Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Năm hết tết đến - Offline SàiGòn bà con ơi!

rated by 0 users
This post has 138 Replies | 6 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chị Cúc và đoạn đầu bài "Mùa xuân biên phòng":

MHM "dzớt" đoạn sau:

onggiamesao và bài dân ca "Lý con sáo Gò Công" phát triển tức "Trên đường chiến thắng":

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

MHM và bài Hanon (Mạnh Hùng đệm)

Chú Tân và bài "Lòng mẹ"

Bác rùa đang phổ biến một số kĩ thuật áp dụng trên sáo trúc: lưỡi kép, reo, thu tỏa làn hơi

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bạn Đạt mần tiếp bài "Thiên... " gì đó quên rồi. Chị Hồng Cúc nhắc em cái

MHM và bài Sakura (Mạnh Hùng đệm)

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác rùa "cưỡi ngựa" lần thứ hai với bài "Trại mã" (Đua ngựa). Lần "ngựa" thứ ba là "Dương tiên..."

songduy và bài "Nam nhi vô lệ" (nhạc phim Tuyết hoa thần kiếm) (tieukiem đệm)

Không hiểu sao lúc chụp, tui bỏ sót "xóm nhà lá" bao gồm phudu, onggiamesao, kebuidoi9 và hoangdat; sicore lúc thổi bài "Tình yêu bay cùng trăng sao"; cha nội Cây Trúc tới trễ nhất nên cũng không được chụp hình. Cáo lỗi cùng các bạn. Bạn nào có chụp hình được "xóm" này thì post lên cứu bồ nha.

Còn rất nhiều các tiết mục khác, hòa tấu đủ loại nhạc cụ, người ít thì cũng 2 bài, nhiều thì cũng gần chục bài, với 2 tay guitar: tieukiem và Mạnh Hùng, tay nhị saotruc, tay violon MHM. Kể ra không hết.

(đã sửa theo đính chính)

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đính chính lại : Bạn của KimXuyenIT không phải là ThaoNguyenTG mà là Thúy Anh.ThaoNguyenTG hôm đó không đi được.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Tui nhớ là hôm qua có tới 3 cái máy ảnh chụp luôn. Ai đang sỡ hữu thì mau post lên cho pà kon thưởng thức tiếp đê Stick out tongue

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Không những có nhiều nhạc cụ mà còn có hát của chị Song Nguyên và ngâm thơ của chú Tân nữa.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

hic.bac1 ninja làm e tìm hình e hoài mà hok thấy...........---> buồn, bác phải post mấy doạn video nữa chứ.

Hình phạt của Spammer

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Hơ , anh Saotruc sao giống cao thủ thái cực quyền quá Big Smile
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

saotruc:
Không những có nhiều nhạc cụ mà còn có hát của chị Song Nguyên và ngâm thơ của chú Tân nữa.

Ấy ấy! chị Song Nguyên mới bằng tuổi sáo nhựa thôi, anh Rùa xưng " chị " như vậy chắc tổn thọ quá...hè hè.Cũng phải thông cảm vì đã nhiều lần anh Rùa cứ khoái " cưa sừng làm nghé " thôi ...

Chị Nguyên là một cây Piano và là người trong gia đình nhiều người chơi nhạc. Hiện tại đang học sáo trúc và Flute ở cung VHLD.

Một cái áo mới đơn giản và thoải mái hơn... Photobucket
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
@ hoangdat: máy quay MHM giữ chứ tui không có giữ, bạn thông cảm, ráng chờ MHM rảnh rảnh rồi sẽ post lên thôi !
Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

To Ninja: Bài do Đạt thổi mà không nhớ tựa là bài "Thiên Lộ", một trong những bài hit của nữ ca sĩ người TQ Hàn Hồng. Bạn nào muốn nghe bài này thì vô đây nhé (từng cho bác Lee nghe thử rồi, hắn thấy phê vì giọng hát ngọt ngào này lắm :-P) http://mp3.zing.vn/mp3/search/Han-Hong.html?t=2&q=H%C3%A0n+H%E1%BB%93ng+%2F+%E9%9F%A9%E7%BA%A2

Ngoài ra còn có bài Quê Nhà (Jia Xiang) cũng do nữ ca sĩ Hàn Hồng hát mà saodieu tôi rất thích - MHM ký âm dùm (đã từng thổi trong buổi off ở Sở thú lần trước).

À, Ninja tìm giúp nhạc phổ của bài Nam Nhi vô lệ nhé (MHM chưa rảnh để ký âm dùm), còn hai người biết thổi kia thì lại không viết note ra dùm, hichic.

Không biết có chỗ nào dạy kỹ thuật ký âm/cảm âm không nhỉ (thấy nhiều bạn có thể nghe rồi thổi theo hay thật, ngưỡng mộ ghê) --> Phim Kiếm hiệp TQ có rất nhiều bài sáo, tiêu nghe rất hay, nếu có khả năng này cộng với việc hay luyện phim KH như tui --> sẽ thu thập được nhiều bản nhạc hay, tiếc quá, tiếc quá! Có ai giúp tui với

Saodieucaonguyen
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bà chị ráng chờ qua tết nhé, hé hé ! Đàn em cũng thổi được bài này nên lười kiếm bản nhạc lắm, file mp3 bài này là em kiếm rồi đưa cho cha nội tieukiem, rồi cha này đi "truyền bá" tùm lum (bật laptop cho nghe, phương thức truyền bá quen thuộc), lây luôn cho lão rùa và lão lee ! Còn nếu kiếm không được thì chắc để đàn em kèm bà chị 1 khóa về cảm âm hé vì em lười kí âm lại lắm! (thù lao không ít đâu) ...hehe

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Vậy làm phiền chú Ninja dạy kèm chị kỹ thuật cảm âm luôn cho rồi để sau này còn tự mình sưu tầm nhiều bài khác được, chứ mắc công nhờ vả người khác :) Học phí bao nhiêu thì nói luôn một thể để chị biết đường bỏ ống heo từ bây giờ.

P/S. Chú làm thư ký buổi offline hơi bị "được", văn phong viết bài khá hóm hĩnh --> lần off sau đề cử chú làm thư ký tiếp, hehe

Saodieucaonguyen
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Mình thấyhôm qua là buổi off đã nhất tư trước tới nay.Ninja và bác Tiêu kiếm làm chủ xị tuyệt vời.

Buổi of từ 8h- 16h.Do có nhiều nhạc cụ nên chủ đề, cảm xúc thay đổi liên tục:

-Từ  trung quốc - italya

-từ Ngựa-chim

-slow-tango... nói không hết

Còn tiêu sáo thì khắp sàn nhà,vung tay trúng cây nào thì lấy cây đó lên thổi luôn, mà toàn sáo đẹp.

Hay nhất là lúc mọi người về hơn nửa, lúc đó là freestyle

TỔNG KẾT CUỐI NĂM VẬY LÀ TUYỆT VỜI

Page 7 of 10 (139 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net