Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 11-28-2008 19:57 | Locked
@ Branchtell : Tôi rất thích lòng đam mê của bạn, khi chúng ta trao đổi về cách làm sáo  nhựa. Nay bạn lại thích thổi tiêu mà lại chưa hề thấy mặt mũi cây tiêu lần nào, nên tôi tặng bạn , kể cả phí bưu điện, bạn đừng lo đến tháng 12. Chờ nhé, thời gian của tôi rất hạn hẹp. Bạn thông cảm khi bị chậm.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 11-28-2008 20:21 | Locked

@ chú Tân : sẵn bài này chú cho cháu góp đôi lời nha chú .

Thật lòng mà nói , ý nghĩ về việc phổ biến sáo đến với tất cả mọi người dù sang hèn , già trẻ , trai gái ... thì tụi cháu ( bao gồm MHM , LEE , CHUTHOONG , SAOTRUC , NINJA ... ) cũng đã thảo luận qua . Sau đó nhận được bài gởi hôm nọ của chú , tụi cháu cũng thêm một phần tự tin cho ý tưởng này vì biết là việc chúng cháu làm đang có bậc trưởng bối ủng hộ và âm thầm giúp đỡ . Về kế hoạch thế nào thì mỗi người đang vạch ra từ từ , bởi đây là một vấn đề không nhỏ nên cần một sự chuẩn bị thật kỹ càng , và cũng để thử thách xem lòng nhiệt huyết của anh em duy trì được bao lâu , có bị cho ngoại cảnh chi phối hay không ? Nếu như vượt qua được , thì mọi chuyện sẽ được tiến hành theo dự định .

Hiện nay , MHM và Lee đã tạm ngưng làm sáo để chú tâm vào việc nghiên cứu phương pháp tốt nhất để cho ra những tác phẩm đột phá và vượt trội hơn so với những tác phẩm trước đây , và Chuthoong đang ra sức để duy trì việc cung cấp sáo cho anh em xa gần có được những ống sáo chuẩn , đẹp mà luyện tập . Hôm qua , khi vào đọc bài , cháu thấy chú cũng tham gia vào việc cung cấp sáo cho các bạn thì lòng cũng mừng giùm các bạn ( mừng giùm luôn cho Chuthoong vì có thêm một cánh tay ) . Không chỉ vậy , cháu còn mong cho Thanhnhat , Branchtell sớm ngày hoàn thiện kỹ năng để có thể vào giúp đỡ cho mọi người . Một lần nữa cháu thay mặt anh em cảm ơn chú về điều này .

Chú Tân cũng biết rồi đấy , những cánh chim đầu đàn , những bạn bè với niềm đam mê và muốn được chia sẻ đến với tất cả những ai cần đến sự giúp đỡ của mình đã và đang thực hiện điều này . Tất cả đều vì niềm hân hoan khi được chia sẻ , hạnh phúc khi được đóng góp, dù là một ít . Vì thế , chú đừng ngại khi chú tham gia vào việc cung cấp sáo cho anh em nha chú . Nhưng với một mức giá 25 ngàn cho mỗi ống sáo với sự kỳ vọng để mọi người dễ dàng tiếp cận được với sáo thì cháu nghĩ rằng hơi thấp rồi chú ạ . Cháu hiểu được tấm lòng của chú , hiểu được vì sao chú phải làm như vậy , hiểu được chú đang nghĩ gì nữa ... nhưng cháu hy vọng chú sau 10 cây đầu làm quen và khuyến mãi cho mọi người , thì có lẽ mình nên thống nhất chung lại giá cả của tiêu , sáo cho đồng nhất để những người mới học sáo họ không nghi ngờ gì về chất lượng sáo của damsan , để những người nhàn rỗi họ không có cớ gì post bài gây mất trật tự , để cho những người chuyên nghiệp cũng như bạn bè khắp nơi biết được là sáo nào là do damsan làm . Thiết nghĩ , nếu đã là sáo từ damsan , thì mọi việc nên có một đường lối chung ( cháu không đề cập đến việc xử lý và cách làm , bởi mỗi người có phương pháp khác nhau . Và nhân chuyện này , cháu nghĩ những ai muốn tham gia vào việc cung cấp sáo hãy trò chuyện với nhau , tham khảo kinh nghiệm , cũng như đề ra một cách làm chung cho damsan ) một mức giá chung ... ( giá cả thế nào thì mọi người xin hãy tham gia thảo luận với Chuthoong , hiện đang là Mod cho topic này ạ . )

Lời ít lòng nhiều .

Rất mong ý kiến của chú ạ !

Bamboo-flute

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nguyen Tan:

đây tôi không có ý cạnh tranh với Chú Thòong hoặc MHM đâu nhé. Chẳng qua tôi muốn mọi người biết sáo nhiều người thổi sáo nên ban đầu chỉ làm sáo nhựa, tưởng rằng nhựa dễ kiếm, ai cũng có thể làm ngay. Nhưng đến nay mới biết, ở chổ các bạn nhựa còn khó kiếm hơn trúc. Vả lại có một số bạn không mặn mà lắm với sáo nhựa. Kể cả một số bạn đã tùng làm thử. Nên tôi mới cố thử làm sáo trúc.

Cái giá 150 – 200 ngàn một cây sáo, mà các bạn đó nêu là hòan tòan phù hợp với công sức bỏ ra. Còn cái giá ưu đãi của tôi, là mong các bạn hiểu vừa bán vừa tặng để khuyến khích mọi người thổi sáo, phần chi phí vật tư là chỉ  tính cho có, chứ chưa tính đủ. ( phần này chắc những ai đã từng làm sáo sẽ biết) Chỉ mang tính giao lưu chứ chưa mang tính kinh tế.

Mong chú Thòong và MHM thông cảm.

Hịc ! hic! MHM có nói gì đâu mà chú Tân kéo MHM vô đây luôn.  Với lại con rút chân khỏi chuyên mục mua bán trên Đam San từ bừa giờ rồi nên không có ý kiến gì hết.

Lúc trước con cũng có nói là Sáo thành viên  đưa lên thì Đam San ko có quyền can thiệp về giá cả, Gía từng loại là do người đưa lên quyết định. Còn người chọn mua sp nào thì họ mua loại đó thôi. Chú càng đưa nhiều lên, thì anh em Đam San càng đc lợi vì có nhiều sự lựa chọn  hơn. 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 11-29-2008 7:04 | Locked
@chú Tân: chú Tân đầy lòng nhân đạo. Con rất quý chú. Tuy nhiên cái giá của Chú làm con nghĩ người nào mua sáo giá đó không biết có quý trọng cây sáo chỉ với 25000đ không?? Đam mê học sáo mà tối thiểu không rặn ra được 100k thì coi như vứt...
ForQuel'Thala
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 11-29-2008 9:03 | Locked

Nói vậy e không phải . Giá tiền đâu phải là thứ duy nhất quyết định việc người ta quý hay ko quý 1 cây sáo.

Vả lại chú Tân đâu có nói sau này cũng bán với giá 25000 đâu , 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 11-30-2008 20:21 | Locked

ý kiến hay đó UncleThoòong ơi, mình mong chú Nguyễn Tân sẽ chụp và up lên thật nhiều loại sáo, từ loại thật dễ làm như sáo bằng PVC, cho tới sáo trúc, sáo cao cấp,...

@Chú Tân: Cây sáo mà Nh mua hồi mới học, tới bây giờ vẫn là cây sáo quý nhất (unvaluable), dù là tiếng nó réo rắt vì mõng, tone C#. Sau đợt ấy tới giờ ko tìm ra loại ấy nữa, Nh đi hết khu Ng.T.Thuật mà cũng ko tìm ra ai bán loại ấy, toàn là sáo Hoài Phan thôi. Nên nhìn thấy sáo chú làm là Nh thấy "iu" ngay ! Nhưng ko biết bằng cách nào gặp chú lấy sáo đây ?

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
traudat replied on 12-02-2008 19:46 | Locked
Cảm ơn chú Tân nhiều nhiều nhe. Cháu sẽ nhờ lee qua nhận quà tặng của chú.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tessu replied on 12-02-2008 22:37 | Locked
To chú Tân: Chú cho con đặt 1 cây sáo tone C nha ( nếu chú khoét đc 10 lỗ thì càng tốt,còn ko có thời gian thì 6 lỗ cũng dc chú à),chiều dài càng ngắn càng tốt(để có thể cho vào balô). Từ trước giờ con chỉ có 1 cây(ko bít tone gìStick out tongue) mua ở nhà sách à. Con đang học ở ThủĐức,nếu khi nào xong,chu nói con,con chạy vào lấy,dc ko chú. Số điện thoại của con là 098.2484.002.
Alô : 098.2484.002 Mail : tunteng_2014@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 12-03-2008 6:31 | Locked

Các bạn, làm sáo trúc quả là khó hơn sáo nhựa nhiều lắm. Làm được mấy cây rồi, khi nhìn lại, thấy không ưng ý, không dám đưa các bạn, phải làm lại các cây khác thôi, mong các bạn thông cảm và chờ.

Khi làm đủ 10 cây, tôi post hình lên, rồi các bạn hãy hãy chọn. Chỉ ưu tiên 10 người đã đăng ký. Mong các bạn khác chờ dịp sau. Xin vui lòng khoan đăng ký nữa.

1. marongtaisinh : địa chỉ bạn hơi xa TPHCM, không biết gởi qua bưu điện có bị dập không nữa. Các bạn đã từng gởi sáo có kinh nghiệm gì giúp tôi với.

2. Hoàng tử bé ; bạn vui lòng chờ, Số của bạn tôi đã có.

3. Dương quá : biết bạn là ai rồi, nhớ kỷ niệm cùng bạn. Chờ nhé.

4. baonus : bạn có gấp phải đi nước ngoài không? Nếu chỉ về có 1 tháng, sẽ ưu tiên bạn trước. Đã có địa chỉ của bạn, sẽ giao bạn sớm.

5. Branhtell : bạn phải chờ lâu một chút vì sáo nhựa, tiêu nhựa hiện nay chỉ còn 1 cây mẫu. Chờ vài hôm nữa, sẽ gởi cho bạn đủ như yêu cầu.

6.7 NinJa và tieukiemgiangho : hẹn gặp, mình dễ gặp nhau mà. Thân.

8 . Vuhieu88 ;trường hợp bạn cũng giống marong taisinh, tôi chỉ sợ bạn cầm 1 ống trúc giập. Sẽ gởi cho bạn khi có bạn nào chỉ giúp cách an toàn.

9 . tessu : tôi là người ở ngoài đường nhiều hơn ở nhà, thì giờ của tôi và bạn cứ lộn tùng phèo, Biết bạn học ở Thủ đức gần nhà tôi, nhưng chưa nghĩ ra cách gặp bạn được, vì trái giờ, khi tôi ở Thủ đức lúc đó thường là 8 giờ tối, có lẽ bạn đã về TPHCM.Khi nào được sẽ gọi bạn đến nhà, tha hồ lựa.

Mong các bạn thông cảm.

@ Chú Thoòng : bạn thấy thế nào tiện thì làm giúp, tôi cũng không rành lắm về khoản topic này, tôi sẽ cố gắng post lên các cây sáo bằng nhựa và nhôm nữa. Và bạn đã từng gởi sáo qua bưu điện, có kinh nghiệm gì giúp tôi với, có phải cho vào bao bì nào không ? Làm sao cho nó không bị dập nát.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 12-03-2008 6:35 | Locked

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

Cây sáo này  làm theo gơi ý của Leehonso : Có quấn dây và đắp thêm một miếng ở lổ thổi. Sáo bằng ống nhựa Clipsal, dày 1.5mm.

Xin phép được tặng Leehonso, người đã có ý tưởng lập nên diễn đàn này và đã cùng admin, các mod cùng anh em khác phát triển đến hôm nay.

Tuy nhiên hỏi nhỏ bạn Lee một chút, khi đắp thêm miếng này, sao mà khó thổi lên do 3 quá.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bác Tân ơi, làm sao để cháu gởi tiền cho bác đc
ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 12-03-2008 7:25 | Locked

to chú Tân: cách gửi qua đường bưu điện an toàn nhất là chú mua ống nhựa ( ống nước ) rùi cho sáo vào, dán kín đem ra bưu điện là ok, chau gửi hoài mà chưa hư cây nào! 

được sự nhất chí của chú cháu sẽ lập cho chú 1 topic riêng để tiện cho chú trong việc giới thiệu sản phẩm cũng như nơi các bạn có thể trao đổi với chú, có ý kiến  jì thì cứ trao đôi với cháu nhé!

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 12-03-2008 7:27 | Locked

Chú Tân , nếu chỉ gửi 1 lần 1 cây cho các bạn xa, có thể cắt 2 miếng mút  áp dọc theo cây sáo . Hơi tốn mút 1 tí nhưng đỡ :D. Đây , quấn sơ xài thế này cũng giảm đc lắm va chạm, gói giấy báo bên ngoài nữa là ổn.

Còn ko lúc ra bưu điện gử chúi bảo người ta bọc mút dùm (nếu có). Hồi đó cháu gửi có 1 ...cái đĩa DVD mà cô nhân viên cũng tư động cắt mút ra gói cho cháu hì hì hì .

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 12-03-2008 7:34 | Locked

đây là topic dành riêng cho chú NguyenTan, là nơi chú giới thiệu các sản phẩm làm ra qua bao năm mày mò nghiên cứu trên nhiều loại chất liệu! chất lượng bảo đảm, giá cả ưu đãi , rất thích hợp với các bạn mới tập, mới làm quen với sáo, những bạn khó khăn về điều kiện, cũng như các bạn sưu tầm các loại nhạc khí...

các bạn có thể vào đây để trực tiếp trao đổi với chú Nguyen Tan !

Ký tên : Thoong ( quản lý Forum này hi hi hi )

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
allvdc replied on 12-03-2008 8:06 | Locked
Cháu đã xem nhiều bài của chú. Những người đam mê nghệ thuật như chú thật đáng trân trọng. Cháu thì thích âm thanh trầm trầm của tiêu và sáo trầm. Nhân dịp chú Thòng mở topic này, cháu xin mở hàng trước nhé: một cây tiêu chú nhé. Loại thông thường nhất ấy, vì những loại đặc biệt thì chắc cũng khó thổi! Cháu ở tphcm, nếu chú cũng ở tp thì rất tiện liên lạc. allvdc@yahoo.com
Page 2 of 32 (466 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net