Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Độc tấu sáo cầu vồng khuyết với những biến tấu lạ tai

rated by 0 users
This post has 63 Replies | 2 Followers

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Bác saotruc nói vậy thì post bài lên đê anh em hoc hỏi.Hic bác mà có người chê nữa chắc e đây thổi nát cây sáo cũng ko dám post bài.khi nào em tu luyện thành tinh nhất đinh sẽ post bài cho anh em chỉnh sửa.hihi

Hình phạt của Spammer

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Em send bài là góp vui thôi các bác khen chê em xin  nhận học tập thêm.. em ko để bụng đâu:D
Let's smile
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
http://www.fileden.com/files/2008/9/7/2085101/cau%20vong%20khuyet.mp3
new new new... phiên bản mới... lần này mong sẽ được các bác thấy hay hơn
Let's smile
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Hi. nếu nghe giải trí bài cầu vòng khuyết của bạn minhthanh_th thì cũng được đó

để mà nghe thưởng thức thì còn vài lỗi nhỏ nhỏ trong bài của bạn ý

ví du: hơi thôi ngắn ngắn, nên phải lấy hơi thường xuyên, với lại bài này ko hợp cho Sáo, chơi sáo phải thổi đưa nhiều nốt phụ vào

Mọi người thi thoảng thổi vài bài độc chiêu của sáo post lên cho anh em học hỏi đi, chỉ thấy mọi người luyện tập nhiều mà ko biểu diễn gì cả. Huhu.

Hoan nghenh bạn minhthanh_th

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Lần 2 nghe có vẻ hay hơn lần 1, nhưng mà nói chung thì dùng sáo để thổi nhạc trẻ ko hợp cho lắm.

Tuy nhiên cũng phải ghen tỵ chút xíu với bạn minhthanh_th, có thể post bài lên diễn đàn cho mọi người thưởng thức cũng như góp ý để bạn thổi được hay hơn.

Đêm tương tư đêm càng thương nhớ Người vô tình cho kẻ ngẩn ngơ .
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
http://www.fileden.com/files/2008/9/7/2085101/Audio.mp3
Tuyệt phẩm của Đinh Thìn...TRên đường chiến thắng,Big Smile  .. bài nè thổi chưa trau chuốt nên có một số lỗi.. nhưng mà
em mong được thế nè mà hổng được các bác ạ((( Bác em thổi)
Let's smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nghe bác của bạn thổi có cảm giác như đang đứng trên núi lửa đang chực chờ tuôn trào, một đoàn quân đang rầm rập đi á ! Lực thổi mạnh quá ! Mà hình như là chú ấy thổi cây sáo không phải của mình (thổi không quen) hay sao đó nên nghe hơi bị thoát ra ngoài nhiều quá ?! Bài này có nhiều chỗ chú ấy láy ngón chèo nghe không hay lắm, bởi vì bản này là phát triển từ bài dân ca Nam bộ "Lý con sáo Gò Công" nên đưa ngón chèo vào nhiều quá không hợp (chắc có lẽ là do chú ấy láy chưa hay), nên chú trọng nhiều vào kĩ thuật vuốt ngón trên 2 nốt FA-MI, thường là vuốt xuống, nghe mới "mùi" và đúng chất Nam bộ được.
Dụng lực đả lực
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Đã xóa vì viết bài không dấu !
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ninja:
Nghe bác của bạn thổi có cảm giác như đang đứng trên núi lửa đang chực chờ tuôn trào, một đoàn quân đang rầm rập đi á ! Lực thổi mạnh quá ! Mà hình như là chú ấy thổi cây sáo không phải của mình (thổi không quen) hay sao đó nên nghe hơi bị thoát ra ngoài nhiều quá ?! Bài này có nhiều chỗ chú ấy láy ngón chèo nghe không hay lắm, bởi vì bản này là phát triển từ bài dân ca Nam bộ "Lý con sáo Gò Công" nên đưa ngón chèo vào nhiều quá không hợp (chắc có lẽ là do chú ấy láy chưa hay), nên chú trọng nhiều vào kĩ thuật vuốt ngón trên 2 nốt FA-MI, thường là vuốt xuống, nghe mới "mùi" và đúng chất Nam bộ được.

ninza thổi bài " trên đường chiến thắng" hôm offline sài gòn lần 1, nghe hay hơn chú này nhiều, mấy chổ này ninza chỉ cho chú ấy biết là đúng

sáo ! tình yêu của tôi
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
cho em xin bản nhạc này được ko? em tự mò nốt thổi được gần cả bài, còn 2 câu đầu mò mãi ko ra. Có thể post cho em nốt 2 câu đầu thôi cũng được!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

SapinT:
cho em xin bản nhạc này được ko? em tự mò nốt thổi được gần cả bài, còn 2 câu đầu mò mãi ko ra. Có thể post cho em nốt 2 câu đầu thôi cũng được!

bài này bác foolagain có post cả bản nhạc của Thầy Trung (nhạc viện) mà lục tìm hoài không thấy, đâu bạn cố thử tìm lại xem sao, trong mục active.

hình như câu đầu gồm những nốt

....(câu 1), ( đô đô,đô(đô,lưỡi kép),son, đô, đô ,đô (đô ,lưỡi kép) son đô ,fa fa mi son fa

câu 2        ( son,son son (son,lưỡi kép) la son, fa mi đo,fa fa(fa,lưỡi kép), mi fa......

hix...bài này đánh lưỡi kép khó lắm. có vuốt, lướt,chạy ngón,nhấn.....bài này mà thổi hoàn chỉnh chắc học cỡ 10 năm luôn.học vài ba năm chớ nên đụng tới, nghe rất là ẹ...chỉ nên thổi cho mình nghe!!!

sáo ! tình yêu của tôi
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bạn vào Thư viện Topic Tài liệu sáo trúc, TL của NS TTT  tải về
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

SapinT:

http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=cammbimtnua&thumb=4

http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=mdm3dbwxnss&thumb=4

Đây là bản nhạc " trên đường chiến thắng " do thầy sơn chép tay, do chụp hơi tối một chút mong các bác thông cảm

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

cu đen:

[ninza thổi bài " trên đường chiến thắng" hôm offline sài gòn lần 1, nghe hay hơn chú này nhiều, mấy chổ này ninza chỉ cho chú ấy biết là đúng

Cám ơn bạn "ku đen", tui còn phải tập luyện nhiều lắm. Mà giờ tui toàn nói nghe hay thôi chứ thổi dở bà thím !

Còn đây là nhạc phổ "Trên đường chiến thắng" do TDBS lão lão đánh máy lên, chất lượng miễn bàn:

http://damsan.net/forums/thread/13308.aspx

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
cầu vồng khuyết mà cũng đánh lưỡi kép sao [:))]? kì khu thế? em thấy tên topic là Cầu vồng khuyết nên mới mò nốt bài này, chứ thực sự chưa đủ trình độ mà mò nốt của Trên đường chiến thắng đâu! bác minhthanh chỉ em 2 câu đầu của bài được ko?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 2 of 5 (64 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net