Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Bác Tân ạ, hôm nay cháu tính thử lại mới thấy bắn tiền nó lấy 5% phí dịch vụ.Nhưng mà thôi.Tiền bằng polyme thì cháu không nhiều nhưng mà tiền điện thoại thì cháu khá thoải mái.Nếu được bác nhắn lại cho cháu vào hộp thư nhé !

Nếu có được cây sáo của bác thì quả là quý giá,vì 2 điều :một là chuẩn, và hai là nó như một món quà của Đam San miền Nam đến cháu.

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
PARADISE replied on 08-22-2009 4:10 | Locked

ui con vừa nhờ các bạn trên damsan tìm mua giúp sáo thì mới đọc được topic này! Chú cho con đặt 1 cây nha! Con chỉ chơi được sáo 6 lỗ! Vì thế chú cho con cây như mấy cây up ở trang 1 ý nha! ( Nếu chú chấp nhận thanh toán qua nạp card thì tốt, con nhắn mã số thẻ nạp trước cho chú rồi chú gửi sáo cho con sau.

D/c: Bùi Xuân Trường, lớp Kinh tế Quản Lý, khoa KT&QTKD, ĐH Quy Nhơn, 170 An Dương Vương, Tp Quy Nhơn, Bình Định ( quê con ở Nam Định cơ)

SDT: 098.727.7557 or 0168.838.168

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
PARADISE replied on 08-24-2009 10:40 | Locked
sao không thấy chú hồi âm chi zậy!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tumlum replied on 08-26-2009 9:58 | Locked

Các bác đọc vài post trước thì sẽ thấy là bác Nguyễn Tân đang bận việc nên tạm ngưng làm sáo rồi.

Bác ấy bảo đầu tháng 8 sẽ quay lại mà vẫn chưa thấy đâu hic hic.

Các bác qua bên topic của bác Thoong mà đặt sáo nhé

Truyện Kiều còn, tiếng ta còn. Tiếng ta còn, nước ta còn.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kokoro replied on 08-29-2009 10:14 | Locked

Cháu chào chú Tân;

Cháu nhờ chú làm giúp cháu 1 cây sáo trúc đô để em cháu tập thổi,  hiện nó cũng đang tập nhưng cây sáo cũ bị hư nên không có sáo để tập. Mong chú làm giúp, cám ơn chú nhiều.

Tên: Hoàng Tâm 

ĐT: 0909437827

Đc: 166/111/2 Đoàn Văn Bơ Phường 14 Quận 4.

nơi bình yên là nơi lắng sâu...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 09-01-2009 8:48 | Locked

Chào các bạn.

Mong các bạn khoan đặt sáo nữa, nhất là các bạn ở xa.  Hiện nay tôi rất bận, không có đủ điều kiện để làm sáo thường xuyên và nhất là thời gian ra bưu điện, chờ làm thủ tục gởi đi. Khi nào có tôi sẽ post hình lên, các bạn chọn , rồi tôi sẽ gởi. Xin lỗi các bạn vì chậm trả lời.

Các bạn ở TPHCM, tôi sẽ cố gắng, khi nào có sẽ gọi điện giao tận tay và test đủ 18 nốt, có thể chọn lựa cây vừa ý. Thân ái.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
fanflute replied on 10-02-2009 2:35 | Locked
SÁO CỦA CHÚ ĐẸP QUÁ. BAO NHIÊU MỘT CÂY VẬY CHÚ. CHÁU CŨNG Ở TP.HCM NÈ. ĐỊA CHỈ CỦA CHÚ Ở ĐÂU VẬY?
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 10-02-2009 4:00 | Locked

Chào bạn fanflute và các bạn muốn mua sáo.

Để chuẩn bị cho dịp gặp nhau khi off Trung thu ở Quán Bồng, tôi có làm được một số  cây sáo. Bạn nào muốn mua thì đến đó, giá sáo 50 ngàn 1 cây. Bạn có thể thử và lựa thoải mái, test đủ 18 nốt. Có thể nhờ người khác lựa và test giùm. Chỉ bán trong dịp này, còn chưa biết bao giờ sẽ bán trở lại, vì điều kiện hiện nay của tôi rât khó để tiếp tục làm như trước đây.

Bạn nào đã mua sáo của tôi trong các đợt trước, mà không vừa ý, thì có thẻ đổi lại, lựa cây vừa ý.

Ngoài ra còn một số cây tiêu, hôm trước có giới thiệu trong clip " Chỉ chừng đó thôi". ( Hôm đó đến nay chưa làm thêm cây tiêu nào.) Bạn nào muốn mua thì có thể thử, chọn , nhờ người khác test, quan trọng nhất là phù hợp với ý thích, cách cầm, cách bắt hơi và quan niệm về hình thức của chính mình. 

Nói thật cũng không muốn bán lắm, vì làm ra nó công sức nhiều  là một lẽ (tiêu trúc khó làm hơn sáo rất nhiều, 10 cây có khi chỉ được 3), còn có sự sử dụng tiếp cận lâu ngày, y như có tình cảm với nó vậy.  Vả lai thời gian gần đây tôi cũng bận rộn,  thời gian để làm tiếp không có nhiều nữa. Nên bán cũng tiếc tiếc.

Nhưng  mỗi buổi off là một sự kiện, nên để đóng góp chút gì cho những dịp này, cũng đem theo. Một là khoe , hai là những ai cùng đam mê mà  thích thì có thể  bán. Cây tiêu dài dự định bán trong dịp này là  140 ngàn, cây ngắn 90 ngàn. Không ai mua thì cũng rất vui, chỉ mong khoe mọi người thổi thử xem có  dễ bắt hơi và vang như tiêu của các anh em khác trong Damsan không?

Trong dịp này , tôi sẽ đem theo món quà của chị Đoan Trang tức cây sáo 16 lổ do chính sáo Thần Nguyễn Đình Nghĩa để lại, và như đã hứa sẽ chép và tặng ngẫu nhiên cho 5 -10 bạn, dĩa  của chị Đoan Trang  đã tặng cho tôi.

Một số cây tiêu Inox trong đợt off trước có đem theo, chưa kịp khoe với các bạn, đợt này định... nhưng có lẽ  không đem theo được.

Bạn nào tài chính khó quá, mà quả thật thích tiêu thì dùng tạm tiêu nhựa để tập vậy.  Có khi vui tôi tặng....

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
fanflute replied on 10-02-2009 19:55 | Locked
Big Smile cơ hội hiếm có. chiều này nhất định cháu phải mua một cây.Party!!!Music
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Not Ranked
tiểu cầm thủ
...Nhìn cây sáo bằng nhôm đẹp quá đi thôi...Mình cũng đang muốn đặt chú Tân làm một cây sáo trúc mà không ngờ chú đã ngưng làm rồi...hix..hixx......hy vọng chú sẽ sớm có thời gian quay lại với đam mê này để mình còn có 1 cây "Made by Tan Nguyen" nữa chứ...hihihi... 
----SYNTH ENVIRONTMENT-------- Trong âm nhạc có toán học hay không? Có, giữa toán học và âm nhạc có nhiều cái chung, bắt đầu từ chiều dài của cung đàn và nốt nhạc và kết thúc bởi sự đối xứng trong các đại hợp xướng của Jóhann Sebástian Bach.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ATinh replied on 10-06-2009 8:15 | Locked
CN lên Tao Đàn học tiêu với em cho có bạn anh ơi ^^ cây của anh SáoNhựa ngon rồi mà, em xài cái cây thân đánh vécni đầu bịt nút nhựa này thấy chán lắm rồi nè, thích có một cây vân tự nhiên như anh lắm đấy, nhưng mà vì điều kiện và nó cũng là cây tiêu đầu tiên của em nên em sẽ gắn bó với nó còn lâu dài nữa o^_^o

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Broken Sounds replied on 10-06-2009 10:45 | Locked

...oh,ATinh là người hôm trước thổi cây tiêu đánh vecni ở Tao Đàn đó ah...

.Thôi, không sao đâu em, có câu này a nghĩ chắc em nghe sẽ dzui nè :"Chưa có được điều mình iu thì hãy iu điều mình có"...hihi...A nghĩ mỗi nghệ nhân sẽ có 1 cách chế tác và phù phép cho sản phẩm của mình, và nó sẽ mang 1 đặc trưng riêng mà không người nào giống người nào....khi nào chú Tân nhận hàng làm lại thì a sẽ order 1 cây...

.Uhm, CN a cũng phải học bên NVH Lao Động mà, sau đó thì sẽ qua tập chung với em cho dzui...hihi....

----SYNTH ENVIRONTMENT-------- Trong âm nhạc có toán học hay không? Có, giữa toán học và âm nhạc có nhiều cái chung, bắt đầu từ chiều dài của cung đàn và nốt nhạc và kết thúc bởi sự đối xứng trong các đại hợp xướng của Jóhann Sebástian Bach.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
qungvan replied on 10-31-2009 5:16 | Locked

chào chú Nguyễn Tân, cháu tên là Văn đang học spkt tp HCM. Cho chau đặt chú một cây sáo 6 lỗ với 1 cây tiêu. khi nào chú có sản phẩm thì gọi cháu. Cháu sẽ đến tận nơi nhận. Cháu mới tập sáo, rất mong được có cây sáo của chúSmile

Số phone : 01687031068

yahoo: quangvan_8807

Not Ranked
tiểu cầm thủ
changchanco replied on 11-01-2009 23:39 | Locked

chú Tân ơi cháu  ở quận tân phú muốn đặt mua của chú một cây sáo trúc tone C ,10 lỗ phải làm sao ạ?

nếu nhận làm thì chú trả lời cho cháu biết nha chú. số của cháu 0987123360 . mail : rongyeu111@yahoo.com.vn

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
tieuquysoi replied on 11-02-2009 2:40 | Locked

Chào chú Tân, cháu là thành viên mới của diễn đàn, cháu thậm chí chưa đi buổi offline nào cả(mới là men cách đây 3-4 ngày gì đó thôi), cháu cũng chỉ mới tập chơi sáo, vừa rồi cháu có mua 1 cây sáo tông Đô nhung có lẽ là không chuẩn rồi ( CN này không biết em đem lên buổi offline để mấy cao thủ kiểm tra có được không đây? ) nhưng sao thì cháu cũng muốn mua 1 cây sáo của chú ^^, mong chú làm giúp cháu nhá,đẹp vào đấy,cám ơn chú trước.

Page 29 of 32 (466 items) « First ... < Previous 27 28 29 30 31 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net