Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

off..off..nữa off mãi (kính gửi aviavia mod của anh em hà lội)

rated by 0 users
This post has 247 Replies | 7 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
saotre:

Chúc mừng anh em Damsan Hà Nội đã có một buổi off thành công.Beer

Xem mấy cái clip thấy thầy Lê Thái Sơn giới thiệu thấy hay thật đấy. Có bác nào có thể cho biết giá của một cây sáo mèo (tone C) thầy Sơn bán bao nhiêu vậy? Cả cái cây sáo H'mông nữa.

Thanks các bác nhiều

chính xác là 1 cây sáo mèo giọng đô trầm , đô trung , đô thứ đều có giá 250k, còn cây đàn t'rưng tuỳ vào loại: loại nhỏ có giá 50k, loại vừa vừa có giá 150k, còn loại to ( hàng khủng ) có giá 2 triệu, tiền nào của ấy mà bạn ( ở đây ko nói về độ chuẩn mà là về số lượng các note nhạc trên cây sáo , cây 2tr có đầy đủ thăng giáng mà ) 

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ngày trước thầy bán 200k một cây sáo mèo ( sáo H'mông ) nhưng sau này cây sáo có một chút thay đổi nên giá cao hơn 50k

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Sori mọi người mình mang trọng trách là up đĩa DVD của bác Sơn lên mạng để anh em cùng chia sẻ, thế mà quên khuấy đi mất.

Có lẽ mai mình sẽ up lên.

Người đi cùng với mình là bà xã của mình đó chưa kịp giới thiệu với bà con. Hôm đó bà xã còn phải về đi học nên bị lôi về sớm không ở lại cùng anh em được cũng hơi tiếc.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

cảm ơn các bác đã cho em biết thông tin về sáo mèo. Sáo mèo và sáo H’mông là một mà em lại nhầm thành hai mới chết chứ (eo ôi xấu hổ quá (^_^)). Trước đây em thấy sáo mèo có một cây riêng lẻ thôi, còn hôm xem thầy Sơn giới thiệu cây sáo H’mông (sáo mèo) lại có tới 3 cây cột lại với nhau, thành ra em cứ tưởng sáo mèo và sáo H’mông là 2 loại khác nhau.

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, Gian khổ sẽ dành phần ai?
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Em chưa từng thử qua sáo mèo, nhưng nghe âm thanh của nó thì thấy hay vô cùng và muốn làm quen với sáo mèo. Các bác cho em hỏi với nguời mới bắt đầu tập sáo thì nên sử dụng loại nào thì tốt nhất: sáo mèo giọng đô trầm, đô trung hay đô thứ? Loại nào thì thổi dễ ra tiếng và phổ biến nhất vậy?

Thanks

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Em chưa từng thử qua sáo mèo, nhưng nghe âm thanh của nó thì thấy hay vô cùng và muốn làm quen với sáo mèo. Các bác cho em hỏi với nguời mới bắt đầu tập sáo thì nên sử dụng loại nào thì tốt nhất: sáo mèo giọng đô trầm, đô trung hay đô thứ? Loại nào thì thổi dễ ra tiếng và phổ biến nhất vậy?

Thanks

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saotre:

Thanks

Pác là nam thì nên học cây đô Trung trước vì là đô Trung là giọng nam mà.....còn cây đô cao giọng trưởng , đô cao giọng thứ nhỏ hơn là của giọng nữ.....

Cây Đô Trung có 8 note bấm thổi đc 11 nốt  : Sọl > đô > rê > mi > fa > sol > la > si > đô2.Ngoài ra còn thổi thêm đc thêm note Eb(mi giáng) và Bb(si giáng) nữa

Bác học xong cây này với bài Hẹn Hò  là có thể đi cưa gái đc rùi .....vì chị em sẽ đáp lại cho bác với giọng đô cao.....hêhehehehehe.........

"Trai không bit thủi sáo khó lấy vợ.......gái không bit gảy đàn môi dễ ế chồng "

Chúc may mắn....hehehe

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Kmath:

Rất may có bác Tiểu Ngoan Đồng đã lánh thế, suốt ngày chỉ tự tay trái oánh với tay phải vốn đã hết thói nhi nữ thường tình...

Phản đối bác Kmath nói câu này nhá.[:'(]  Em đường đường là Nam tử Việt đại trượng phu mà bác lại nói thế sao ?

Em là thấy mọi người thổi hay quá, khiếp quá nên không dám ho he gì mấy đấy,chứ sao bác lại dám bảo là em có :"thói nữ nhi thường tình " ? Được rồi, hôm thứ 7 này, em hẹn bác chiến đấu tại Nghĩa Đô sơn trang.Mong bác không bỏ cuộc.Nhân đây em cũng xin mời tất cả thành viên của damsan ai có can đảm chịu đựng sự quấy rầy hay là sự rên la và có thời gian rảnh thì hàng tuần,vào thứ 7 hay chủ nhật gì đấy đến Nghĩa Đô sơn trang ( tức CV Nghĩa Đô ) tham gia hỗn chiến.( Dự báo,lũ chim ở Nghĩa Đô sẽ có dịp được mở mang đầu óc Big Smile Lightning ).               

( Ghi chú :khi đi nhớ mang theo vũ khí, không mang giấy mời )

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

chiều chủ nhật 2h Tieu ngoan dong nhe

hom ay co anh Vinh_le cung den day

tuy ko hoanh trang bang o CV Thong nhat.nhung cung kha rom ra. the nhe

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
saotre:

Thanks

thưa bác sao tre nếu bác mới tập thì nên tập sáo mèo đô trung là loại phổ biến đối với những người mới học, sáo mèo đô trầm chỉ có tác dụng phụ hoạ mà thôi, trên cây sáo của thầy Sơn là tổng hợp của 3 cây đô trung, đô trưởng và đô thứ ( mỗi cây có một màu sắc riêng loại đô trung thì đường kính ống sáo to đồng nghĩa với tiếng hơi trầm còn 2 cây còn lại là đô cao ( đô trưởng và đô thứ ) tiếng rất cao , sáo mèo đô trung thì dành cho giọng nam còn sáo mèo đô cao thì dành cho giọng nữ sáo mèo đô trung thì có 9 note là  SÒL ĐỒ RÊ MI FA SOL LA SI ĐỐ còn sáo mèo đô cao thì chỉ có 7 note trên cây sáo )

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hic hic từ trước đến h tớ xài cây RÊ @@ !
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tiểu Ngoan Đồng:

Kmath:

Rất may có bác Tiểu Ngoan Đồng đã lánh thế, suốt ngày chỉ tự tay trái oánh với tay phải vốn đã hết thói nhi nữ thường tình...

Phản đối bác Kmath nói câu này nhá.[:'(]  Em đường đường là Nam tử Việt đại trượng phu mà bác lại nói thế sao ?

Hehe, bác thông cảm, đến chỗ ấy, văn vần nó phải thế Stick out tongue

Thế là chủ nhật hay thứ 7 tuần này ở CV Nghĩa Đô vậy các anh em ?!

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Cảm ơn bác Shinichi; Bruce Lee và các bác đã cho mình lời khuyên nhé. Chắc mình phải tậu ngay một cây sáo mèo giọng do trung ngay mới được.

À, cho mình hỏi có ai có thể cho mình xin sđt của thầy Sơn đc ko? Mình ở TP.HCM, ko biết thầy Sơn có bán và gửi sáo bằng đường bưu điện ko nhỉ?

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

em vừa down mấy chục cái clip của buổi off về xem, giờ đang thấy máu trong người nó chạy rần rật khắp toàn thân! nghe mọi người thổi thấy bất ngờ và sung sướng quá! vậy là damsan Hà Nội cũng đông và nhiều cao thủ lắm!  Big Smile trong mấy clip đã xem em đặc biệt ấn tượng với mấy màn biểu diễn của bác Chang, bác Kmath và em Linh gà.

Bác Chang có làn hơi khá ổn định và kĩ thuật rất tốt! chắc hôm nào em phải sang BK học hỏi! Smile.

Nghe bác Kmath thổi Diễm xưa mà em thấy lạnh sống lưng, sởn da gà, nhất là ở cái đoạn "chiều nay còn mưa sao em không lại ấy", bác thể hiện rất hay! chắc từ mai em sẽ tập diễm xưa thôi! nhưng xin mạn phép có lời góp ý nho nhỏ là bác nên đánh lưỡi đơn cho rõ các nốt nhạc thì nghe tiếng sáo sẽ mạch lạc(em dùng từ này hơi gượng, mong bác hiểu cho) hơn.

còn em Linh gà, em thấy ngỡ ngàng vì mới có vài ngày mà em ấy đã thổi được vậy rồi! nhớ ngày xưa em mới học sáo, phải mấy tháng trời em mới thổi được bài làng tôi vì mù nhạc lí và thổi mãi nó không kêu! Smile

cũng xin có vài lời với bruclee, bạn nên luyện từ mấy cái cơ bản như là lưỡi đơn với luyện hơi trước rồi hãy tập lưỡi kép và thổi những bài độc tấu đỏi hỏi kĩ thuật cao! chứ cứ tập kiểu của bạn e là sẽ tẩu hỏa nhập ma mất! Sad

còn một số clip không hiểu sao em không thể xem được! mấy bác up lên thử check lại hộ em cái!

Chúc cho damsan HN sẽ không ngừng phát triển, lớn mạnh! mà bao giờ off tiếp vậy các bác? lần tới có ốm liệt giường chắc em cũng sẽ cố bò đi!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
vodanh:

em vừa down mấy chục cái clip của buổi off về xem, giờ đang thấy máu trong người nó chạy rần rật khắp toàn thân! nghe mọi người thổi thấy bất ngờ và sung sướng quá! vậy là damsan Hà Nội cũng đông và nhiều cao thủ lắm!  Big Smile trong mấy clip đã xem em đặc biệt ấn tượng với mấy màn biểu diễn của bác Chang, bác Kmath và em Linh gà.

Bác Chang có làn hơi khá ổn định và kĩ thuật rất tốt! chắc hôm nào em phải sang BK học hỏi! Smile.

Nghe bác Kmath thổi Diễm xưa mà em thấy lạnh sống lưng, sởn da gà, nhất là ở cái đoạn "chiều nay còn mưa sao em không lại ấy", bác thể hiện rất hay! chắc từ mai em sẽ tập diễm xưa thôi! nhưng xin mạn phép có lời góp ý nho nhỏ là bác nên đánh lưỡi đơn cho rõ các nốt nhạc thì nghe tiếng sáo sẽ mạch lạc(em dùng từ này hơi gượng, mong bác hiểu cho) hơn.

còn em Linh gà, em thấy ngỡ ngàng vì mới có vài ngày mà em ấy đã thổi được vậy rồi! nhớ ngày xưa em mới học sáo, phải mấy tháng trời em mới thổi được bài làng tôi vì mù nhạc lí và thổi mãi nó không kêu! Smile

cũng xin có vài lời với bruclee, bạn nên luyện từ mấy cái cơ bản như là lưỡi đơn với luyện hơi trước rồi hãy tập lưỡi kép và thổi những bài độc tấu đỏi hỏi kĩ thuật cao! chứ cứ tập kiểu của bạn e là sẽ tẩu hỏa nhập ma mất! Sad

còn một số clip không hiểu sao em không thể xem được! mấy bác up lên thử check lại hộ em cái!

Chúc cho damsan HN sẽ không ngừng phát triển, lớn mạnh! mà bao giờ off tiếp vậy các bác? lần tới có ốm liệt giường chắc em cũng sẽ cố bò đi!

clip nào ko xem được thì bác ghi tên rồi post lên đây để tui up lại, vì khi up có thể nó bị lỗi gì đó, chứ giờ bảo tui down lại toàn bộ xong kiểm tra thì tội nghiệp tui lắm.

Page 14 of 17 (248 items) « First ... < Previous 12 13 14 15 16 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net