Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hoangcodoc replied on 01-10-2009 7:30 | Locked
giá một cây sáo của chú là bao nhiêu để con biết mà liệu.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 01-13-2009 4:20 | Locked

@hoangcodoc : bạn chờ vài hôm, sáo sau đợt off đã cạn, làm chưa kịp.

@Kmath : bạn đã nhận được sáo chưa? Tôi đã gởi hôm thứ 6, gởi nhanh, tính đến hôm nay là 4 ngày, theo lý là nó phải tới rồi đó.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
allvdc replied on 01-13-2009 6:28 | Locked
Cám ơn chú Tân đã chỉnh giùm cái huyệt khẩu cây tiêu C nhé. Giờ cháu thổi cây này ổn rồi, có vẻ khoét kiểu đó thì người mới tập như cháu sẽ dễ thổi hơn.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
nganpho replied on 01-13-2009 7:48 | Locked

Chú Tân ơi!

Cháu thấy mấy cây sáo chú làm tặng mấy bạn bữa offline đẹp quá. Chú có thể làm cho cháu một cây được không ạ. Hết bao nhiêu tiền cháu sẽ gửi chú. Cháu ở Hà nội. Có gì chú nhắn lại cho cháu nhé. Số điện thoại cháu là 016.99.66.76.00
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 01-13-2009 18:21 | Locked

Nguyen Tan:
@Kmath : bạn đã nhận được sáo chưa? Tôi đã gởi hôm thứ 6, gởi nhanh, tính đến hôm nay là 4 ngày, theo lý là nó phải tới rồi đó.

Wow, cháu cám ơn chú Tân nhiều lắm, chàu vừa nhận được sáo chú gửi tặng rồi. Sáo của chú làm mỏng và thanh thoát, thổi nhẹ, tiếng rất chắc, xuống Đô1 ấm hơn mấy cây cháu đang tập nhiều, và lên Đô3 tiếng lại rất mỏng. Cháu tập cây này 1 tháng đảm bảo thổi phê ngay, hì hì Stick out tongue À, nhưng mà có 1 điểm khuyết là chú khoét lỗ bấm hình như hơi sắc đúng không ạ (cũng có thể ngón tay cháu hơi bé nên cảm thấy thế), và cũng bởi vì cháu có một số cây người ta sơn thêm 1 lớp ở thành lỗ bấm, cho nên cảm thấy mịn hơn, không biết có đúng không chú Geeked

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hoangcodoc replied on 01-14-2009 6:14 | Locked

vâng nhưng nhanh nhanh nha chú. sáo cháu đang xài hư rồi

buồn muốn chết rồi chú ạ

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Chú Nguyen Tan oi! cho con đặt 1 cây 10 lổ đuợc ko ? con ở kiên giang chú nói giá luon giúp con có gì con goi tien lên.

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Not Ranked
tiểu cầm thủ
nguoicodon replied on 01-19-2009 6:36 | Locked
hic.hồi nãy cháu có đăng kí 2 cây sáo trên đam san.không biêt có được không.nếu được chú làm cho  cháu và bạn cháu 2 cây sáo đô 6 lỗ với ạ.thấy mấy bạn đăng kí nhiều quá.không biết bao giờ mới đến lượt bọn cháu.hic.có gì chú gửi mail cho cháu:dmhuy22289@gmail.com.cảm ơn chú .và mong nhận được trả lời của chú
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 01-19-2009 21:27 | Locked

Chào các bạn.

Gần tết rồi nên còn nhiều việc khác quan trọng hơn phải lo toan, nên việc làm sáo có phần trể nãi, mong các bạn thông cảm.

Ở nhà tôi còn khoảng 5,6 cây nhưng vì bị một chút lỗi nên không dám bán cũng không dám tặng, chỉ cho mấy đứa trẻ con hàng xóm thôi.

Các bạn nào có nhu cầu cứ đăng ký, sau tết tôi sẽ cố gắng làm sớm và giao sớm.

Về giá cả là vấn đề tôi cứ băn khoăn mong các bạn góp ý, rất mong các bạn góp ý sao cho thoả các điều kiện sau :

- Thứ 1 là các bạn thổi sáo phải có cây sáo đảm bảo 3 nội dung sau :

o Chuẩn theo âm giai tây phương,

o thổi nhẹ, xuống đô 1 dễ dàng

o Thổi cao lên tới fa 3 .

Đây là 3 tiêu chuẩn, mà sáo rẻ tiền bán đại trà ngoài thị trường không đáp ứng được. ( Cây xuống được đô 1, thì không lên được đô 3, chứ chưa nói tới fa 3. Cây thổi được đô 3, thì không xuống được đô 1, và đa số không chuẩn theo âm giai tây phương, nên thổi các bản nhạc để ý kỷ nó cứ lờ lợ nhất là mây nốt dưới) 

- Thứ 2 về hình thức : nó phải coi được mắt một chút, có nghĩa là phải làm đẹp bên ngoài và có thể quấn dây có màu ( hoặc không cần quấn dây tuỳ sở thích mỗi bạn.), làm sao nhìn bắt mắt đến mức có thể.

- Thứ 3 là giá cả vừa phải để các bạn có thể mua được, nhất là sinh viên và học sinh, là người chưa làm ra nhiều tiền.

- Thứ 4 là trả lại cho tôi một khoảng nhất định để có thể trang trải chi phí và một chút động lực để theo đuổi. Dĩ nhiên phải rẽ hơn của tiệm mà các bạn đã biết, vì đây là sân chơi có niềm đam mê chung. ( Xin nói rõ, đây không phải là nghề kiếm sông của tôi, mà chỉ là niềm đam mê lớn lao tôi theo từ thời trẻ và mong muốn nhiều người biết sáo như mình.)

Mong tất cả các bạn quan tâm niềm đam mê này góp ý về giá, để có thể hài hoà làm sao các bạn có sáo chuẩn, vừa túi tiền, còn tôi thì còn thích mà tiếp tục làm sáo.

Thân ái.

Chúc các bạn một cái tết vui vẻ và đầm ấm.

Chúc Admin và các Mod một mùa xuấn có nhiều niềm vui và hạnh phúc.

Chúc những ai chưa yêu, sau tết này tư nhiên sẽ thích hát bài Người về bỗng nhớ của Trịnh Công Sơn, như tôi đã từng hát cách đây 30 năm : “ Mùa xuân yêu em, đồi núi thênh thang, hồ nước long lanh ngập ánh vàng …”

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 01-19-2009 21:48 | Locked

Cháu nghĩ sáo giá khoảng 150k là hợp lý.

Những cây sáo do nơi khác làm, có cùng chất lượng âm thanh nhưng chất lượng vật liệu kém hơn, xấu hơn thì giá đều cao hơn 150k.

Số tiền 150k với học sinh thì đúng là to (nhưng có thể xin bố mẹ được mà, tiền chính đáng chắc sẽ ko ai tiếc), còn với sinh viên thì không sao đâu chú ạ, nhậu nhẹt 1, 2 bữa là bằng số đó.

Cầm 1 cây sáo với giá như thế người tập sẽ giữ gìn hơn, kiên trì hơn, vì tiếc tiền Big Smile

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Chú Nguyen tan ơi! con nghĩ giá 150.000 là hợp lý nhất, hoặc là 170.000 là được rồi con cũng không có đủ tiền để mua nếu mắc hơn đâu .
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 01-20-2009 0:06 | Locked

@ Ới iêu kiếm giang hồ :

"Nhật mộ hương  quan hà xứ thị

Yên ba giang thượng sử nhân sầu"

Nghĩa là gì vậy bạn.

Tôi đọc lên nghe thấy hay hay, định viết thư pháp lên cây tiêu  mới làm cho đẹp, ( Mới làm được  2 cây mới )

Nhưng sợ mọi người hỏi mà không biết nghĩa thì kỳ lắm. Nên nhờ bạn giải thích giùm chút.

@Các Bạn Khác : vui lòng góp ý cho giá sáo, cứ thoải mái đừng ngại ngần vì đã có người nói trước rồi sợ. Mong các bạn cứ thoải mái góp ý đó là thật tình vậy.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 01-20-2009 1:03 | Locked
Nguyen Tan:

- Thứ 4 là trả lại cho tôi một khoảng nhất định để có thể trang trải chi phí và một chút động lực để theo đuổi. Dĩ nhiên phải rẽ hơn của tiệm mà các bạn đã biết, vì đây là sân chơi có niềm đam mê chung. ( Xin nói rõ, đây không phải là nghề kiếm sông của tôi, mà chỉ là niềm đam mê lớn lao tôi theo từ thời trẻ và mong muốn nhiều người biết sáo như mình.)

Thế mà con đưa dư 1 chút mà chú đã la rồi .Big Smile

Mà con gửi lần đó con thấy cũng hông dư gì . Mấy cây kia thì chú tặng thiệt, con hông dám gửi tiền vật liệu nhưng cũng phải cho con gửi phí chuyển phát nhanh Embarrassed Con chưa gửi chuyển phát nhanh bao giờ nhưng con nghĩ chuyển phát nhanh 4 cây đó chắc không dưới 50 ngàn đâu . Nếu có dư thì chắc cũng chỉ dư đủ 1 ly cà phê sữa Geeked

Chú mà gửi thêm cho con cây nào nữa là lại tốn phí vận chuyển là chú lỗ à nha haha Stick out tongue

Giờ hông phải là chú gửi cho con nữa mà là con gửi cho chú đây nè. Con đang định gửi 1 cây nhựa Đô với 1 cây nhựa Sòl ra cho chú ...chấm điểm xem có "trên trung bình" chưa .Nhưng còn chưa ưng ý với vật liệu nên còn muốn thử nghiệm thêm. Chắc qua tết âm lịch con sẽ gửi .

Xong chừng đó rồi con sẽ tập khoét lại trên trúc , chừng nào ưng ý sẽ gửi tiếp cho chú Tân với anh Thoòng chấm điểm nữa.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 01-20-2009 3:51 | Locked

Chú Tân à,

Theo cháu giá 150.000đ (bao gồm cả phí vận chuyển chú nhé) với 1 cây sáo trúc (C) với các tiêu chí chú đặt ra là hợp lý. Cháu nghĩ chú không nên quá ngần ngại vấn đề phải cố kéo giá xuống để khuyến khích người chơi sáo. Thay vào đó là Damsan nên lập ra một ban đặc trách chuyên thiết kế CD hoặc các tập nhạc phổ kèm chú giải nhạc lý hoặc biên tập lại các tài liệu cá nhân có giá trị để tặng kèm sáo khi bán. Những món quà nho nhỏ như vậy trong thế giới ảo đôi khi lại có ý nghĩa tinh thần vô cùng lớn

Ngoài ra cháu có thêm 1 góp ý kỹ thuật là nếu không thể giữ được màu trúc tự nhiên thì ta có thể sơn màu đen hoặc màu gì đó thích hợp và có tính đặt trưng để tránh việc các cây sáo có màu loang, màu loang và các vết cháy đôi khi giảm giá trị cây sáo đi rất nhiều. Chúng ta nên làm sáo không chỉ chuẩn mà phải có cả giá trị nghệ thuật để trong tương lai đáp ứng được thị hiếu ưa đồ đẹp của giới trẻ

Chúc chú Tân, anh MHM, anh Lee, anh Thoòng và các anh em khác trên Damsan sau này sẽ gắn bó với nghiệp làm sáo một năm mới hạnh phúc và ăn Tết thật vui vẻ

Cháu kmath

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 01-20-2009 4:01 | Locked
Nguyen Tan:

@ Ới iêu kiếm giang hồ :

"Nhật mộ hương  quan hà xứ thị

Yên ba giang thượng sử nhân sầu"

Nghĩa là gì vậy bạn.

Đây là 2 câu cuối trong bài thơ Hoàng Hạc Lâu cực kỳ nổi tiếng của Thôi Hiệu chú ạ. Có bản dịch là

Quê hương khuất bóng hoàng hôn

Trên sông khói sóng cho buồn lòng ai

Theo cháu nếu chú Tân định khắc 2 câu thơ này lên sáo thì nên dành tặng cho người thỏa mãn ít nhất 2 tiêu chí: một là đang ở xa quê, hai là yêu thơ và có vốn hiểu biết nhất định về văn hóa Trung Quốc

Page 9 of 32 (466 items) « First ... < Previous 7 8 9 10 11 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net