Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đề nghị của người mới học

rated by 0 users
This post has 21 Replies | 3 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hay wa ! em moi hoc co' gi nho may bac chi giao' dan nha ! thank's .
Not Ranked
tiểu cầm thủ
hay wa ! em moi hoc co' gi nho may bac chi giao' dan nha ! thank's .
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
sau hơn 3 năm vẫn chưa thấy clip saccato hay rung hơi... :D
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Tớ cũng có đề nghị nè. Đa số những người mới vào học đều không thuộc nốt, cách ngắt nhịp ngắt quãng, cách đọc nhạc phổ,.. vì vậy tớ đề nghị các bạn thành viên ai biết thì post lên một số bài theo kiểu đồ rê mi dễ dành cho những thành viên mới.

Giúp đỡ người bằng xây tòa nhà bảy tầng mà. hihi 

Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn 

Tiền là cái chi chi???
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nhiout:

Tớ cũng có đề nghị nè. Đa số những người mới vào học đều không thuộc nốt, cách ngắt nhịp ngắt quãng, cách đọc nhạc phổ,.. vì vậy tớ đề nghị các bạn thành viên ai biết thì post lên một số bài theo kiểu đồ rê mi dễ dành cho những thành viên mới.

Giúp đỡ người bằng xây tòa nhà bảy tầng mà. hihi 

Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn 

Ờ cái ý kiến này của bạn ngày xưa cũng nhìu lắm, chắc bây h nghĩ là ai cũng bít rồi nên ít người trả lời, chứ ngày xưa tui đọc được khoảng vài chục lời khuyên là ra nhà sách mua cuốn nhạc lý cơ bản đó bạn, với sáo thì mua cuốn tự học sáo của Hồng Thái, tui cũng thấy trong sách dạy Guitar  cũng đều có viết rất chi tiết và nhiều (sách guitar ebook số lượng khá nhiều đó) ở đó các thầy viết, hướng dẫn và cả bài tập rất kỹ rồi, về cả cách thổi mẫu nữa bạn sang trang nguyendinhnghia.net xem nhé, chỉ cần sơ sơ bạn đã có thể tự viết được cho mình rồi, bạn nên down bản nhạc muốn tập về, chưa thạo thì hãy tự viết các note dưới dòng nhạc, viết lại trên máy tính rất lâu và mất thời gian, mong bạn hiểu đó là lý do có ít bài post lên cho bạn chứ ko phải mọi người ko muốn giúp bạn, thân!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Bài viết co bác saotruc rất hay và mọi người đang chờ bác post hướng dẫn này lên cho anh em luyện tập.

Mình có thêm một ý kiến nho nhỏ, trong phần video đó bác chỉ kỹ thuật (để thành kỹ thuật đó thì cần luyện như thế nào--> chi tiết hơn chút xíu).

Ví dụ như đánh lưỡi kép: nghe bác nói tập chữ "tara" trong miệng. Sáng nào, đi làm cũng tranh thủ đọc trong miệng "tara".

Nhà mình tử nhà đến chỗ làm cũng ngót nghét gần 1h, chạy xe mà "tara" cả tuần rồi mà ko biết là khi nào thì thành lưỡi kép (dân miền nam như mình thì đánh hơi khó).

Tập như thế nào thì thành. Mong bác quay video clip chỉ cụ thể hơn tí cho anh em damsan mình nhờ.

Thanks

Photobucket

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

theo em biết thì '' tara'', '' turu'' là reo lưỡi,còn teeka mới là lưỡi kép anh ạ,

đợt trước em cũng tập reo,thấy trên tivi có quảng cáo cocacola đó anh, thế là cũng bắt chước Brrrru`,

sau vài ngày là ok luôn,nhưng khó chịu 1 cái là khi cầm sáo lên thực hành thì chả reo dc tí nàoBig Smile, reo ko thôi thì lại dc, so sad!

¶ƒ¡ñ¶-¶
Page 2 of 2 (22 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net