Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic các bản nhạc trẻ đây! (Có mục lục đính kèm).

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 31 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Các anh cố gắng luyện tập thật nhiều nha ! YesYes zozozo
Linh_Ringo(^~^)o
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bài tình Cha tui có post rùi đó , trong mấy trăm bản của tui, theninh down dìa rùi dịch giong đị]

http://www.mediafire.com/download.php?hzwardfzdtm

TÌnh cha thì đây : tính solo với Lòng mẹ hả 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bài này giọng Si thứ hòa thanh. Đây là loại giọng có hai dấu hóa (dấu thăng; Fa#,Đô#), bậc 7 (nốt La) tăng lên nửa cung (biến thành La#), hút về âm chủ (xem chừng rắc rối quá ha!) Vậy nên chuyển bài này xuống 1 quãng 8 (sẽ thành giọng La thứ hòa thanh, chỉ có nốt Son# thui!)
You're the music in me!!!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

NNriver:
Bài này giọng Si thứ hòa thanh. Đây là loại giọng có hai dấu hóa (dấu thăng; Fa#,Đô#), bậc 7 (nốt La) tăng lên nửa cung (biến thành La#), hút về âm chủ (xem chừng rắc rối quá ha!) Vậy nên chuyển bài này xuống 1 quãng 8 (sẽ thành giọng La thứ hòa thanh, chỉ có nốt Son# thui!)

Chuyển  xuống quãng 8 cũng là giọng Si thứ thôi bạn ơi, và nó cũng thấp lè tè bên dưới khuôn nhạc nữa. Bài này chỉ cần chuyển xuống quãng 2 là ra La thứ rồi.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

minuet-page1.jpg Minuet picture by Tsapin

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tuyệt phẩm của Bach! chơi minuet cho piano rất hay, ko biết thổi sáo bài này có hay không? Big Smile
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

có bác nào có sheet bài Eyes on me thì cho mình xin với, đặc biệt là đoạn sáo dạo giữa 2 lời ấy

search trên mạng toàn ra sheet piano, hợp âm tùm lum Sad

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
em cảm ơn bác nhưng phải chờ 2 hôm nữa em mới có thể down về được
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

lòng mẹ em có và thuộc rồi nhưng không giám solo với cao thủ như bác đâu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
sẵn tiện bác cho em hỏi bác có bài chuyện tình ao cá mà ngô nhật linh hát không cho em xin luôn nha thank trước
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

không phải ngô nhật linh mà là NGô Quốc Linh cover của Quang Âm (ý lộn Quang Linh )

bài nì nhạc trẻ mang âm điệu dân ca miền nam  làm sao có.Tự cảm âm thui theninh ơi

Not Ranked
tiểu cầm thủ

i co' sheet bai` nguoi` da vang` trong phim trang si~ xuat quan kho^ng cho em xinSmile

cho em thanks truoc'

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bác SapinT tìm em fullnote bài Xe Đạp được không? Bản đầu của bác nửa chừng khó chịu wá... Tại 1 tuần nữa chị em bay lại anh, mà trước khi đi 2 ngày là sn chị ấy, khổ nỗi chị lại thích bài xe đạp. Bác giúp em được không? Cảm ơn bác nhiều ạ.
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

link bài người da  vàng đây ạ

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=-k0BkEoNLU

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

http://damsan.net/forums/9/22509/ShowThread.aspx

anh post bản sửa rồi mà, hic, tại đó là bản phối khí nên em phải thổi theo dàn nhạc thôi! File midi thì cũng post rồi! Bài xe đạp có 2 giọng mà, post giọng nữ lên thôi, còn giọng nam thì để cái máy nó "hát" hộ vậy! ( tham thế! thổi cả bài này mệt lắm đó!)

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 15 of 54 (808 items) « First ... < Previous 13 14 15 16 17 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net