Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 02-24-2009 3:26 | Locked

Xin chào các bạn!

Cám ơn các bạn đã muốn mua  một cây sáo của tôi. Vì đây là niềm đam mê nên sẽ cố gắng đáp ứng các bạn, và sẽ cố gắng hoàn thiện ngày một tốt hơn để đáp ứng lòng yêu sáo của các bạn và hơn nữa tôi còn muốn cây sáo Việt nam có thể nằm  trên các quầy bán cho du khách đến thăm Việt nam.

Trên tinh thần mong muốn ngày càng có nhiều người biết đến sáo, tôi vẫn cố gắng muốn có giá vừa phải nhất. Vấn đề này có đặt ra ở trên nhưng các bạn đóng góp ít quá, nhất là các bạn sinh viên, học sinh. Nên giá bán vẫn là đều tôi mệt mỏi nhất.

Cho nên một mặt tôi vẫn cố gắng hoàn thiện cây sáo, vì thú thật tôi cũng mới làm sáo trúc thôi nên vẫn còn học hỏi nhiều ở các bạn như MHM, Leehonso, chú Thòong,...  một mặt vẫn mong các bạn đóng góp.

Hay là như vầy : tôi sẽ post hình lên trước , các bạn đăng ký rồi định giá giùm, ( nếu thấy khó thì có thể nói riêng trong hộp thư).

Để tiện cho việc giao nhận : về phần các bạn, nêu đăng ký thì  vui lòng ghi họ tên, địa chỉ đầy đủ, nếu có số điện thoại thì càng tốt.Một số bạn đăng ký không ghi địa chỉ, tên họ. Nên nhiều khi làm xong, tôi không biết những bạn đã đăng ký ở trên thấy lâu quá, rồi mua chỗ khác chưa? Một số bạn không biết đã đọc hết chưa? Tôi vẫn sợ một số bạn chỉ đọc một trang đầu rồi ngộ nhận rằng sáo vẫn bán giá 25 ngàn

Do đó phần trên xem như qua đi, mong các bạn đăng ký lại. Vì làm đơn lẻ, nên không thể nhanh được, mong các bạn thông cảm, khi nào có tôi sẽ gọi. Nếu có địa chỉ đầy đủ tôi sẽ gởi luôn.

Về phần tôi, các bạn có thể gởi qua tài khoản hoặc bằng card điện thoại như ở trên đã nêu.

Thân ái.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 02-24-2009 3:44 | Locked

Xin post lên hình một số cây sáo, tiêu có thêm chữ viết

Câu : " Lạc anh chưởng pháp phi thần kiếm

Bích hải triều sinh tấu ngọc tiêu"

Viết theo yêu cầu của bạn đặt tiêu.

Còn đây là các cây sáo viết chữ thư pháp

Còn đây viêt theo thể âm dương

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chú Tân ơi, con là branchtell đây ạ, con gửi 2 cây sáo cho chú hôm qua rồi, chắc hơn 1 tuần nữa nó tới .

Mà thiệt là ......mắc cỡ vì con gửi sáo lỗi hì hì.Nhưng chờ con khoét đc cây sáo ok từ trên xuống dưới thì ...ko biết bao giờ.

Cái lỗi Do1 con vừa khắc phục thêm đc 80% ( đẩy lên thêm 1 khoảng nửa lỗ nửa) ...nhưng vẫn còn mờ mờ , nhờ chú xem thêm (trong thư con có ghi) .

Mà con cũng hồi hộp không biết sáo có tới không, vì con xin chú địa chỉ nhà mà hình như chú cho địa chỉ cơ quan, lại không có phòng ban gì cụ thể . Cầu may vậy, hic.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
allvdc replied on 02-24-2009 6:57 | Locked
Cám ơn chú đã tặng cháu cây tiêu C. Từ chú, cháu đã học được rất nhiều điều. Chúc chú vẫn luôn giữ mãi tình yêu với âm nhạc dân tộc, với tiếng sáo, tiêu. Và ngày càng hoàn thiện kĩ năng làm sáo, tiêu để ngày càng có nhiều người yêu nhạc dân tộc như cháu có cơ hội sở hữu những nhạc cụ tốt nhất. Và kỉ niệm cây tiêu mới, cháu sẽ tập thêm 1 bài!!!!Wink
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 02-24-2009 10:31 | Locked
Chú Tan ơi! chú cho con hỏi sao trên hình con nhìn thấy một loạt sáo 8 lỗ , có cây tận 10 lỗ trên một đường thẳng các nốt bằng nhau khác với những cây sáo 10 lỗ của con thế chú

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Chú nguyễn Tan ơi: cho con đặt một cây sáo 10 lổ tone đô. Khoản tháng 4~5 chú gởi cho con được không ? chú làm cây của con ko cần vẽ chử gì cả.

Địa chỉ con đây:

1063 Lâm Quang Ky, Thành Phố Rạch Giá- Tỉnh Kiên Giang.

ĐT: 0773810096, 0955188263.

có gì chú nhắn qua yahoo của con cũng được: trieu_phat2002@yahoo.com

thôi chào chú.

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 02-24-2009 17:35 | Locked

Shinichi:
Chú Tan ơi! chú cho con hỏi sao trên hình con nhìn thấy một loạt sáo 8 lỗ , có cây tận 10 lỗ trên một đường thẳng các nốt bằng nhau khác với những cây sáo 10 lỗ của con thế chú

Mấy note đó hình như là hệ thống định âm đó Shinichi Wink

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 02-24-2009 19:57 | Locked
kmath:

Shinichi:

Mấy note đó hình như là hệ thống định âm đó Shinichi Wink

Hoá ra là thế, bình thường mình mới chỉ có những cây sáo có 1 lỗ định âm thôi đằng này có tận 4 lỗ

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

@ chutan: chú làm cháu cây tông Si ( khắc câu thơ j củng được) ( tiêu cháu nhờ chuthoong làm rồi ). Hôm nào xong chủ nhật chú ra đến chỗ tập sáo o cvhld gửi cho cháu cho tiện khỏi gưởi mất công. Cảm ơn chú trước.

Hình phạt của Spammer

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
 Chú Tân ở Thủ Đức, Hoangdat co thể về ghé ngang đó lấy chứ mắc công chú Tân chạy lên Cung VHLD.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Vậy thì wá tốt em tưởng chú ấy ở trên này, nhưng mà em ko biết chú ấy ở chỗ nào?

@ chutan: cuối tuần cháu hay về Biên hoà tiện đường cháu có thể ghé chỗ chú, chú hen ở đâu để cháu dễ tìm.

Hình phạt của Spammer

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 02-24-2009 22:26 | Locked

Nguyen Tan:

Câu : " Lạc anh chưởng pháp phi thần kiếm

Bích hải triều sinh tấu ngọc tiêu"

Viết theo yêu cầu của bạn đặt tiêu.

"Mụ" Dọng Ta mới cho hay: 2 câu trên hơi lạ. Câu gốc nó là dzầy:

"Đào hoa ảnh lạc phi thần kiếm

Bích hải triều sinh trỗi ngọc tiêu"

Không biết người đặt tiêu chú Tân có nhớ lộn không đây ?!

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 02-25-2009 0:51 | Locked

Chào bạn Shinichi.

Nhạc có 7 nốt chính nên cây sáo sẽ có 7 lổ tương ứng. Khi bấm để  bịt hết 6 lổ, thì lổ thứ 7 này phát ra nốt đô, nếu thổi nhẹ thì là đô 1, thổi mạnh thì là đô 2. Do đó những lổ phía dưới lổ thứ 7 này theo lý thuyết là không cần nữa. Do đó chiều dài cây sáo thường chỉ cần dài hơn lổ thứ 7 khoàng 1-2 cm là được, chủ yếu có chỗ treo dây cho đẹp.

Nhưng thực tế, có những cây trúc có đọan dài, bỏ đi thì tiếc lắm, vì trúc dài làm cây sáo đẹp hơn, Do đó tôi thường để dài, nếu có thể.

Nhưng để dài như vậy thì lực ma sát của luồng hơi tăng lên, do hơi phải đi đoạn đường dài  hơn trong ống, nó sẽ ảnh hưởng khi thổi nốt đô 1, đô 1 sẽ khó kêu hơn. Do đó để giảm lực ma sát này tôi khoét thêm các lổ sau lổ thứ 7.

Vì lổ thứ 7 không bao giờ bịt, nên các lổ phía sau này ở vị trí nào cũng không ảnh hưởng cao độ của nốt.

Lổ thứ 7 thường được gọi là lổ định âm, chứ thực ra 7 lổ trên sáo đều là lổ định âm cả, vì nó xác định cao độ của các nốt.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 02-25-2009 2:00 | Locked
Vâng con cảm ơn chú rất nhiều, hoá ra là làm như thế để làm tăng vẻ đẹp cho cây sáo, con cũng muón mua của chú một cây sáo nhưng hiện giờ thì con chưa đủ khả năng tài chính để mua vì con đã đặt của anh thoong một cây 200k, đang chuẩn bị nhờ anh tieukiem mua một cây sáo trung 250k và mua của thầy Sơn một cây sáo mèo 250k nên nếu sang tháng sau con có đủ khả năng tài chính thì con sẽ nhờ chú làm cho con một cây sáo si chú nhé

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee replied on 02-25-2009 4:00 | Locked

Shinichi:
Vâng con cảm ơn chú rất nhiều, hoá ra là làm như thế để làm tăng vẻ đẹp cho cây sáo, con cũng muón mua của chú một cây sáo nhưng hiện giờ thì con chưa đủ khả năng tài chính để mua vì con đã đặt của anh thoong một cây 200k, đang chuẩn bị nhờ anh tieukiem mua một cây sáo trung 250k và mua của thầy Sơn một cây sáo mèo 250k nên nếu sang tháng sau con có đủ khả năng tài chính thì con sẽ nhờ chú làm cho con một cây sáo si chú nhé

Hichichiccc.......Nể shinichi "não" đệ quá đấy.......đã chơi hết sáo ngang,sáo mèo,tiêu,đàn t' rưng của  thày Sơn chưa mà sưu tập khủng vậy.......

Thế hum nào tài chính khá khá chú có định sắp thêm đàn P' Rông của Thày nữa không thế...

Đợt nào phải show quả anh lên cho anh mãn nhãn nhé.....hichichcich

Page 11 of 32 (466 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net