Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Trùng tấu bài Tình Xưa Nghĩa Cũ 2 ( verson Karaoke - starzing )

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nguyentu01:

cho tớ bản nhac Tình xưa nghĩa cũ được không? Tớ ko biết về nhạc phổ đâu. Chỉ dùm tớ theo kiểu Do re mi..... nhe! Thank you !

Xin lỗi bác nguyentu01 bác tiếng sáo cô đơn nói với bác là hoàn toàn đúng đấy ạ, em đọc mấy bài viết của bác cứ đi xin bản nhạc có ghi nốt ở dưới, em có đôi điều là: ngày trước em cũng ko biết tí nào về nhạc phổ, cầm sáo còn cầm về bên trái, cách cầm ấy thì chỉ thích hợp với cây sáo 6 lỗ thôi, nhưng em cũng phải học cách cầm sáo 10 lỗ , cách đọc tên note mặc dù vẫn phải viết các note xuống dưới bản nhạc nhưng cũng chỉ cần 1 tháng là có thể quen với cây sáo 10 lỗ rồi cách đọc note trên bản nhạc, bây giờ thì em đang học các kĩ thuật trên sáo, vậy tại sao bác lại ko bỏ thời gian ra để đọc nhạc phổ, chỉ cần 15 phút là có thể tự ghi xuống dưới bản nhạc các note và sau 1 tháng là có thể đọc được bản nhạc mà ko cần phải ghi note ở dưới một cách nhuần nhuyễn, sau đó thì bác có thể đi sâu hơn vào các kĩ thuật trên sáo, nhạc phổ là cái quan trọng bậc nhất đó bác

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hic sao pạn post nhạc phổ jí mà không thổi giống 2 ông anh kia vậy? làm tui thổi nó chẳng ra cái jì.
Thái Tú
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Hai ka cho em bản nhạc đầy đủ của bài này đuợc không ạ? Có thể dịch luôn cho em với,cho cả lời nữa thì tôt wá! Mecy! Gửi cho em qua mail Mr.Tu.b3k53@gmail.com
Thái Tú
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Mà nhân tiện cho em hỏi nhe! Anh cao cỡ 1m60 ag? Anh gửi cho em vài bản dành cho người mới tập nhe! em mê sáo lâu rồi. Dạo này ở KTX có thằng toe toe thổi bài Tình xưa nghĩa cũ. em thấy hay hay nên muốn tập. Bỏ bễ cả việc học hành rồi.
Thái Tú
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

nguyentu01:
hic sao pạn post nhạc phổ jí mà không thổi giống 2 ông anh kia vậy? làm tui thổi nó chẳng ra cái jì.

Bản TXNC ấy đầy đủ đó bạn ko thiếu chõ nào đâu

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Not Ranked
tiểu cầm thủ

XIN LOI MAY ANH VIETKEY BI HONG

MAY ANH CO LOI BAI HAT (CO  NOT') BAI "TINH` XUA NGHIA~ CU~ 2" KHONG?

CHO EM VOI

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Hâm mộ quá !

ha

"Chaien và Seko" hai bác thổi bài nầy thiệt là hay lắm đó .

Cung âm thì đúng là hơi cao chứ không trầm ấm như sáo Việt

Kể hai bác sài sáo Tàu thì còn hay hơn   ^ ^

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Các bác thổi hay thật đấy, tuy nhiên theo ngu ý của em thì nên có đoạn 1 trong 2 bác solo, sau đó lại trùng tấu.. Có khi hay hơn chăng? Để thế này sáo tàu át sáo ta quá Sad.

// Chúc các bác  năm mới ấm cúng, vui vẻ và mạnh khỏe - tiếp tục cống hiến nhiệt tình với anh em Đam San Big Smile

Click
Page 2 of 2 (23 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net