Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

off..off..nữa off mãi (kính gửi aviavia mod của anh em hà lội)

rated by 0 users
This post has 247 Replies | 7 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Cho MHM hỏi lần offline ngoài Hà Thành lần này ai làm chủ xị vậy?
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

music_heal_mysoul:
Cho MHM hỏi lần offline ngoài Hà Thành lần này ai làm chủ xị vậy?

Thưa anh Là Changkifung sư huynh ạ....Rất đẹp zai.....hí hí.....

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

-Cám ơn Bruce_Lee!

-Như vậy thì để cổ vũ cho tinh thần offline ngoài Hà Nội lần này MHM xin gửi tặng chủ xị ChangkiFung một cây sáo 6 lỗ tone C .MHM sẽ gửi sáo cho ChangkiFung vào tuần sau nếu kịp.

Chúc ĐamSan HN có một buổi offline hoành tráng, ý nghĩa, thành công và bổ ích.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Úi cha chưa offline mà bác đã tặng quà em làm em thấy áp lực ghê, kì này nhất định phải chuẩn bị chu đáo kẻo công chưa thấy đã tội ngập đầu mất, cám ơn anh MHM nhiều, nếu có thế thì anh khắc cho em chữ MHM lên thân sáo để em làm kỉ niệm nhé, mà hình như tuần sau anh quasimodo cũng ra bắc, nếu gần thì anh gửi anh quasi mang ra luôn một thể cũng được cho tiện.

@Ichiwin: tiếc quá lần này cậu không ra HN được, nhóm bên CV sẽ cố làm tốt nhiệm vụ chủ nhà, đảo khỉ cò vẫn lộng gió chào đón bác lại tập (lần sau ra bác nhớ mang áo rét nhé) ah báo bác tin vui ku VanAnh mới đạt giải nhất cuộc thi guitar tài năng trẻ toàn quốc đó, hum đó sẽ qua đệm đàn cho mọi người. Chúc bác thực tập tốt nhé, khi nào ra nhớ nháy tôi một tiếng, mấy hum nay liên lạc với bác mãi mà không đc.

@Bruce Lee: kể từ hồi qua đảo ko thấy ghé qua nữa, mấy bạn nữ thỉnh thoảng nhắc tới luôn, hê hê, thi muộn thế nhỉ, lần này qua không biết cây sáo còn lại của đôi "uyên ương địch" đã có chủ chưa, kêu qua thổi song tấu cho anh em thưởng thức chơi.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Cập nhật danh sách offline Sáo trúc miền Bắc - Đam san club.

Thời gian: 2h chiều chủ nhật 22/ 02/ 2009.
Địa điểm: Công viên Thống Nhất, gần nhà hàng Gió Mới, bên kia cầu.

Khách mời ( trên 80% là có mặt), rất hân hạnh đc thông báo:
    1. Thầy Thái Sơn.
    2. Anh Ngọc Phương( truyền nhân của nghệ sĩ Ngọc Phan).
    3. Anh Tự ( giải 3 liên hoan sáo năm 2008 vừa rồi- bạn nào xem video cuộc thi của thầy Sơn là sẽ biết)

Thành viên tham dự:

1. ChangkiFung  (chân gỗ - giới thiệu).
2. Nganpho
3. Chapi 
     câu hỏi: làm sao để thổi các note cao đẹp, không chói, lên từ nốt thấp lên nốt cao dễ dàng?
4. NguyenDuyAnh (Tonghua) + bạn : Người ở đừng về (đàn bầu)
    bạn AnhDan 
5. detuvodanh (cố gắng đi nhé!)
     tiết mục : romeo and julliet, romance d’amour
6. saohanoi
       Em xin đăng ký bài :Xuân về bản mèo (k hay xin mấy ae đừng chê nha. Sad)
7. Vodanh:
       Đêm trăng bản mèo cũng liên khúc bất tận: xoè hoa, inh lả ơi, gà gáy
8. NguyenXuanAnh
9. tuan_anh + các bạn.
10. kmath
        Em cũng xin đăng ký mấy bài cơ bản: Bèo dạt mây trôi, Lý chiều chiều...
11. Vinh_le12
        tác phẩm: cánh chim tự do (ui ae sắp đc mãn nhãn rùi)
12. saudoi2009
      bài:bến thượng hải,ngôi sao hiểu lòng em
13. Nhatchimai_12tin     
         1.hẹn hò ( sáo mèo)
         2.một bài sáo trúc nữa @@ tớ chưa chọn đc hịc hịc
14. Bác aviaiva đã nhận lời.
15. Các bạn tập sáo bên CV Thống Nhất
      - Saotruc_bk , tiết mục "Về quê"
      - Vuhieu88
      - loveisBlue (guitarist, bạn nào có nhu cầu cần đệm guitar cho tiết mục thì cũng đk luôn để cậu này có tg chuẩn bị nhé)
      - Một vài bạn mới tập, chưa (sắp sửa) gia nhập Đamsan nữa.
16. sogunbongtoi
17. Bruce Lee
       Anh sắp xếp cho em tiết mục:Trên đường chiến thắng nhé ........(ui chú này tiến bộ cứ như bay, thế cái chấm chấm dài dài là bài gì thế?)
18. Le Anh Thao
        2 bài nhạc chèo: NHỊP ĐUỔI và SỬ DẦU BA THAN.thổi tiêu cho nó máu.
19. conkhi_288
          Câu hò bên bờ Hiền Lương

Thư kí: kmath
Chụp hình, quay phim: Chapi.

@ các ae mBắc: Có rất nhiều các bạn nhiệt tình đã đk tham gia, ngoài ra cũng còn có rất nhiều các bạn trong diễn đàn mình biết là sẽ tới nhưng vẫn chưa đăng kí hoặc cũng có nhiều bạn ít lên ĐS nên chưa biết, nên mình mong các bạn nào chưa đăng kí hãy đăng kí tham gia và tiết mục ngay khi nào các vào Đamsan để tiện cho mình trong việc thu xếp địa điểm, chỗ ngồi cũng như dự kiến kinh phí. Mong các thành viên HN nếu có giữ liên lạc với các thành viên khác cũng thông báo và gửi lời mời tới họ vì nhiều người còn chưa biết nhé.

Thông báo: các bạn nữ tham gia buổi offline sẽ được free hoàn toàn, mong là sẽ có nhiều bạn nữ tới, hehe.

- Bạn nào chưa rõ về địa điểm có thể tham khảo ở đây  
                              http://damsan.net/forums/ShowThread.aspx?PostID=22723#22723

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ChangkiFung:

@Bruce Lee: kể từ hồi qua đảo ko thấy ghé qua nữa, mấy bạn nữ thỉnh thoảng nhắc tới luôn, hê hê, thi muộn thế nhỉ, lần này qua không biết cây sáo còn lại của đôi "uyên ương địch" đã có chủ chưa, kêu qua thổi song tấu cho anh em thưởng thức chơi.

Thông báo với sư huynh đẹp zai là rất bùn ạ....Cấy sáo đó vẫn nguyên ở nhà......chưa ai thèm nhận cho em cả .....hu hu.......

à nài sư huynh ơi.....

Em nghĩ lúc tập thì ngồi ngoài thổi cho hơi khỏe chứ còn hum off cũng gần như mình biểu diễn để xem thành quả đạt được đến đâu í mà

thế nên thổi ngoài trời chán lắm....Tiếng sáo loãng lắm không vang bằng trong phòng.nên em nghĩ đễn chỗ nào khác đi anh.....anh nghĩ xem!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

em mới đang học sáo, mong mãi có buổi off để học hỏi thêm vậy mà cn lại phải về quê tiếp lương thực. :((

Nhưng em vẫn mạnh dạn đk 1 chân khán giả (nếu lên kịp). Em cũng muốn đk 1 bài, nhưng ko biết bài gì cả. VÌ em chẳng thổi bài nào lên hồn, mỗi bài thổi được 1 ít. Các bác ko chê thì cho em thổi 1 đoạn bài "Câu hò bên bờ hiền lương" nhé!

Khỉ con nằm nghỉ trên cây Tay cầm sáo trúc, ngân lên một bài!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bạn không phải ngại đâu, có rất nhiều bạn cũng mới tập mà, mình cũng rứa thui, anh em gặp nhau vui và nhiệt tình là chính, cậu cứ mạnh dạn biểu diễn nhé, mong bạn lên sớm kịp

@ Bruce lee : Cái đó không phải là không tính đến, đúng là ngồi ngoài trời không hay, tuy nhiên mình chưa thể tìm được một quán nào đủ rrộng và có thể ngồi lâu đc, lần này cứ tạm ngồi ngoài trời đã, lần sau nếu tìm đc sẽ rút vô phòng, time không còn nhiều nên khó thay đổi địa điểm nha.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

conkhi_288:
Các bác ko chê thì cho em thổi 1 đoạn bài "Câu hò bên bờ hiền lương" nhé!

Bác cứ thổi một đoạn bên này vĩ tuyến đi, em sẽ đứng bên kia thổi đoạn còn lại Stick out tongue

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mọi người chọn ngày giờ offline thật đẹp Big Smile

Chúc cho buổi offline diễn ra thành công, hội những người thổi sáo ở HN ngày càng phát triển nhé ;)

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

phiền các bác chỉ giùm em con đường ngắn nhất từ hoàng quốc việt để đến nơi ạ ?

Em sẽ đi xe đạp vì phải về sớm T_T

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em chọn phương án đạp xe thì cả đi và về là khoảng 15km !!! Đúng là dân võ có khác !!! Đây, em khởi hành từ vòng tròn xanh, đến được vòng tròn đỏ thì chọn đường nào thì theo anh cũng đều dài cả, nhưng nếu là anh thì anh sẽ chọn tuyến Hoàng Hoa Thám - Ngọc Hà - Lê Hồng Phong - Trần Phú - Lê Duẩn (em cứ đi mấy đường tên các bậc lão thành cách mạng là tới, mấy đường này cũng thoáng mát và cũng khá là đẹp nữa) Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Thế này thì chắc chia làm 2 đợt, giữa 2 chặng phải ngồi lại bóp chân bơm lốp xe

Hic

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Chết, đợt off này có mỗi em Linh nhỏ nhất lại là con gái, ai lại để em ý tự đi thế kia. Mấy bác ở khu Hoàng Quốc Việt đâu rồi.

Nếu em Linh không ngại thì đi cùng anh nhé, anh sẽ đưa đón em cho kịp đi học Big Smile mà như thế em cũng off với mọi người được lâu hơn, chứ em tự đi khéo 2h em đến, 2h30 em đã về.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác Chapi đã có lòng ga lăng như thế thì tốt ròi . Nữ thổi sáo đã ít, tham gia càng ít , phải quý các bác ơi !

Lại nhà xin phép phụ huynh cho 2 bác yên tâm. Có khi thấy bác Chapi mặt mũi sáng sủa đẹp trai quá 2 bác vui vẻ cho bạn Linh đi tới tối luôn hehe .

Đừng cho bác Bruce Lee đi đón vì nhìn bác ấy hơi gấu =))

Page 6 of 17 (248 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net