Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Trùng tấu bài Tình Xưa Nghĩa Cũ 2 ( verson Karaoke - starzing )

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn Posted: 02-15-2009 20:42

Diễn tấu : Tieukiemgiangho & Ninja

Địa điểm : nhà Lee hói

Quay phim : Lee hói

[YouTube:69IVqAIDgXQ]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em ko còn gì để nói, bái phục 2 bác sát đất, trình độ thổi của 2 bác quả là đỉnh cao. Hai bác cho em hỏi 2 bác tập sáo được bao lâu rồi mà sao thổi hay như vậy

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Cha tieukiem nghe nói thổi sáo 10 năm nay. Còn tui chính xác là mới tập thổi hồi tháng 11-2006, thành ra thổi dở hơn chả nhiều ! Cái video này là tui bị ép buộc phải song tấu (nếu không muốn bị đá đít ra khỏi nhà ...hix). Ở ngoài còn nghe được tiếng nhựa, âm trầm của sáo Việt chứ dzô trong video nó bị "lép" thảm thương so dzới cây sáo tàu !

Cố lên bạn ! Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều ... í lộn ... lòng không bền ! hehe

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ninja:

Cha tieukiem nghe nói thổi sáo 10 năm nay. Còn tui chính xác là mới tập thổi hồi tháng 11-2006, thành ra thổi dở hơn chả nhiều ! Cái video này là tui bị ép buộc phải song tấu (nếu không muốn bị đá đít ra khỏi nhà ...hix). Ở ngoài còn nghe được tiếng nhựa, âm trầm của sáo Việt chứ dzô trong video nó bị "lép" thảm thương so dzới cây sáo tàu !

Cố lên bạn ! Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều ... í lộn ... lòng không bền ! hehe

Bác thổi như thế là quá đỉnh rồi. Em cũng phải công nhận sáo tàu thổi bài này hay thật

Cám ơn bác rất nhiều em sẽ cố gắng học tập hi vong trong tương lai sẽ thổi hay được như hai bác

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To shinichi : Để đạt đươc trình độ 2 cha thổi trong video bạn chỉ cần 1 năm học thầy bà đàng hoàng, luyện tập chăm chỉ mỗi ngày 1,2 tiếng thôi. Bảo đảm ăn đứt 2 cha này cái một.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

leehonso:
To shinichi : Để đạt đươc trình độ 2 cha thổi trong video bạn chỉ cần 1 năm học thầy bà đàng hoàng, luyện tập chăm chỉ mỗi ngày 1,2 tiếng thôi. Bảo đảm ăn đứt 2 cha này cái một.

Vâng em xin cảm ơn lời khuyên của bác nhưng em chỉ dám hi vọng một năm sau sẽ bằng một nửa của các bác thôi vì trình độ em còn gà lắm

các bác có bác nào có bản nhạc bài này thì cho em xin với , em nghe đi nghe lại mà vẫn chẳng thấy ngán

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ây da! có video mà ko có note nhạc kèm theo cũng buồn. Lee hay các bác trong video update thêm sheet cho bà con tập theo nhé.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

video này hay nhất ở chỗ 2 người thuận 2 tay khác nhau.Hix

@anh lee: anh lee quên lời hứa rồi sao??

ForQuel'Thala
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Có liền, nhạc phổ lấy trong topic này nè, tìm xuống dưới chút sẽ thấy:

http://damsan.net/forums/thread/3926.aspx

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hay thật :D

Lần đầu mới thấy đc người thổi sáo thuận tay trái :D . Đúng là cây sáo của anh ninja bị lép vế so với cây sáo Tàu quá. 

Sao 2 anh ko thử có 1 -2 đoạn nào đó solo mỗi người , để còn đc nghe tiếng sáo Việt.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

To Ninja: sẵn đây em cho chị xin bản nhạc cô nương ở A Lý Sơn (A Li san de gu niang) mà bữa trước em thổi khi thăm Nhà dưỡng lão nghệ sĩ luôn nha.

Saodieucaonguyen
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Cái bài "A Lý Sơn đích cú nhằng" bà chị lấy trong đây, nhạc phổ do lão TDBS post lâu rồi:

http://damsan.net/forums/thread/12249.aspx

Nhạc phổ trong đó hơi khác so dzới bài đàn em thổi bữa đó à !

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ninja ơi là Ninja! Chú đánh đố bà chị kém cỏi này rồi. Load bản nhạc về xong chẳng thể nào thổi được vì hình như bác tiengdanbensuoi chưa dịch giọng bài này cho sáo á. Với trình độ mới cỡ ABC như chị đây làm sao mà thổi được ?

Saodieucaonguyen
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

cho tớ bản nhac Tình xưa nghĩa cũ được không? Tớ ko biết về nhạc phổ đâu. Chỉ dùm tớ theo kiểu Do re mi..... nhe! Thank you !

Thái Tú
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bạn nguyentu01, mình thấy bạn đi khắp forum để xin bài TXNC theo kiểu viết nốt ra cho bạn đọc , mình xin nói thế này:

Học nhạc cụ gì cũng đòi hỏi có lòng kiên nhẫn . Nếu bạn là người học chơi nhạc, tất nhiên bạn kiên nhẫn. Vậy tại sao bạn không thể kiên nhẫn ngồi tự học cách đọc nốt trên nhạc phổ ? Không cần nhịp đúng trường độ, chỉ cần nhìn nốt đọc đúng tên nốt là bạn đã khỏi phải nhờ người khác rồi.

Cái này rất dể học. Dể hơn nhìu so với việc học thổi ra nốt Do. Và hoàn toàn có thể tự học.Có thể học trong 10 phút là đọc làu tên nốt. Nếu bạn nhanh chỉ cần 5'. Tài liệu nhạc lý bác Shinichi đã up cho bạn rồi. Nếu chỉ cần đọc được nốt thì bạn đọc trang đầu của tài liệu là xong.Sau này có hứng thú thì bạn đọc để lấy căn bản thêm.

Nếu bạn vẫn ko chịu nữa thì mình nghĩ bạn nên đem cây sáo chẻ ra đun trà uống cho lành.

Page 1 of 2 (23 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net