Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 12-25-2008 2:12 | Locked

muốn chơi mấy lỗ chả được, thì khoét thêm từ 8 lỗ thành 10 lỗ vậy, nếu gặp tui làm miễn phí cho.

tiêu sáo hay flute thì cũng thế, chơi nhạc vốn từ trong cái đầu của bạn ra, nhạc cụ chỉ là công cụ để thể hiện ra cái hồn của bài nhạc theo cái thể xác của nhạc cụ ấy thôi.

lấy đại mấy bài nhạc nào cũng được, chơi cho tiêu cũng hay vậy: nỗi buồn gác trọ, vọng kim lang, trường tương tư, you' re my every thing, scarbourough fair, my heart will go on.... mấy bài này cũng hay, chơi đc nè, hợp với tiêu nữa, đừng chơi trên đường chiến thắng, tiếng đàn ta lư, anh vẫn hành quân thì ko hợp đâu. tui cũng đang định tập swan lake nè....còn nhiều lắm, sưu tập khá khá nhạc thì bạn sẽ lựa ra khối bài chơi hay lắm, kể cả tây, tàu, ta, việt, trẻ, jazz, rock... quan trọng là phải phù hợp với chất tiêu thôi.

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 12-25-2008 8:43 | Locked
saonhua:

muốn chơi mấy lỗ chả được, thì khoét thêm từ 8 lỗ thành 10 lỗ vậy, nếu gặp tui làm miễn phí cho.

tiêu sáo hay flute thì cũng thế, chơi nhạc vốn từ trong cái đầu của bạn ra, nhạc cụ chỉ là công cụ để thể hiện ra cái hồn của bài nhạc theo cái thể xác của nhạc cụ ấy thôi.

lấy đại mấy bài nhạc nào cũng được, chơi cho tiêu cũng hay vậy: nỗi buồn gác trọ, vọng kim lang, trường tương tư, you' re my every thing, scarbourough fair, my heart will go on.... mấy bài này cũng hay, chơi đc nè, hợp với tiêu nữa, đừng chơi trên đường chiến thắng, tiếng đàn ta lư, anh vẫn hành quân thì ko hợp đâu. tui cũng đang định tập swan lake nè....còn nhiều lắm, sưu tập khá khá nhạc thì bạn sẽ lựa ra khối bài chơi hay lắm, kể cả tây, tàu, ta, việt, trẻ, jazz, rock... quan trọng là phải phù hợp với chất tiêu thôi.

Tiêu em chơi thử My heart will go on rồi, nghe như vịt cồ hát nhạc Linking Park vậy.

Cây sáo C thổi thử khúc dạo đầu My heart will go on cũng  thật oải. Duy có scarbourough fair là hình như tiêu sáo hay flute gì cũng hay.

Hihi, Đây là đất của chú Tân mà mình xung quá cũng vô duyên, thôi em chấm dứt bàn 8,10 lỗ tiêu ở đây nha. Party!!!

ForQuel'Thala
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 12-26-2008 3:12 | Locked

Nhà tui ở BDương nè, gần chợ Búng. Bác có hứng thì T7 CN gì đó qua nhà tui test trình độ cho, théc méc chỗ nào tui giởi thích cho.

Qua nhớ nhắn tin trước, intro vài dòng nhá. Tui hiếm hiếm khi có ở nhà lém ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hoangcodoc replied on 12-27-2008 6:25 | Locked

gui chu tan chau muon dat mua mot cay sao.

chau o quan 7tphcm, ko biet chu gui cho chau duoc ko?

neu duoc chu gui theo dia chi.1250 duong huynh tan phat phuong phu my quan 7

cam on chu nhieu nhe.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 12-27-2008 8:13 | Locked

Bạn đã biết tới chú NguyenTan chứng tỏ đã đọc các topic về giới thiệu sản phẩm, tại sao lại lập topic riêng như thế này, thêm vào đó lại viết không dấu nữa.

Post vào topic giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan thôi bạn ơi.

( thoong tui đã dời vào đây! )

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hoangcodoc replied on 12-31-2008 6:32 | Locked

gửi chú Tân!

chú gửi liền cho cháu một cây sáo tol C nhé.

cháu mê sản phẩm chú làm rồi đẹp ghê.

cho cháu biết hình thức thanh toán luôn.

cháu ở 1250 đường Huỳnh Tấn Phát fường Phú Mỹ quận 7tpHCM.

nhanh nha chú!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hoangcodoc replied on 12-31-2008 6:39 | Locked

trời ơi! anh thông cảm.

bấc đắt dĩ thôi,vì muốn mua lại bỏ dấu ko được nên đành vậy

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hoangcodoc Wink [;)] replied on 12-31-2008 6:49 | Locked

sản phẩm mới nhất chú nhé!

lựa cây thẳng nha chú.

tốt nhất là 10 cây đầu như chú nói.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 01-01-2009 9:55 | Locked
kimbrowneyes:
saonhua:

Tiêu em chơi thử My heart will go on rồi, nghe như vịt cồ hát nhạc Linking Park vậy.

Cây sáo C thổi thử khúc dạo đầu My heart will go on cũng  thật oải. Duy có scarbourough fair là hình như tiêu sáo hay flute gì cũng hay.

Hihi, Đây là đất của chú Tân mà mình xung quá cũng vô duyên, thôi em chấm dứt bàn 8,10 lỗ tiêu ở đây nha. Party!!!

tức quá nên tui mới xung vô trả lời đại chỗ này, xin thưa với bạn là bài my heart will go on mà thổi tiêu thì quá tuyệt, tại bạn chưa quen tiêu thế thôi, hôm nào tui úp lên 1 đoạn cho nghe...khá phê đó nhưng tui nghĩ có người thổi khá sẽ còn tuyệt hơn nữa.

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 01-02-2009 2:01 | Locked

Em nghĩ sáo chơi khúc dạo đầu My heart will go on hình như sáo tone cao.

Còn mà solo sáo hết bài em có xem video của damsan này post lên. Đc cái lạ, chứ em thấy nó không hay.

Nghe anh saonhua nói vậy em cũng muốn đc mở rộng tâm mắt. HEHE,lớn rồi nói không nuốt lời chứ hả ?

ForQuel'Thala
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
allvdc replied on 01-05-2009 8:36 | Locked

Mới nhận tận tay cây tiêu C do chú Tân làm. Đồng thời cũng vừa nhận được cây tiêu D do chú Thoòng gửi cho mượn. 2 cây tiêu tới trong 1 ngày, thiệt sảng khoái. Kì này có công cụ tập luyện rồi, hi vọng sẽ được vài bài cơ bản!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hơn 2 tuần vừa rùi em thi, hok đc onl  T_T

ko đc đụng tới cái gì ngoài sách, tập ...

bi giờ thi xong ... lấy cây tiêu ra ... nghịch .... thổi cả buổi trời nó cũng ko kêu 1 tiếng cho mình mừng ...quê quá cất lun ^^

chả biết thổi tiêu (_ _!!), cây sáo mới chú Tân gởi thì khỏi nói ... hơi bị êm Big Smile

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
allvdc replied on 01-07-2009 8:56 | Locked
Cu này thổi tiêu giống anh rồi! Lúc đầu thổi hoài không kêu, vì hơi toàn là hướng ra ngoài, sau thì từ từ rút kinh nghiệm, cho làn hơi đi hướng vào trong phần lớn, thấy có tiếng kêu! Chỉnh lại thêm tí nữa là kêu ngon lành, chỉ có điều vẫn chỉ là khởi điểm. ^_^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 01-07-2009 22:35 | Locked

@hoangcodoc : trong thông tin  bạn cung cấp về địa chỉ, thiếu 1 cai quan trọng nhất, đó là tên thật của bạn. Nếu gởi theo địa chỉ, thì dù hàng có đến, thì theo nguyên tắc, bưu điện sẽ không giao khi bạn không có giấy tờ gì để chứng minh mình là hoangcodoc.  Nhưng để tiện hơn cho việc mua sáo, bạn hãy đi off vào chủ nhật này, ( xem  thêm thông tin trang  offline ), như vậy đỡ tốn tiền gởi qua bưu điện, mà  lại nhanh hơn và  rẽ hơn  so với giá bán sáo chính thức.

@ bạn Tuấn ở Tân bình : hãy xem thông tin trang offline và đi off , bạn sẽ mua được sáo. Không phải chỉ đường cho bạn đến gặp. Tôi ngạc nhiên khi thấy bạn ở Tân bình lâu rồi, mà những đường lớn ở TPHCM như Phan Đăng Lưu hoặc nhà sách Phú thọ mà bạn lại không biết.

Các bạn khác muốn mua sáo : hãy đi off nếu muốn mua sáo.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hoangcodoc replied on 01-08-2009 6:50 | Locked

à cháu wên.tên thật của cháu là Lê Huy Tân.

vì cháu là thành viên mới nên chưa biết nhiều  về các trang trong diễn đàn.

thôi vậy củng được , chủ nhật tính tiếp.

Page 8 of 32 (466 items) « First ... < Previous 6 7 8 9 10 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net