Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nên sắp xếp và hệ thống hoá mục Thư Viện

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
langtu Posted: 11-17-2008 23:20
Dạo này thấy nhu cầu tìm bài của anh em cũng nhiều mà lượng đáp ứng không đáng kể, tôi có ý kiến như thế này: về phần Share nhạc thì đã có mediafire, anh em cứ lên đấy mà up thoải mái. Còn phần xin note nhạc thì tôi nghĩ ở Thư viện của mình nên tăng cường thêm. Tôi thấy ở thư viện của mình có ít bản nhạc quá, các bản nhạc anh em share lên thì lại nằm rải rác trong diễn đàn, và trong mục thảo luận chung. Đề nghị amin copy những bản nhạc đó rồi thu xếp các bản nhạc vào Thư viện, chẳng hạn như: theo từng loại nhạc cụ, theo vần ABC…, theo thể loại Hoa hay Việt, theo ca khúc hay là viết riêng cho khí nhạc..v..v..để anh em đỡ phải tốn công tìm. Nhiều khi có bản nhạc đã đăng rồi nhưng nằm ở đâu đó, anh em vào sau tìm không ra lại hỏi xin, thế là thêm một topic nữa không cần thiết. Nếu xây dựng được nguồn dữ liệu tại Thư viện, khi nào anh em vào đấy mà không có bản nhạc mình cần tìm thì mới lập topic để hỏi. Có lẽ như vậy cũng không chiếm bao nhiêu % ổ cứng của Sever, vì các bản nhạc đều được anh em làm thành file hình ảnh hết rồi.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

đồng ý 2 tay 2 chân với idea của langtu, anh em nào có thể tham gia vô phụ chuyện này được không ? Bây giờ trước tiên là mình cần thu thập hết các topic về bản nhạc hiện có đang nằm trên forum và chưa được phân loại trong forum Thư Viện. Anh em có thể giúp liệt kê:

• link tới topic
  • tên bản nhạc
  • xếp loại: anh em cứ tự xếp loại trước, sau đó các mod và các thành viên uy tín trong diễn đàn sẽ sửa lại. 
sau khi thu thập tất cả lại, các super mod sẽ chuyển hoặc copy vào Thư Viện. Mong anh em xông vào góp sức 1 tay Wink
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Amin ơi, trong topic các bản nhạc đã nhiều rồi, nên xếp dần theo ABC...qua thư viện đi thôi, mình thấy đã lên mười mấy trang rồi, xem ra muốn tìm bài trong đó cũng phải lật từng trang, với đà này thời gian tới anh em post bài lên thêm thì rất nhiều. Đợi một lúc mới xếp qua thư viện, chi bằng được chừng nào ta làm dần chừng đó đi ha.
Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net