Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tinh Ngữ Tâm Nguyện

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
langtu Posted: 03-07-2009 7:28

Bài này langtu thấy giai điệu hay, nhẹ nhàng, dễ thổi nên thu âm và up lên để các bạn nghe thử. Có gì langtu up sheet sau nha.

http://www.mediafire.com/file/lqjtzzjdgtz/Tinh Ngu Tam Nguyen.mp3

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Xoá

ym: heartfailz
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mỗi lần có bài anh Langtu up lên là thấy khoái cái tai sẵn ròi Yes

Mặc dù lần này có vài chổ cuối câu em nghe thấy ...hụt hơi sao sao đó  .

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
langtu thổi bằng cây sol trầm hay cây rê vậy. hoangdat tui nghe tiếng ấm ấm.

Hình phạt của Spammer

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

@ Tiêng Sáo Cô Đơn: cảm ơn về lời góp ý của bạn, mình cố ý ém tiếng ( vì em bé đang ngủ).

@ hoangdat: mình dùng sáo La trầm.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Anh langtu biết thổi sáo từ khi nào , đến giờ được bao nhiêu năm rồi ? Ngày anh tập nhiều không ? có học qua thầy nào không  ?

Sao anh thổi hay thế, nếu ngày em tập khoảng 2h khi nào mới được một nửa thế này ?

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
@ votinhcodon: nếu bạn tập đúng phương pháp, thì chỉ cần mỗi ngày 30 phút sau 4 năm bạn sẽ hơn mình bây giờ. Mong bạn luôn giữ được nhiệt tình và sự cố gắng vươn lên.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

ôi , anh nói nghe thật đơn giản , nhưng em thấy khó lắm, em thấy mình không có năng khiếu gì đặc biệt , không có chút nào luôn ý, chỉ vì thích nên học thôi, Mong cho 4 năm hay hơn 4 năm sau em mà thổi được như anh là vui lắm rồi, cũng có nhiều người trong damsan này ước mơ có được tiếng sáo giống anh lắm chứ không phải riêng mình em đâu . Cảm ơn anh. Đúng phương pháp hay không em cũng chẳng biết nhưng em sẽ cố gắng mỗi ngày nửa hoặc 1 tiếng Confused

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Anh langtu oi. Anh co cây sáo nào mà ít dùng đến không? có thể làm tặng co em một cây sáo được chứ?Em rất mê sáo nhưng duyên tìm được cây sáo mãi vẫn chưa được. với lại ở ngoài này em đi học suốt không có thời gian để đi tìm nữa. Nếu được thì anh tăng em một cây nhá! có gì anh cứ liên lạc qua mail doanuyman_tc6hue@yahoo.com nhe
http://img.photobucket.com/albums/v342/kurtneverdie/Avatar_BushNemGiay.gif
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
nhầm doanduyman_tc6hue@yahoo.com thank anh trước nhé
http://img.photobucket.com/albums/v342/kurtneverdie/Avatar_BushNemGiay.gif
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
votinhcodon:

Đúng phương pháp hay không em cũng chẳng biết nhưng em sẽ cố gắng mỗi ngày nửa hoặc 1 tiếng Confused

Mình khuyên bạn votinhcodon mỗi ngày nên cố thổi sao cho hơn 1 tiếng rưỡi :D

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
TiếngSáoCôĐơn:
votinhcodon:

Đúng phương pháp hay không em cũng chẳng biết nhưng em sẽ cố gắng mỗi ngày nửa hoặc 1 tiếng Confused

Mình khuyên bạn votinhcodon mỗi ngày nên cố thổi sao cho hơn 1 tiếng rưỡi :D

Một ngày trung bình bạn tập bao nhiêu thời gian ?  

Thêm nữa đi bạn , 1 tiếng rưỡi còn ít quá , :D

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
votinhcodon:

Một ngày trung bình bạn tập bao nhiêu thời gian ?  

Thêm nữa đi bạn , 1 tiếng rưỡi còn ít quá , :D

He he, hồi hè mới tập thì xung lắm, có khi 1 ngày 3 tiếng trở lên.

Giờ đi học lu bu, chắc chỉ còn nửa tiếng đổ lại. Bữa nào rãnh thì lại quất 3 tiếng ( riết học muốn mắc cỡ luôn)

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Mình thực ra cũng đâu có tập liên tục được đâu, có nhiều hôm không tập là bình thường, chẳng phải vì chăm chỉ học hành gì đâu, mình lười học lắm nên thời gian thì nhiều,  Khi nào cảm thấy yên tĩnh, không ai quấy rầy, không làm phiền ai, mấy đứa bạn đi chơi, những người xung quanh không có nhà hehe , lúc đó mình có thể ngồi thổi không biết bao lâu , bù lại những lúc ko được thổi,
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cho fep em up mi' bai` ni` le^n mp3.zing.vn cho noa' shock nha,tie^.n quang? ca'o cho anh em damsan lun. Lo^i ke'o be` ba.n cho no'a vui nha`
Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Page 1 of 2 (23 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net