Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Độc tấu sáo cầu vồng khuyết với những biến tấu lạ tai

rated by 0 users
This post has 63 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

SapinT:
cầu vồng khuyết mà cũng đánh lưỡi kép sao [:))]? kì khu thế? em thấy tên topic là Cầu vồng khuyết nên mới mò nốt bài này, chứ thực sự chưa đủ trình độ mà mò nốt của Trên đường chiến thắng đâu! bác minhthanh chỉ em 2 câu đầu của bài được ko?

cầu vồng khuyết không có chi cần đánh lưỡi kép cả, chắc nhầm bác muốn nói bài trên đường chiến thắng!

sorry, em chưa thổi cầu vồng khuyết bao giờ , nhưng em nghĩ cầu vồng khuyết chưa chắc đã hay hơn bài " nữ nhi tình", và " vọng kim lang"

sáo ! tình yêu của tôi
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
cầu vồng  khuyết là nhạc trẻ nên không thể so sánh về độ hay với những bản nhạc như nữ nhi tình, vọng kim lang được, mỗi bản nhạc có đều có đặc sắc riêng (sau chục năm nữa có khi nó cũng sẽ là "nhạc cổ" như 2 bài này thôi!?)

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

sau những ngày mò mẫm, tớ xin post mấy nốt nhạc cầu vồng khuyết do tớ mò ra, nếu có gì sai, anh em ...post lại:

Sol Sol Sol Fa Re    Đo Re Fa Sol Fa Đo Re  (kiểu ghitar sẽ là Đo Re Fa Sol Sol Fa Sol)

Sol Sol Sol Fa Re    Đo Re Fa Sol La Sol Fa Sol

Re-Mi Sol Sol Mi Sol Mi La La Sol La    Đo2 Đo2 Đo2 Đo2 La Sol

Re-Mi Sol Sol Mi Sol Mi La La Sol La    Si Si La La Đo2 Re2

Mi2 Re2 Đo2 Re2 Đo2 Sol2 Mi2   

Mi2 Re2 Đo2 Re2 Đo2 Sol La

Đo2 Si Đo2 Si L Đo2       Si L Si L S Si L          Si Đo2 Re2 Re2

Lặp lại đoạn điệp khúc                                     Đo2 Re2 Đo2 Si Đo2

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

nếu là người mới tập có thể hạ xuống 1 quãng 3 để thổi cho dễ:

La Sol Fa Sol Fa Đo2 La

La Sol Fa Sol Fa Đo Re

Fa Mi Fa Mi Re Fa

Mi Re Mi Re Đo Mi Re                                      Mi Fa Sol Sol

Fa Sol Fa Mi Fa

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hôm nào ông post clip lên cho anh em cùng nghe và cảm nhận đi. Cái cầu vồng khuyết này SapinT thổi nghe lạ tai mà cũng hay phết đấy ( em học cùng lớp nó nên nghe suốt )

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

cvk.jpg CvK picture by 20F3

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đây là bản cầu vồng khuyết do em và em gái em soạn (em gái học nhạc viện mà! nghe nhạc là nhả nốt liền :-j) các bác thử thổi và bình luận nhé! Có gì sai cứ bảo em để sửa cho phù hợp giai điệu!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hì, nhiều khi không phải tại nhạc sai mà do âm sắc của sáo không phù hợp thôi, thường thổi tiêu thì được nhiều bài hơn, hiện tại hầu như anh em ai cũng sắm cho mình một cây tiêu, chỉ mỗi mình tui bảo thủ, chỉ thích sáo thôi.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
tại giờ chắc chỉ có nhạc buồn nên mới có nhiều bài cho tiêu đến vậy :)) ! đùa chứ em của chỉ có một cây sáo thôi, cây tiêu của em đã vỡ tan từ hôm 30 tết rồi .

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

SapinT:
tại giờ chắc chỉ có nhạc buồn nên mới có nhiều bài cho tiêu đến vậy :)) ! đùa chứ em của chỉ có một cây sáo thôi, cây tiêu của em đã vỡ tan từ hôm 30 tết rồi .

bác này công lực thâm hậu thật tiêu cứng thế mà còn làm vỡ được, bác mà thổi 2 cây sáo nứa của em thì chắc là vừa cầm vào thì đã thôi rồi , chẳng còn lại gì [:'(]

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
em cũng không ngờ, ban đầu nghĩ nó rơi từ tầng 11 xuống ko sao, ai ngờ bị vỡ làm đôi, khổ thế! :((

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Mặc dù bạn thổi nghe cũng hay nhưng mà . Đúng là bài này không hợp với sáo lắm. Thổi cũng khá khó nếu thổi được giống bạn. Vậy mình quyết định không học bài này hehe...

Tìm mấy bài nhạc vàng hay mấy bài chậm chậm buồn buồn. Nghe cho nó não lòng. Sad

ym: heartfailz
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

SapinT:
em cũng không ngờ, ban đầu nghĩ nó rơi từ tầng 11 xuống ko sao, ai ngờ bị vỡ làm đôi, khổ thế! :((

Khiếp, làm gì mà để rơi từ cao thế xuống, may mà chân tay người ngợm không sao nhé bác, chắc bác lên đó hóng gió hả, hay là lên đó với "người nào" Big Smile

Mấy hôm nay tên hàng xóm bật bài "mùa đông không lạnh" suốt, nghe nhiều cũng thấy hay hay, nếu bác và em gái rảnh rỗi và có hứng thì soạn luôn bài này giúp tui nhé.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

SapinT:

Ack ack!  Tầng 11 ?! Nếu mà ko vở thì MHM xin tuyên bố chắc như bắp rằng đó là cây sáo Tốt nhất thế giới! hè hè

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thổi từ trên cao rất là thích, tiếng tiêu bay đi xa, vang nữa (giữa 2 toà nhà mà), tuy nhiên hôm đó là 30 tết, khi em đang "phiêu" trong bài The Myth thì thằng cu nào đó nghịch pháo, làm em zật mình thế là ...rơi...............

Page 3 of 5 (64 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net