Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Xin được nghe góp ý...

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 0 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ITLOVER Posted: 12-13-2008 8:38

Em tham gia DS đã lâu, nay mới mạn phép thổi thử bài Lí Ngựa Ô và Trống Cơm lên với tham vọng để nghe được nhiều lời góp ý chân thành. Mong mọi người giúp đỡ.

http://www.mediafire.com/?sharekey=ae6bf0ed5f1094d991b20cc0d07ba4d2eb44588861b626f2
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thổi hay đó, đặc biệt là ở đoạn cuối của câu "một đàn tang tình con sít", cái lưỡi (không biết đúng không) đánh hay thật
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tui có chút góp ý như sau: bạn nên tập kiểm soát tốc độ chơi một cách đều đặn, thổi mà không bị vội. Có thể khi bạn tập bạn giữ được nhịp độ đều đặn, nhưng khi thu âm thì tự nhiên lại đẩy tốc độ lên cao, làm đôi chỗ tui có cảm giác như bạn phải cố gắng thổi đuổi cho kịp.

Góp ý chút vậy thôi, chứ nhìn chung là bạn thổi tốt đó. Chúc bạn ngày càng thổi hay!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tui thấy là bạn có căn bản, có điều chưa được vững lắm mà hơi của bạn hơi non ( hoặc có thể cây sáo của bạn hơi nặng hơi ) nên bát độ 2 tiếng sáo phát ra rất yếu , chỗ để lấy hơi bạn ko được thong dong, và bạn chưa biết rung hơi, nếu bạn biết rung hơi, tiếng sáo sẽ mêm mại và uyển chuyển hơn, có lễ bạn đánh lưỡi đơn khá hay đó, nhưng đoạn cuối của Lý ngựa Ô mà đánh lưỡi kép thì hay hơn, mong bạn tiếp thu lời góp ý mà ko phật lòng, tui chỉ nói giỏi chứ thổi chắc ko bằng bạn đâu he he he
rockfan22003@yahoo.com
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Xin được cảm ơn lời góp ý của mọi người, IT sẽ cố gắng nhiều hơn...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Bài Lý Ngựa Ô giây 19 lấy hơi "quá xá" khỏe lun, tui nghe rõ như tiếng nhạc vậy đó!!!

Nếu bác cố gắng học đánh lưỡi đôi khúc cuối bài Lý Ngựa Ô cho hay.

Thực lòng khen bác đánh mấy nốt hoa mỹ nghe hay lắm.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
dam_me_sao:

Bài Lý Ngựa Ô giây 19 lấy hơi "quá xá" khỏe lun, tui nghe rõ như tiếng nhạc vậy đó!!!

Nếu bác cố gắng học đánh lưỡi đôi khúc cuối bài Lý Ngựa Ô cho hay.

Thực lòng khen bác đánh mấy nốt hoa mỹ nghe hay lắm.

Uy trời, hơi em yếu thấy rõ, đừng nói thế...

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
thanks
Let's smile
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Bác cố tình hiểu nhầm ý tui àh? Tui nói lấy hơi khỏe tức là để cái tiếng lấy hơi quá lớn lấn át tiếng nhạc đó!!!!

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net