Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mua đàn Tì Bà ở đâu trong Sài Gòn ạ ?

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Lily Posted: 02-17-2009 8:01 | Locked

Em muốn tìm mua 1 cây đàn tì bà . Nhưng không biết ở Sài Gòn có chổ nào bán không? Hay là chỉ có ở Hà Nội? Em phiền anh chị chỉ giúp em chổ để em có thể mua đc không ạ...!? Tiện thể cho em hỏi giá của cây đàn đó khoảng bao nhiêu ? Em cảm ơn anh chị rất nhiều.

Em 22 tuổi và mới bắt đầu học đàn, chắc là quá tuổi để học đàn bộ dây, nhưng em vẫn muốn học, hy vọng  có cây đàn để bầu bạn, em thích đàn tì bà! Em mong mọi người giúp đở.

I love music!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
M_H_M replied on 02-17-2009 9:59 | Locked

Ưu tiên bạn thích chơi nhạc cụ thuộc loại hiếm người chơi ở Viêt Nam nên BQT sẽ type lại tiếng việt cho bạn để topic bạn hỏi tránh khỏi nguy cơ bị xóa sau 24h vì không có dấu.

Đàn Tỳ Bà bán rất nhiều ở thành phố HCM đó chứ. Bạn đến các tiệm sau : Sài Gòn 2 trên đường Nguyễn Thiện Thuật, Trần Trung dưới chân cầu thị nghè, hoặc Phương Bảo ngay góc ngả tư NTMK MĐChi. Nên đến tiệm Sài Gòn  vì giá đàn rẻ cộng với cô bán đàn rất dể chịu. Chắc tầm giá khoảng 1tr đổ lại thôi.

Một cái áo mới đơn giản và thoải mái hơn... Photobucket
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net