninja từng có kinh nghiệm khẩu chiến với Mr. Tiêu Tùng roài, 

ANW, nếu mọi ng vẫn thích, thì tui làm. (và chờ tui tìm áo giáp đã...)

vậy hỏi 3 câu chót: 

bao nhiu ng thích và tham gia ?

Ở đâu ?

Khi nào ?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
đề nghị bác chủ xị Bebe dẹp dùm cái vụ tranh luận, bữa họp mặt đó chỉ dành cho động tiêu, ai có hàng thì mang tới chơi, thổi vòng tròn, ai muốn mượn thổi test thì thoải mái....nhưng cấm bình phẩm, yêu ghét thì cứ để trong lòng, về nhà dzô cầu tiêu muốn xả gì thì xả. Bác bebe thấy sao nè ???
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Làm cái tối thứ 7 này luôn cho khí thế. Làm liền cho nóng hổi vừa thổi vừa khen. Ok bà con?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ban đêm mà test tiêu thì cứ gọi là bá cháy, đợi em bay vào làm thính giả với các bác ơi Stick out tongue
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

music_heal_mysoul:
Làm cái tối thứ 7 này luôn cho khí thế. Làm liền cho nóng hổi vừa thổi vừa khen. Ok bà con?

No problem !

Sáng hay tối ? Mình nghĩ buổi trưa 1g-4g là hợp lý nhất !

Địa điểm ? Số ng tham gia có:

1. HTB

2. Lee

3. Ninja

4. MHM

5. Chú Tân

6. Hoangdat

............

ai nữa ? welcome hết !

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Cho em một vé nhé...địa điểm ở đậu vậy..........di buổi trưa hay hơn đấy, buổi tối thấy đi đẽ khó về wá..........

Hình phạt của Spammer

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Pác Smod nào cho cái topic này lên thông báo dùm tui cái đi, then sờ kìu !

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Em cũng ghét cãi nhau à, tranh luận thì được...  !

Bữa uống trà tới là phải dựa trên tinh thần cầu thị, học hỏi, trao đổi, thu âm rồi cho mọi người cùng nghe rồi mỗi người đưa ra cảm nhận của cá nhân, sau đó tổng hợp lại; cấm chê bai, chỉ trích... Chỉ đưa ra nhận xét âm sắc từng cây (khá cảm tính nên có người thấy âm này hay, có người thấy nó dở, nên sẽ không phân hay-dở ở đây) phù hợp với loại nhạc nào; độ vang - mức độ thu tỏa làn hơi (2 tiêu chí này là quan trọng nhất của tiêu sáo, thổi lên cái là biết liền, khỏi bàn cãi) của từng cây tiêu ra sao, thổi có tốn hơi không (tùy vào làn hơi mạnh-yếu của từng người nên cũng cảm tính luôn: người hơi yếu thì thấy tốn hơi còn người hơi mạnh thì thấy không có vấn đề gì; người hơi yếu nói dễ thổi còn người hơi mạnh thì nói thổi nhẹ quá nên dễ tạo âm bồi... , thành ra cái này chỉ là chỉ số phụ thôi).

Mình làm trưa thứ 7 1-4h tại quán Bồng được đó anh Behe, có gì mà "máu lửa" quá thì em ôm đống tiêu của anh "tẩu tán" dùm cho !!!

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đồng ý với tất cả.

Vì đây là một buổi uống trà thân mật, chủ yếu là thổi để...mình nghe. Nên không cần làm rùm beng.

Tui hẹn mọi ng tới wán Bồng [ẳm, ôm, ấp....linh tinh] vào lúc 1g trưa ngày thứ 7. 11-04 này. Chủ yếu là tiêu thôi.

Ai có hàng gì thì mang theo cho mọi ng test ké.

Do nhà tui xa cái quán ấy, nên có ai giúp dùm cái chuyện đặt phòng không ?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ok! 1 h trua thứ 7,  chơi giờ linh quá chắc ko nhiều thành viên tham dự đc.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Giờ đoá, thay vì ngủ, thì đi ún trà. Mình nghĩ giấc trưa không kẹt điều gì nhiều. Tối có khi lại khó gặp hơn.

Page 2 of 5 (63 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net